ఐఐఎం కలకత్తా రికార్డుల సమయములో 100% ప్లేస్మెంట్ను పూర్తి చేస్తోంది, 24.96 లక్షల సగటు జీతం అందించబడింది – NDTV వార్తలు

వివిధ రంగాల్లోని 123 సంస్థలు ప్లేస్మెంట్ ప్రక్రియలో పాల్గొన్నాయి

కోలకతా:

ఐఐఎం కలకత్తా దాని ప్రధాన కార్యక్రమంలో 54 వ బ్యాచ్ కోసం 100 శాతం ప్లేస్మెంట్ను పునరావృతం చేసింది, ఇందులో 441 ​​మంది విద్యార్ధులు పోటీలో ఉన్నారు. దేశంలోని చాలా సంస్థల తరువాత రోజు వ్యవస్థ యొక్క సమావేశాలు ప్రకారం, ప్లేస్మెంట్ వారంలో ఆఫర్లు చేయడం రెండవ రోజుకు అనుగుణంగా డే 1 మధ్యాహ్నం ముగిసే నియామకాలు. విభిన్న రంగాల నుండి 123 సంస్థలు మొత్తం 501 ఆఫర్లను చేసుకొని, ఒకదాని కంటే ఎక్కువ ఆఫర్లను అందుకున్న బ్యాచ్లో 15% వరకు అనువదించడానికి ప్లేస్మెంట్ ప్రక్రియలో పాల్గొన్నాయి. 50% బ్యాచ్ కన్సల్టింగ్ (29%) మరియు ఫైనాన్స్ (21%) రంగాల్లో ఆఫర్లను అంగీకరించింది.

AT కియర్నీ, బైన్ & కో., ది బోస్టన్ కన్సల్టింగ్ గ్రూప్, మరియు మెకిన్సే & కో. వంటి కన్సల్టింగ్ సంస్థలు ద్వంద సంఖ్యలో ఆఫర్లను అందించాయి. ఇతర ప్రముఖ పేర్లు EY- పార్థినోన్, అల్వారెజ్ & మార్సల్ మరియు PwC లలో ఉన్నాయి. యాక్సెంచర్ అనేది ఇరవై నాలుగు ఆఫర్లతో అతి పెద్ద నియామకం.

గోల్డ్మ్యాన్ సాచ్స్, బ్యాంక్ ఆఫ్ అమెరికా మెర్రిల్ లించ్ (బిఎమ్ఎల్), సిటి, జెపి మోర్గాన్ చేజ్, డ్యుయిష్ బ్యాంక్, అవేన్డస్ మేకింగ్ వంటి విద్యార్థులకు ఐఐఎం కలకత్తా ప్రతిభను తమ విశ్వాసాన్ని నిధులు సమకూర్చారు.

ఇ-కామర్స్, ఆపరేషన్స్ మరియు ప్రొడక్ట్ మేనేజ్మెంట్లో కొత్త వయస్సు సంస్థలు కూడా 2019 తరగతికి చెందిన పెద్ద భాగం (16%) 68 ఆకర్షితమైన ఆఫర్లతో ఆకర్షించాయి. అమెజాన్, ఉబెర్, ఉడాన్, మీడియా.నేట్, ఫ్లిప్కార్ట్, మైక్రోసాఫ్ట్ మరియు సేల్స్ఫోర్స్ ఈ విభాగంలో నియామకాలలో కొన్ని పేర్లు ఉన్నాయి.

జనరల్ మేనేజ్మెంట్ (14%), సేల్స్ అండ్ మార్కెటింగ్ (12%) మరియు IT- విశ్లేషణలు (8%) క్యాంపస్ నుండి పెద్ద సంఖ్యలో అద్దెకు తీసుకోబడ్డాయి. ఆదిత్య బిర్లా గ్రూప్, మహీంద్రా, విప్రో, అదానీ, ఎల్’ఓరియల్, మొండలిజ్, హిందూస్తాన్ యూనీలీవర్, శామ్సంగ్, కోకా కోలా, బజాజ్ ఆటో, ఎక్స్ఎల్, అమెరికన్ ఎక్స్ప్రెస్, కాగ్నిజాంత్.

గత సంవత్సరం ఒక సంవత్సరం ఐఐఎమ్ కలకత్తా చేపట్టిన కార్యక్రమాల సమ్మేళనం వల్ల ఆశ్చర్యకరమైన నియామకాలు జరుగుతున్నాయి. వ్యవస్థ మార్పుల్లో ఒకదానిపై వ్యాఖ్యానిస్తూ ప్రొఫెసర్ అభిషేక్ గోయెల్ ఛైర్పర్సన్ CDPO మాట్లాడుతూ, “కొంతమంది విద్యార్థి స్వచ్ఛంద సేవకులు, సమర్థవంతమైన సామర్థ్యాన్ని పెంచడం మరియు విద్యార్థులు మరియు రిక్రూటర్ల మధ్య ఇంటర్ఫేస్ అవకాశాలను గరిష్టీకరించడం కోసం ఉద్దేశించిన బెంగుళూరు ఆధారిత ప్రారంభోత్సవంతో ఒక షెడ్యూలింగ్ వ్యవస్థను అభివృద్ధి చేశారు. మాకు. ”

సీనియర్ అధికారులు విద్యార్థులు అభినందించారు. డాక్టర్ అంజు సేథ్, డైరెక్టర్ ఐఐఎమ్ కలకత్తా మాట్లాడుతూ, “మా ఎంబీఏ కార్యక్రమంలో పాల్గొనేవారికి తగిన డిమాండ్ను చూడాలని సంతోషంగా ఉన్నాను, వారి నైపుణ్యానికి, అధిక నాణ్యత గల విద్యకు జోడించిన విలువకు మేము ఇన్స్టిట్యూట్లో ఇస్తాము. ” డాక్టర్ ప్రశాంత్ మిశ్రా, డీన్ – న్యూ ఇనిషియేటివ్స్ అండ్ ఎక్స్టర్నల్ రిలేషన్స్, “ఫలితాలు అధ్యాపకుల అలాగే విద్యార్థుల కృషిని ప్రతిబింబిస్తాయి.ఈ విజయానికి ప్లేస్మెంట్ టీమ్ని నేను అభినందించాను.”

ప్రాథమిక గణాంకాలు కూడా అధిరోహించడం కొనసాగింది. సగటు CTC 24.96 లక్షలు మరియు మధ్యస్థ 23.5 లక్షలు, వరుసగా 0.76 లక్షల మరియు 1.5 లక్షల పెరుగుదలను చూపించింది.

ప్రాంగణంలో మానసిక స్థితి ఉపశమనం మరియు సంతోషం. “ఐఐఎం కలకత్తాలో మేము 100 శాతం ప్లేస్ మెంట్ గురించి ఆందోళన చెందాము, మా తయారీ మరియు అభ్యాసాలపై మేము దృష్టి సారించాము.” హార్డ్ స్టూడెంట్ విద్యార్థి సులభంగా ఎంపికను పొందగలడు.

మరింత విద్య కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి