అలియా భట్ మరియు రణవీర్ సింగ్లు వారి మార్నింగ్ అలారం ముందు మేకింగ్ 'అజాడి' చరిత్ర చూడాలి

Alia Bhatt and Ranveer Singh Should Look Up History of 'Azadi' Before Making it Their Morning Alarm
స్వేచ్ఛ కోసం పిలుపు ద్వారా ఒక వాయిస్ ఇచ్చిన అన్ని కదలికలను తగ్గించటంలో ఒక వాణిజ్య చిత్రం కోసం ‘అజాడీ’ సహ-ఎంచుకోవడం? కాదు నిజంగా. మా రాజకీయవేత్తలు చిన్న ప్రచారానికి నినాదంతో ఏ మాత్రం అయినా సరే కాదు.

కొన్నిసార్లు, పదాలు వారి సాహిత్య అర్ధం దాటి వెళ్ళి చిహ్నాలుగా మారతాయి. వారు ఆలోచనలు మరియు నమ్మకాల యొక్క పర్యావరణ వ్యవస్థలో భాగంగా ఉంటారు, మరియు ఉద్యమాలను సూచించడానికి కూడా వస్తారు. కానీ ప్రజాదరణ దాని సొంత సామాను ఉంది. రాబోయే బాలీవుడ్ చిత్రం గుల్లీ బాయ్ లో సంవత్సరాలలో సామూహిక అసమ్మతితో పర్యవసానంగా మారిన ‘అజాడీ’ శ్లోకం యొక్క సహ-ఎంపికకు వ్యతిరేకంగా కాకుండా చట్టబద్ధమైన కేసుని తీసుకోండి.

చిత్రం మరియు దాని సంగీతం క్లిష్ట మరియు ప్రసిద్ధ ప్రశంసలు పొందడానికి అయితే, అనేక ‘Azadi’ పాట తో ఒక సమస్య తీసుకున్న. 2016 లో హైదరాబాద్ విశ్వవిద్యాలయ విద్యార్థి రోహిత్ వేముల ఆత్మహత్యతో ప్రభుత్వం మరియు అధికారులపై పలు విద్యార్థి నిరసనలు చేసినట్లు సంగీత కళాకారుడు డబ్ శర్మ మొదట వ్రాయబడి, ప్రదర్శించారు, ఇది త్వరలోనే అసమ్మతి మరియు నిరసనతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది (అన్ని విషయాలు ‘వ్యతిరేక జాతీయ’).

2001 లో టెర్రర్ దాడికి పాల్పడినందుకు అఫ్జల్ గురు ఉరిశిక్షకు గురైన వివాదాస్పదమైన నిరసన సమయంలో అదే సంవత్సరం జవహర్లాల్ నెహ్రూ విశ్వవిద్యాలయంలో ‘అజాడీ’ పాటలను పెంచిన ఆరోపణల తరువాత కన్హ్యా కుమార్ మరియు ఉమర్ ఖలీద్ వంటి విద్యార్ధి రాజకీయ నాయకులు గృహ పేర్లుగా మారారు. పార్లమెంటులో. వారు మరియు ఇతరులు ఇప్పటికీ “భారతదేశం-వ్యతిరేక” నినాదాలు పెంచడానికి మరియు ఉద్యమానికి నాయకత్వం వహించడం కోసం దేశద్రోహ ఆరోపణలను ఎదుర్కొన్నారు.

ఈ చిత్రంలో ప్రధాన పాత్రలు మరియు సంఘాలు నటులు రణ్వీర్ సింగ్ మరియు అలియా భట్, చిత్రంలో ప్రధాన పాత్రధారులైన ప్రతిభావంతులైన ద్వయం, చలనచిత్ర విమర్శకుడు అనుపమ చోప్రాతో ఒక ప్రసిద్ధ ప్రసార ప్రదర్శన కోసం ఒక మంచం మీద కూర్చుని, వ్యక్తీకరణ స్వేచ్ఛపై జాతీయ చర్చలు చూస్తున్న సమయంలో భారతీయ యువకుల కోసం పాప్ కార్న్ యొక్క బ్రాండ్గా ‘అజాడి’.

“ఇది ఒక ఆకట్టుకునే ట్రాక్,” భట్ చెప్పారు. “నేను రాజకీయాల్లో ఉన్నాను,” రణవీర్ చెప్పాడు మరియు తన పని మరియు వ్యక్తిగత జీవితంతో అతను బిజీగా ఉన్నాడని తెలిపారు. ఖచ్చితంగా, అది ఒక ఆకట్టుకునే పాట మరియు ప్రజలు అరాజకీయ మరియు బిజీగా ఉండటానికి హక్కు. కానీ నిజ జీవితంలో సమస్య గురించి స్టాండ్ తీసుకోకుండా కళాత్మక మరియు వ్యాపార లాభాల కోసం సమస్యలను దోపిడీ చేయడానికి ప్రముఖ ప్రభావాలను, ముఖ్యంగా కళాకారులను ఎంచుకునేందుకు ఇది చాలా తగనిది.

డబ్ శర్మ యొక్క ‘అజాడీ’ సమానత్వం, మరియు కుల దురాగతాల నుండి స్వాతంత్ర్యం, ప్రభుత్వ అణచివేత, రాజకీయాల్లో కుంకుబాటు మరియు మరిన్నింటి గురించి మాట్లాడారు. ఇది ‘మనువద్’, కులతత్వం, మత వివక్షత నుండి స్వేచ్ఛను కోరింది. కాశ్మీర్లోని నిరసనకారుల ద్వారా, FTII నిరసనలు మరియు అనేక ఇతర సందర్భాల్లో ప్రజల కోపం ఉడకబెట్టడంతో ఈ పాటలు ఉపయోగించబడ్డాయి.

ఏదేమైనా, రణవీర్ సింగ్ రాజకీయానికీ, వినోద పరిశ్రమకు మధ్య ఒక సాధారణ మైదానాన్ని నిరాకరించలేరు.

అక్షయ్ కుమార్ నటించిన గ్లామరిజెడ్ PSA ల గురించి ఆలోచించండి – బాలీవుడ్లో స్వాచ భారత్ అని పిలవబడే ‘పోస్టర్ బాయ్’. ఇటీవలే ప్రభుత్వానికి కొత్త ఊతపదం మరియు ‘యురి’ లో కొత్తగా ఇష్టమైన చిత్రం ఇచ్చిన వికీ కసల్.

కానీ ఆ సమస్య ఎక్కడ వుందనేది కాదు. ఇది నటులు వారు ఉదయం మేల్కొలపడానికి మరియు “బోలో ఆజాడీ” పాడుతున్న “సంతోషకరమైన బన్నీస్” అని ప్రకటించి, “శక్తి” మరియు ” శ్రావ్యత “పాట. “Azadi” పఠనం చేసిన అన్ని ఆ విధమైన హక్కు కలిగి.

అయితే, 2016 లో విద్యార్థులకు ఇంతవరకూ యుద్ధ విప్లవకాలానికి ముందుగానే మహిళా విముక్తికి ఇది “అజాడీ” అని పిలవబడితే ఇప్పుడు బాలీవుడ్ నంబర్ అన్నది ఏమిటి?

స్వేచ్ఛ కోసం పిలుపు ఇచ్చిన స్వరాన్ని ఇచ్చిన అన్ని కదలికలను అది నష్టపరుస్తుంది? కాదు నిజంగా. శ్లోకం ఉపయోగించిన చిహ్నాలు మరియు సంస్థలు ఎక్కువ ఓర్పు మరియు చరిత్రను సూచిస్తాయి మరియు ఒక చిహ్నం యొక్క నష్టం అసమ్మతి యొక్క వారసత్వంను తుడిచిపెట్టడానికి సరిపోదు. బిజెపి మరియు కాంగ్రెస్ చిన్న ప్రచారం కోసం నినాదంతో కూడినది కాదు.

మరియు సినిమాలు మరియు సంగీతం ఏ సందర్భంలో అత్యుత్తమ రూపాల్లో కొన్ని ఉన్నాయి, అందువల్ల అది జోయ అఖ్తర్ శ్లోకంను స్వాధీనం చేసుకుని మంచి ప్రేక్షకులను మరింత ప్రతిధ్వనిస్తుంది. ఈ గీతం కేవలం భావగీతాల ఆకట్టుకుంటుంది మరియు శ్లోకం వాస్తవంగా సంకేతంగా ఉండటానికి ఉద్దేశించినది కొంతవరకు ప్రతిబింబిస్తుంది. ఆమె తన రాజకీయ చిత్రాల యొక్క రాజకీయ స్వభావంపై ప్రశ్నలకు తగిన ప్రతిస్పందనలను ఆమె “అరాజకవాద” నటులను ఇచ్చినప్పటికీ బహుశా ఆమె తన చిత్రపు రాజకీయ సంగీతానికి సంబంధించినది.

మీ ఇష్టమైన ఇంగ్లీష్ టీవీ న్యూస్ ఛానెల్, CNN- న్యూస్ 18 లో బిగ్గెస్ట్ న్యూస్ మేకర్స్ మరియు బిగ్గెస్ట్ న్యూస్ బ్రేక్లను పట్టుకోండి. CNN- న్యూస్ 18 ను కేవలం నెలకి 50 పైసస్ చూస్తూ ఉండండి. మీ కేబుల్ / DTH ఆపరేటర్ను ఇప్పుడు సంప్రదించండి!
* కేబుల్ / డిటిహెచ్ ఆపరేటర్లు వసూలు చేసిన ధర రూ. ** GST అదనపు.