గోల్డ్ ఫండమెంటల్ వీక్లీ ఫోర్కాస్ట్ ధర – డాలర్ రిలేషన్షిప్ స్క్యూవ్డ్తో, పెట్టుబడిదారులు దిశలో స్టాక్ మార్కెట్ వోలటాలిటీకి మారుతుంది – FX ఎంపైర్

US- చైనా వాణిజ్య సంబంధాలపై అనిశ్చితి కారణంగా మేము ప్రమాదానికి దిగజార్చడానికి పెట్టుబడిదారుల ఆకలిని బదిలీ చేస్తున్నాం. ఇది జరుగుతున్నప్పుడు, బంగారం మరియు US డాలర్ల మధ్య సాధారణ పరస్పర సంబంధం స్వల్పకాలికంగా వక్రంగా ఉండవచ్చు.

బంగారం ధరలు బలహీనత గత వారం రెండు కారకాలు ఇంధనంగా. ఈ వారం ప్రారంభంలో, మునుపటి శుక్రవారం యొక్క బలమైన US నాన్-ఫార్మ్ పేరోల్స్ రిపోర్ట్ మరియు ISM మాన్యుఫ్యాక్చుషన్ పిఎమ్ఐ డేటా ప్రతిస్పందనగా స్పిల్ఓవర్ అమ్మకాల ద్వారా ఒత్తిడికి గురైంది. ఈ నివేదికలు ఆర్థిక వ్యవస్థపై ఫెడ్ యొక్క అంచనా గురించి సమస్యలను లేవనెత్తాయి. ట్రేజరీ దిగుబడి వార్తల్లో పెరిగింది, వర్తకులు 2019 లో కనీసం ఒక రేటు పెంపు అవకాశం ఉండేవి. డాలర్ విలువ కలిగిన బంగారం కోసం గిరాకీని తగ్గించేటప్పుడు ఇది US డాలర్ బలపడింది.

గత వారం, ఏప్రిల్ Comex బంగారం $ 3.18 లేదా -0.27%, $ 1318.50 వద్ద స్థిరపడ్డారు.

US- చైనా ట్రేడ్ చర్చల సమస్యలతో ముడిపడి ఉన్న సురక్షితమైన స్వర్గంగా కొనుగోలు చేయడంతో డాలర్ పెరగడంతో బంగారం మరింత ఒత్తిడికి గురైంది. సెక్యూరిటీ స్వర్గంగా కొనుగోలుదారులు వారంలో బంగారం తిరిగి వచ్చారు, వీరు వారం తక్కువగా ఉంచటానికి సహాయపడటంతో, పెట్టుబడిదారులు ప్రమాదకర ఆస్తులకు డిమాండ్ తగ్గించారు.

మిశ్రమ ఫండమెంటల్స్

వడ్డీ రేట్లు వదులుకోవచ్చని సెంట్రల్ బ్యాంక్ విస్తృతంగా అంచనా వేసిన US ఫెడరల్ రిజర్వు సమావేశానికి ముందు బంగారం ధర జనవరి 24 న ధరల పెరుగుదలను ప్రారంభించింది. ఫిబ్రవరి 31 న ఫెడరల్ ఫండ్ మూడు నెలలు గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది. ఫెడరల్ రిజర్వ్ చేసిన వడ్డీరేట్లు మరింత వడ్డీరేట్లు పెరగడంతో, ఫెడరల్ అవుట్పుట్ డేటా అంచనా కంటే బలంగా విడుదల కావడానికి ఒక రోజు ముందు ఫండ్ ఇచ్చింది.

ఫెడ్ న్యూస్ డాలర్ దిగువకు నడిపించటానికి సహాయపడింది, దీనితో డాలర్ విలువైన బంగారం మరింత ఆకర్షణీయమైన ఆస్తిగా మారింది, అయితే, ఆర్థిక డేటా భవిష్యత్ ఫెడ్ విధానం గురించి పెట్టుబడిదారు సెంటిమెంట్ని మార్చింది. పెట్టుబడిదారులు 2020 లో తగ్గింపు రేటును తగ్గించి, 2019 లో కనీసం ఒక రేటు పెంపులో ధరలను ప్రారంభించడం వలన ట్రెజరీ దిగుబడి పెరిగాయి. ఈ వార్త US డాలర్ను ఎక్కువగా నడిపింది, బంగారు పెట్టుబడిదారులను లాభాలు పొందడం మరియు స్థానాలను తగ్గించడం ప్రోత్సహించడం.

కరెన్సీలు బలహీనంగా ఉండడంతో బంగారం ధరలు గత వారం మరింత పడిపోయాయి, ప్రత్యేకించి యూరో ఆర్థిక వ్యవస్థకు ప్రత్యేకంగా యూరో జోన్ తగ్గడంతో యూరోలు క్షీణించాయి. అమెరికా-చైనా వాణిజ్య సంబంధాలపై బంగారం ధరలు మరింత బలహీనపడినప్పటికీ, స్టాక్ మార్కెట్ అస్థిరత పెరగడంతో వారం వారానికి ఇది తక్కువ.

వీక్లీ సూచన

గత వారం యొక్క ధర చర్య సంయుక్త డాలర్ పెరగడం కొనసాగితే బంగారం బలహీనపడుతుందని సూచిస్తుంది. అయితే, US ట్రెజరీ దిగుబడి బలహీనమైతే ఈ లాభాలు పరిమితం చేయబడతాయి. స్టాక్ మార్కెట్లో విక్రయ ఒత్తిడి పెరుగుతున్న అస్థిరతకు దారితీసినట్లయితే గోల్డ్ ధరలు ర్యాలీకి గురవుతాయి. ఈ సందర్భంలో, అధిక రిస్క్ ఆస్తుల తొలగింపు పెట్టుబడిదారులను సురక్షితంగా-స్వర్గంగా ఉన్న ఆస్తిగా ఆశ్రయాలను ఆశ్రయం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది.

ఫౌండేషన్లు సమయాల్లో గందరగోళంగా ఉంటాయి, ఎందుకంటే బంగారం మరియు అమెరికా డాలర్ రెండింటిలో అదే సమయంలో పెరుగుదల సందర్భాల్లో మనం చూడవచ్చు. అయితే, బలహీనమైన US డాలర్ అధిక బంగారు ధరలకు దారి తీస్తుందని మేము చాలా ధైర్యంగా భావిస్తున్నాము.

US- చైనా వాణిజ్య సంబంధాలపై అనిశ్చితి కారణంగా మేము ప్రమాదానికి దిగజార్చడానికి పెట్టుబడిదారుల ఆకలిని బదిలీ చేస్తున్నాం. ఇది జరుగుతున్నప్పుడు, బంగారం మరియు US డాలర్ల మధ్య సాధారణ పరస్పర సంబంధం స్వల్పకాలికంగా వక్రంగా ఉండవచ్చు.