మీ శరీరం మీ ఇంటర్నెట్ – ఇప్పుడు అది హ్యాక్ చేయబడదు – డొమైన్- B

13 మార్చి 2019

ఎవరైనా మీ పేస్ మేకర్ లేదా ఇన్సులిన్ పంప్కు హాక్ చేయవచ్చు మరియు వైర్లెస్ సంకేతాలను అడ్డగించడం మరియు విశ్లేషించడం ద్వారా మిమ్మల్ని సంభావ్యంగా చంపవచ్చు. ఇది నిజ జీవితంలో ఇంకా జరగలేదు, కానీ పరిశోధకులు కనీసం ఒక దశాబ్దం పాటు సాధ్యమవుతుందని ప్రదర్శించారు.

మొదటి నేరానికి ముందు, పర్డ్యూ విశ్వవిద్యాలయ ఇంజనీర్లు “శరీర ఇంటర్నెట్” పై భద్రతను కఠినతరం చేశారు. ఇప్పుడు, మీరు మీకు తెలియదని నెట్వర్క్ మీకు మరియు మీ పరికరాల ద్వారా మాత్రమే అందుబాటులో ఉంటుంది, సాంకేతికతకు కృతజ్ఞతగా కమ్యూనికేషన్ సిగ్నల్స్ శరీరం లోపలనే ఉంచుతుంది.

ఈ పత్రిక సైంటిఫిక్ రిపోర్ట్స్ పత్రికలో కనిపిస్తుంది. పర్డ్యూలోని ఎలక్ట్రికల్ అండ్ కంప్యూటర్ ఇంజనీరింగ్ అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ శ్రీయాస్ సేన్, ఆయన విద్యార్థులు డిబయన్ దాస్, షోయన్ మాటీ మరియు బైబబ్ చటర్జీ ఉన్నారు.

“స్మార్ట్ వాచీలు మరియు ఫిట్నెస్ ట్రాకర్ల నుండి హెడ్-మౌంటెడ్ వర్చువల్ రియాలిటీ డిస్ప్లేస్ వరకు మానవ శరీర నెట్వర్క్కి మరింత ఎక్కువ పరికరాలను మేము కనెక్ట్ చేస్తున్నాము” అని సెన్సింగ్ మరియు కమ్యూనికేషన్ వ్యవస్థల్లో నైపుణ్యం కలిగిన సేన్ తెలిపారు.

“సవాలు శరీరం లోపల ఈ కమ్యూనికేషన్ ఉంచడం మాత్రమే ఉంది ఎవరూ దానిని అంతరాయం, కానీ అధిక బ్యాండ్విడ్త్ మరియు తక్కువ బ్యాటరీ వినియోగం పొందడానికి,” అతను అన్నాడు.

శరీర ద్రవాలు విద్యుత్ సంకేతాలను చాలా బాగా కలిగి ఉంటాయి. ఇప్పటివరకు, “బాడీ ఏరియా నెట్వర్క్స్” అని పిలువబడేది, బ్లూటూత్ టెక్నాలజీని శరీరంలోని మరియు చుట్టుపక్కల సంకేతాలను పంపడానికి ఉపయోగించింది. ఈ విద్యుదయస్కాంత తరంగాలను ఒక వ్యక్తి యొక్క కనీసం 10 మీటర్ల వ్యాసార్థంలో తీసుకోవచ్చు.

సేన్ యొక్క బృందం మానవ శరీర సమాచార ప్రసారం మరింత సురక్షితంగా సంభవిస్తుంది – సాంప్రదాయ Bluetooth కమ్యూనికేషన్ కంటే చర్మం నుండి సెంటీమీటర్ వెలుపల వెళ్లి 100 రెట్లు తక్కువ శక్తిని ఉపయోగించకుండా ఉండదు.

విద్యుదయస్కాంత వర్ణపటంలో విద్యుద-క్వాసిస్టాటిక్ శ్రేణిలో జంట సంకేతాలు ఉన్న పరికరం ద్వారా ఇది సాధ్యపడుతుంది. సేన్ యొక్క సమూహం ప్రభుత్వం మరియు పరిశ్రమలతో కలిసి ఈ పరికరాన్ని ఒక దుమ్ము-పరిమాణ ఇంటిగ్రేటెడ్ సర్క్యూట్లో పొందుపరచడానికి పనిచేస్తుంది.

ప్రోటోటైప్ వాచ్ ద్వారా, ఒక వ్యక్తి శరీరంపై ఎక్కడైనా నుండి ఒక సంకేతాన్ని పొందవచ్చు, చెవులు నుండి కాలికి కాలి వరకు. మీ చర్మం లేదా జుట్టు యొక్క మందం నిజంగా సిగ్నల్ను ఎంత బాగా తీసుకుంటుందో నిజంగా వ్యత్యాసం చూపదు.

వైద్యులు గాయపడిన శస్త్రచికిత్స లేకుండా మెడికల్ పరికరాలను పునఃప్రారంభించడానికి ఒక మార్గంగా ఈ ఆలోచన ఉంటుంది. మూసివేసిన-లూప్ బయోఎలెక్ట్రానిక్ ఔషధం యొక్క రాకను ప్రసరింపచేయడానికి కూడా సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఉపయోగపడుతుంది – దీనిలో ధరించగలిగిన లేదా అమర్చగల వైద్య పరికరములు ఔషధంగా పనిచేస్తాయి, కానీ దుష్ప్రభావాలు లేకుండా – మరియు న్యూరోసైన్స్ అనువర్తనాలకు అధిక వేగ మెదడు ఇమేజింగ్.

“మొదటిసారి మానవ శరీర సమాచార భద్రత యొక్క భౌతికపరమైన అవగాహనను రహస్య కోట్ ఏరియా నెట్వర్క్ను ఎనేబుల్ చేసేందుకు, అందుచే ఎవరూ ముఖ్యమైన సమాచారాన్ని స్నీప్ చేయలేరని మేము చూపించాము” అని సేన్ చెప్పారు.