ఫేస్బుక్ మెసెంజర్ బగ్ రివీల్డ్ ఎవరు మీరు చాటింగ్ చేస్తున్నారో: పరిశోధకులు – గాడ్జెట్లు 360

ఫేస్బుక్ CEO మార్క్ జకర్బెర్గ్ తన వేదిక మరింత సురక్షితమైనదని గురించి చర్చించారు, ఫేస్బుక్ మెసెంజర్లో ఒక బగ్ వినియోగదారుల డేటాను పొందటానికి వినియోగదారుల డేటాను పొందటానికి వీలు కల్పించింది, వీరితో వారు చాట్ చేస్తున్నారని పరిశోధకులు చెబుతారు.

ఇప్పుడు ఫేస్బుక్ చేత స్థిరపరచబడింది, మెసెంజర్ యొక్క వెబ్ సంస్కరణలో మీరు ఏ సందేశాన్ని పంపించారో బహిర్గతం చేయడానికి ఏదైనా వెబ్ సైట్ ను అనుమతిస్తే, సైబర్ భద్రతా సంస్థ ఇంపెర్వాతో పరిశోధకుడు రాన్ మాసాస్ గురువారం చివరి బ్లాగ్ పోస్ట్ లో వెల్లడించారు.

పరిశోధకుడు వారి బాధ్యత బహిర్గతం కార్యక్రమం కింద Facebook కు దుర్బలత్వం నివేదించారు మరియు సోషల్ మీడియా వేదిక సమస్యను తగ్గించింది.

నవంబర్ 2018 లో, మాసాస్ మరియు అతని బృందం ఒక ఫేస్బుక్ బగ్ కనుగొన్నారు, ఇది వినియోగదారుల ప్రొఫైల్స్ నుండి వినియోగదారుల ప్రొఫైల్స్ను క్రాస్-సైట్ ఫ్రేమ్ లీకేజ్ (CSFL) ద్వారా సేకరించేందుకు వీలు కల్పిస్తుంది, ఇది అంతిమ వినియోగదారు యొక్క వెబ్ బ్రౌజర్లో ప్రదర్శించబడిన పక్క ఛానెల్ దాడిగా పిలువబడుతుంది.

“బ్రౌజర్-ఆధార పక్క ఛానెల్ దాడులు ఇప్పటికీ నిర్లక్ష్యం చేయబడిన అంశంగా ఉంటాయి, ఫేస్బుక్ మరియు గూగుల్ వంటి పెద్ద ఆటగాళ్ళు కనుమరుగవుతున్నప్పటికీ, చాలా పరిశ్రమలు ఇప్పటికీ తెలియదు,” అని మాసా వ్రాశాడు.

ఫేస్బుక్ మెసెంజర్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా 1.3 బిలియన్ వినియోగదారులను కలిగి ఉంది.

గురువారం జకర్బర్గ్ అతను WhatsApp వంటి Facebook “గోప్యతా దృష్టి” చేయడానికి పని చెప్పారు.

ప్రైవేట్ పరస్పర, ఎన్క్రిప్షన్, శాశ్వతం తగ్గించడం, భద్రత మరియు అంతర్ముఖం వంటి సూత్రాల చుట్టూ “గోప్యతా-ఆధారిత వేదిక” నిర్మిస్తారు.

ముందు, ఫేస్బుక్ దాని సురక్షిత లాగిన్ ప్రక్రియలో ఎదురుదెబ్బలు ఎదుర్కొంది – రెండు-కారకాల ప్రమాణీకరణ (2 ఎఫ్ఎఫ్) – ఇది ప్రకటనదారులచే శోధించబడే ఫోన్ నంబర్లను జోడించమని వినియోగదారులను అడిగింది. భద్రతా లక్షణం – సోషల్ మీడియా ప్లాట్ఫారమ్లో మీ గుర్తింపుని ప్రామాణీకరించడానికి మాత్రమే ఉద్దేశించబడింది – ఇతరులు చూడడానికి మీ ఫోన్ నంబర్ తెరిచి ఉండవచ్చు, ప్రకటనదారులకు వారి ప్రకటనలతో మీకు బాంబు దాడి చేయడానికి అవకాశం ఉంది, USA టుడే నివేదించింది.

,