ఆధునిక కండరాల బలం మధుమేహం ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

నువ్వు ఇక్కడ ఉన్నావు ”

హోమ్

»

వీడియో గ్యాలరీ

»ఆధునిక కండరాల బలం మధుమేహం ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది: స్టడీ

ఆధునిక కండరాల బలం మధుమేహం ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది: స్టడీ

న్యూఢిల్లి, మార్చి 12 (ఎఎన్ఐ): టైప్ 2 డయాబెటిస్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తున్న బిల్డింగ్ కండర బలం ఒక మార్గంగా ఉంటుందని ఇటీవలి అధ్యయనంలో వెల్లడైంది. అధ్యయనం, 4,500 మందికిపైగా పెద్దవారిలో, ఆధునిక కండర ద్రవ్యరాశి రకం 2 ప్రమాదాన్ని తగ్గించిందని డయాబెటీస్ 32 శాతం. ప్రయోజనాలు హృదయ పూర్వక ఫిట్నెస్ నుండి స్వతంత్రంగా ఉన్నాయి, మరియు అధిక స్థాయి కండరాల శక్తి అదనపు రక్షణను అందించలేదు.

పరిశోధకుల ప్రకారం, ఫలితాలను ప్రోత్సహించటం వలన, నిరోధక వ్యాయామం యొక్క చిన్న మొత్తము కూడా కండరాల శక్తిని మెరుగుపరచుట ద్వారా టైప్ 2 డయాబెటీస్ను నివారించడంలో సహాయకారిగా ఉండవచ్చు. అయితే, కండరాల బలానికి ప్రామాణికమైన కొలతలు లేనందున ఇది సరైన స్థాయిని సిఫారసు చేయడం కష్టం