కుటుంబాలు, స్కూళ్ళు కౌమార ఆత్మవిశ్వాసాన్ని ప్రోత్సహించడంలో కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి: అధ్యయనం – ANI న్యూస్

ANI | నవీకరించబడింది: మార్చి 13, 2019 21:24 IST

వాషింగ్టన్ DC [USA] Mar 13 (ANI): యుక్తవయసులోని సవాళ్లను ఎదుర్కొనే యువకులకు ఆత్మవిశ్వాసం చాలా ముఖ్యమైనది మరియు ఇటీవలి అధ్యయనం, కుటుంబాలు మరియు స్వీయ విశ్వాసం .
ఇతర తగాదాల్లో వాదిస్తున్న లేదా మునిగిపోతున్న వారి తల్లితండ్రులు తరచుగా తరచూ చూసిన స్వీయ-సామర్థ్యాన్ని తక్కువగా అనుభవించారు. అయితే, పాఠశాలలో విజయం సాధించి, సహచరులకు మద్దతు ఇవ్వగలిగారు, కుటుంబ సమస్యలకు పరిహారం చెల్లించగలిగారు, మరియు ఆ నష్టాల కన్నా స్వీయ-సామర్థ్యాన్ని కూడా పెంచుతారు.
డెవిన్ మక్కూలీ, అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన పరిశోధకుడు, కనుగొన్నట్లు అనేక కారణాలు టీన్ యొక్క విశ్వాసాన్ని పెంపొందించడానికి దోహదపడతాయి మరియు పాఠశాలలు అసంభవమైన వనరు కావచ్చు, ఇది కౌమారదశకు స్వీయ అభివృద్ధికి సహాయపడుతుంది “

అభివృద్ధిలో ఉన్న సందర్భంలో, శోధన / శోధన ప్రశ్నలు “పాఠశాలలు > పాఠశాలలు , విద్యావేత్తలకు మించి మరియు నూతన మార్గాల్లో కౌమారదశలో ఇతర అంశాలను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడటానికి,” మక్కూలేయ్ వివరించారు.
గ్రెగ్ అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత ఫస్కో, అధ్యయనం తెలిపింది – ఇటీవలే ప్రచురించిన జర్నల్ ఆఫ్ యవ్వనంలో – కూడా తల్లిదండ్రులకు తల్లిదండ్రులకు మంచి రిమైండర్ ఆరోగ్యకరమైన సహ-సంతాన సంబంధాల పోర్టెన్షన్.
“ఆరోగ్యకరమైన మీరు మీ భాగస్వామితో సంబంధం కలిగి ఉండి, మీ బిడ్డకు మంచిది. తల్లిదండ్రులు నిజంగా తమ తల్లిదండ్రులపై ఎలా దృష్టి పెడతారు, మరియు అది చాలా ముఖ్యమైనది, కానీ వారితో మరొకరి సంబంధం వారి కుటుంబం మరియు వారి పిల్లల అభివృద్ధి కోసం ఒక ముఖ్యమైన బలం. ఆరోగ్యకరమైన దంపతులకు సంబంధించి పెట్టుబడులు పెడతాయి “అని ఫాస్కో చెప్పారు.

మక్కాలే ఒక పాఠశాల గురువుగా తన సమయాన్ని ప్రేరేపించగా,