ధూమపానం, అధిక రక్తపోటు, డయాబెటిస్, ఊబకాయం అనారోగ్య మెదడుకు లింక్ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

అనారోగ్యకరమైన వ్యసనాలకు వెళ్ళనివ్వడానికి మరొక కారణం ఇక్కడ ఉంది. ఇటీవలి అధ్యయనం ప్రకారం, ధూమపానం, అధిక రక్తం మరియు పల్స్ ఒత్తిళ్లు, ఊబకాయం మరియు మధుమేహం వంటి మా రక్తనాళాల ఆరోగ్యాన్ని ప్రభావితం చేసే కారకాలు తక్కువ ఆరోగ్యకరమైన మెదడులతో సంబంధం కలిగి ఉంటాయి.

అధ్యయనం ఏడు వాస్కులర్ రిస్క్ కారకాలు మరియు మెదడు యొక్క భాగాల యొక్క నిర్మాణాలలో తేడాలు మధ్య సంబంధాలను పరిశీలించింది. బలమైన సంభాషణలు మా మరింత సంక్లిష్టమైన ఆలోచనా నైపుణ్యానికి బాధ్యత వహించే మెదడులోని ప్రాంతాలతో మరియు అల్జీమర్స్ వ్యాధి మరియు చిత్తవైకల్యం అభివృద్ధి సమయంలో క్షీణించాయి .

ఎడిన్బర్గ్ (యుకే) విశ్వవిద్యాలయంలో సీనియర్ రీసెర్చ్ అసోసియేట్ సిమోన్ కాక్స్ నేతృత్వంలోని పరిశోధకులు, UK బయోబాంక్ అధ్యయనంలో నమోదు చేసుకున్న 44 మరియు 79 సంవత్సరాల వయస్సులో 9,772 మంది మెదడు యొక్క MRI స్కాన్లను పరిశీలించారు – ఇది అతిపెద్ద సమూహాలలో ఒకటి సాధారణ ప్రజల నుండి ప్రజలు మెదడు ఇమేజింగ్లో అలాగే సాధారణ ఆరోగ్యం మరియు వైద్య సమాచారాన్ని అందుబాటులో ఉంచడానికి. అన్ని చీడ్లే, మాంచెస్టర్ లో ఒక స్కానర్ చేత స్కాన్ చేయబడినది, మరియు చాలామంది పాల్గొనే వారు ఇంగ్లాండ్ వాయువ్య నుండి వచ్చారు. ఇది బహుళ నాడీ ప్రమాద కారకాలు మరియు నిర్మాణాత్మక మెదడు ఇమేజింగ్ యొక్క ప్రపంచంలో అతిపెద్ద సింగిల్-స్కానర్ అధ్యయనం .

మెదడు నిర్మాణం మరియు శరీర ద్రవ్యరాశి సూచిక (BMI) మరియు నడుము-హిప్ నిష్పత్తి ద్వారా కొలవబడిన ధూమపానం, అధిక రక్తపోటు, అధిక పల్స్ ఒత్తిడి, మధుమేహం, అధిక కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలు, మరియు స్థూలకాయంతో సహా ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ రక్తనాళాల ప్రమాద కారకాల మధ్య సంఘాల కోసం పరిశోధకులు చూశారు. . ఇవి అన్ని మెదడుకు రక్త సరఫరాతో సంక్లిష్టతతో ముడిపడివున్నాయి, ఇవి అల్జీమర్స్ వ్యాధిలో తగ్గిన రక్త ప్రవాహానికి మరియు అసాధారణ మార్పులకు దారితీస్తుంది .

అధిక కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిల మినహా మిగిలిన అన్ని రక్తనాళాల ప్రమాద కారకాలు ఎక్కువ మెదడు కుదింపు, తక్కువ బూడిద పదార్థం (మెదడు ఉపరితలంపై కణజాలం ఎక్కువగా కనిపించేవి) మరియు తక్కువ ఆరోగ్యకరమైన తెల్ల పదార్థం (లోతైన భాగాలలో కణజాలం మెదడు యొక్క). ఒక వ్యక్తికి ఎక్కువ రక్తనాళాల ప్రమాద కారకాలు, పేద వారి మెదడు ఆరోగ్యం.

యూరోపియన్ హార్ట్ జర్నల్ యొక్క జర్నల్ లో అధ్యయనం యొక్క తీర్పులు ప్రచురించబడ్డాయి “ముఖ్యమైనవి, ప్రమాద కారకాలు మరియు మెదడు ఆరోగ్యం మరియు నిర్మాణాల మధ్య సంఘాలు మొత్తం మెదడులో సమానంగా వ్యాపించవు, కాకుండా, ప్రభావితమైన ప్రాంతాలు ప్రధానంగా మా క్లిష్టమైన ఆలోచనా నైపుణ్యాలను మరియు చిత్తవైకల్యం మరియు ‘విలక్షణ’ అల్జీమర్స్ వ్యాధిలో మార్పులను చూపించే ప్రాంతాల్లో సాధారణంగా మెదడు నిర్మాణంలో తేడాలు చాలా తక్కువగా ఉన్నప్పటికీ, ఇవి మెదడు వృద్ధాప్యంపై ప్రభావం చూపగల శక్తివంతమైన భారీ సంఖ్యలోని కొన్ని కారణాలు మాత్రమే, “కాక్స్ వివరించారు.

ధూమపానం, అధిక రక్తపోటు మరియు డయాబెటీస్ వంటివి మూడు రకాల రక్తనాళాల ప్రమాద కారకాలుగా ఉన్నాయి, ఇవి అన్ని రకాల మెదడు కణజాల రకాలను కొలిచే అత్యంత స్థిరమైన సంఘాలను చూపించాయి. అధిక కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలు MRI స్కాన్లలో ఏదైనా వ్యత్యాసంతో సంబంధం కలిగి లేవు.

కాక్స్ ప్రకారం, జీవనశైలి కారకాలు మీ జన్యు కోడ్ వంటి వాటి కంటే మార్చడానికి చాలా సులువుగా ఉంటాయి – రెండూ కూడా అధ్వాన్నమైన మెదడుకు మరియు అభిజ్ఞా వృద్ధాప్యానికి గురయ్యే అవకాశం ఉన్నట్లు అనిపిస్తుంది. మేము తరువాత జీవితంలో ఉన్నప్పటికి సంఘాలు కేవలం మధ్యస్థంగా బలంగా ఉన్నాయని కనుగొన్నందున, ఈ కారణాలు మొదట భవిష్యత్ ప్రతికూల ప్రభావాలను తగ్గించవచ్చని అది సూచిస్తుంది. ఈ ఆవిష్కరణలు శ్వాస మరియు హృదయనాళ ప్రయోజనాలకు మించి వాస్కులర్ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపర్చడానికి ఒక అదనపు ప్రేరణను అందిస్తాయి.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)