ఎల్ ఎల్ ఎల్ ఆర్సెలర్ మిట్టల్ ఎస్సార్ స్టీల్ – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ యొక్క అహ్మదాబాద్ బెంచ్, ఆర్సెలర్ మిట్టల్ యొక్క దివాలా తీసినందుకు ఎస్సార్ స్టీల్ లిమిటెడ్

ఆర్సెల్లర్ మిట్టల్ రు. 49,000 కోట్లకు పైగా ఆర్ధిక రుణ దావాలకు వ్యతిరేకంగా 42 వేల కోట్ల రూపాయలు చెల్లించనుంది. ఇది రుణదాతలకి సుమారు 14 శాతం హ్యారీకట్ లోకి అనువదిస్తుంది. ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకొనేందుకు ఆపరేటర్ల రుణదాతలను కూడా వేలం వేయాలి.

ఎస్సార్ స్టీల్ కోసం ఋణదాతల కమిటీ గత ఏడాది అక్టోబర్లో ఆర్సెలర్ మిట్టల్ను గెలుచుకున్న బిడ్డర్గా ఖరారు చేసింది. ఎస్సార్ గ్రూప్ యజమానులు రుయా కుటుంబానికి వ్యతిరేకత ఉన్నప్పటికీ. రుణదాతలు కమిటీ దివాలా తీర్పుల నుండి స్టీల్ మేకర్ను ఉపసంహరించుకుంటే, ముందుగా ఉన్న ప్రమోటర్లు రుణదాతలు మరియు అమ్మకందారులను తిరిగి చెల్లించాలని ప్రతిపాదించారు . NCLT ఈ సంవత్సరం ముందు రుణదాతలు పరిష్కారం ప్రణాళికను తిరస్కరించారు.

శుక్రవారం అహ్మదాబాద్ కోర్టులో ధర్మాసనం ఉత్తర్వులు జారీ చేసినప్పటికీ, వారి సెటిల్మెంట్ ఆఫర్ను పునఃపరిశీలించాలని ఇప్పటికే ఉన్న అప్పీలేట్ ట్రిబ్యునల్ (ఎన్ సి ఎల్ ఎల్) ను ఇప్పటికే చేరుకున్నందున రూయియాస్ ఆర్డర్ను కొనసాగించాలని కోరింది. ఆర్సిలర్ మిట్టల్ రూయియాను బస చేయటానికి అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసాడు. వ్రాతపూర్వక క్రమంలో అందుబాటులోకి వచ్చినప్పుడు సోమవారం వరకు వేచి ఉండటానికి న్యాయమూర్తి రూయియాలను కోరారు.

త్వరలోనే రూయియాస్ జారీ చేసిన ఒక ప్రకటన, ఆర్సెలర్ మిట్టల్ కంటే వారి ఆఫర్ ఎక్కువగా ఉందని పునరుద్ఘాటించారు.

ఎస్సార్ స్టీల్ రుణదాతలకు రూ. 54,389 కోట్లు మా సెటిల్ మెంట్ ప్రతిపాదన, అన్ని స్థాయిలలో కోర్టులు సమయము, మళ్ళీ ఏర్పాటు చేసిన ఐబిసి ​​యొక్క విలువను పెంచుకోవడమే లక్ష్యమని మేము నమ్ముతున్నాం.

ఎస్సార్ / రుయా స్టేట్మెంట్ (మార్చి 8)

సోమవారం NCLT ఆర్డర్ కాపీని అందుకున్న తరువాతి చర్యలపై వారు పిలుపునిచ్చారు.

ఇంతలో ఆర్సిలర్ మిట్టల్ NCLT అహ్మదాబాద్ ఆదేశాన్ని స్వాగతించారు, వెంటనే లావాదేవీని మూసివేయాలని ఆశిస్తున్నారు.

NCLT అహ్మదాబాద్ నేటి ప్రకటనను మేము స్వాగతిస్తున్నాము. మేము అందుబాటులోకి వచ్చిన తర్వాత పూర్తి వ్రాతపూర్వక క్రమంలో సమీక్షించవలసి ఉంటుంది, సాధ్యమైనంత త్వరలో లావాదేవీని పూర్తి చేయాలని మేము ఆశిస్తున్నాము.

ఆర్సెలర్ మిట్టల్ స్టేట్మెంట్ (మార్చి 8)

ఎస్సార్ స్టీల్, జూన్ 2017 లో రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ద్వారా దివాలా తీసిన చర్యలకు 12 పెద్ద కార్పోరేట్ ఖాతాలలో ఒకటిగా ఉంది. స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా మరియు స్టాండర్డ్ చార్టర్డ్ బ్యాంక్ ఈ సంస్థకు వ్యతిరేకంగా అక్రమార్జన విచారణలను NCLT యొక్క అహ్మదాబాద్ బెంచ్లో దాఖలు చేసింది.

కానీ ప్రమోటర్ కుటుంబం, ఆపరేటింగ్ రుణదాతలు మరియు కొంతమంది ఆర్ధిక రుణదాతలచే పునరావృత వ్యాజ్యం తీర్మానం ప్రక్రియలో గణనీయమైన ఆలస్యం అయ్యింది. దివాలా మరియు దివాలా కోడ్లో సూచించిన 270 రోజుల తీర్మానంతో పోలిస్తే ఈ కేసు 583 రోజులు కొనసాగింది.

ఆర్సిలర్ మిట్టల్ చెల్లించిన కార్పస్లో 15 శాతం అధిక కార్యాచరణ ఋణదాతలను తిరిగి చెల్లించడానికి ఉపయోగించగలదని ఆర్ధిక రుణదాతలకు ఎన్ సి ఎల్ టిటి నేడు సూచించింది.

ఫిబ్రవరి 28 న 32 కార్యాచరణ రుణదాతలు సమర్పించిన అభ్యర్ధనలను తీసివేసినప్పుడు, ఆర్సిలర్ మిట్టల్ సమర్పించిన తీర్మానం తుది ఆమోదం కోసం సమీక్షించబడుతుందని NCLT తెలిపింది. అవసరమైతే, ట్రిబ్యునల్ ఆర్లెలర్ మిట్టల్ ఆపరేటింగ్ ఋణదాతలకు వారి తిరిగి చెల్లింపు పథాన్ని మార్చడానికి దర్శకత్వం వహిస్తుందని తెలిపారు.