సంగీతం ఇండస్ట్రీ యొక్క రెవెన్యూ గ్రోత్ కొనసాగుతుంది, కానీ హెచ్చరిక సంకేతాలు ఉన్నాయి – hypebot.com

ఈ వారం రికార్డు చేసిన మ్యూజిక్ రెవెన్యూల యొక్క సెమినోవల్ సంకలనాన్ని RIAA విడుదల చేసింది. 2016 సంవత్సరానికి పరిశ్రమ 2016 లో ప్రారంభమైన వృద్ధి మార్గంలో కొనసాగుతుందని 2018 సంవత్సరానికి సంబంధించిన సంఖ్యలు చూపిస్తున్నాయి: 2017 నాటికి 2017 నాటికి 17% వృద్ధి రేటుతో పోలిస్తే 9.8 బిలియన్ డాలర్లకు, గత ఏడాదితో పోలిస్తే 13 శాతం వృద్ధిని సాధించింది.

రికార్డు చేయబడిన మ్యూజిక్ ఆదాయాలు, 2012-2018, $ మిలియన్లు. మూలం: RIAA.

రికార్డు చేయబడిన మ్యూజిక్ ఆదాయాలు, 2012-2018, $ మిలియన్లు. మూలం: RIAA. GIANTSTEPS MEDIA TECHNOLOGY STRATEGIES

ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్, YouTube, Spotify, ఆపిల్ మ్యూజిక్ మరియు అమెజాన్ మ్యూజిక్ అన్లిమిటెడ్ వంటి సేవల ద్వారా ఇప్పుడు పరిశ్రమ కంటే ముందుగానే ఆధిపత్యం చెలాయిస్తోంది. ఆ సేవల నుండి ఆదాయం ఇప్పుడు మొత్తం పరిశ్రమ ఆదాయంలో 63% మరియు మొత్తం చందాదారుల సంఖ్య 50 మిలియన్ల మార్కులను కలిగి ఉంది. డిజిటల్ రేడియో (పండోర, సిరియస్ XM ఉపగ్రహ రేడియో మరియు AM / FM స్టేషన్ల ప్రవాహాలు) కూడా గత ఏడాది నిలిచిపోయిన తరువాత అభివృద్ధికి తిరిగి చేరుకుంది, ఇది 2018 లో $ 1 బిలియన్ మార్క్ను మించి, మరో 12% పరిశ్రమ ఆదాయాన్ని జోడించింది. అంటే మొత్తం స్ట్రీమింగ్ ఆదాయం మొత్తం త్రైమాసికంలో మొత్తం ఆదాయం.

ఇంతలో, చెల్లించిన డౌన్లోడ్లు మరియు CD లు వారి స్లయిడ్లను అసంబద్ధంగా కొనసాగిస్తున్నాయి. రెవెన్యూ-ఎక్కువగా ఆపిల్ ఐట్యూన్స్ నుండి-$ 1 బిలియన్ పైన మరియు తగ్గుతున్నది. CD లు 2017 లో $ 1 బిలియన్ల కంటే తక్కువగా పడిపోయాయి మరియు గత సంవత్సరంలో $ 708 మిలియన్లు మాత్రమే తీసుకువచ్చాయి, 2000 లో వారి $ 13.2 బిలియన్ల గరిష్ట స్థాయికి పడిపోయింది.

నిజానికి, CD లు ఈ సంవత్సరం చివరి నాటికి వినైల్ క్రింద వస్తాయి, ప్రత్యేకంగా ఉపయోగించిన వినైల్ మార్కెట్ను లెక్కించడం, ఇది మొత్తం ఆదాయంలో కొత్త వినైల్కు సమానం .

అన్నిటిలో, సంగీత పరిశ్రమ గత కొన్ని సంవత్సరాలలో మేము చూసిన పోకడలు కొనసాగిస్తూ, పైభాగంలో ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్తో నిర్మాణాత్మక స్థిరత్వాన్ని కలిగి ఉన్న ఒక నూతన రాష్ట్రానికి వెళ్ళింది. భౌతిక ఉత్పత్తులపై లేదా శాశ్వత డౌన్లోడ్ల “యాజమాన్యం” పై నెలవారీ సబ్స్క్రిప్షన్ మోడల్ను వినియోగదారులను స్వీకరిస్తారా అనే అంశంపై ఇండస్ట్రీ గమనించేవారు. దాని గురించి ఎవ్వరూ అద్భుతాలు చేయరు; బదులుగా, మేము మరింత స్ట్రీమింగ్ పెరుగుతాయి ఎంత ఆశ్చర్యానికి. మరియు 2018 సంఖ్యలు మాకు కొంత అరిష్ట క్లూ ఇస్తుంది: చెల్లింపు చందా ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్ ఆదాయం పెరుగుదల స్పష్టంగా నెమ్మదిగా ఉంది.

చెల్లింపు మరియు ప్రకటన-ఆధారిత సబ్స్క్రిప్షన్ సేవల నుండి ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్ యొక్క సంవత్సర సంవత్సరాల ఆదాయం పెరుగుదల. మూలం: RIAA.

చెల్లింపు మరియు ప్రకటన-ఆధారిత సబ్స్క్రిప్షన్ సేవల నుండి ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్ యొక్క సంవత్సర సంవత్సరాల ఆదాయం పెరుగుదల. మూలం: RIAA. GIANTSTEPS MEDIA TECHNOLOGY STRATEGIES

ఈ చార్ట్ చూపిన ప్రకారం, 2015 నాటికి రెవెన్యూ రెట్టింపు కంటే ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్ కోసం “హాకీ స్టిక్” వృద్ధి సంవత్సరం. గత రెండు సంవత్సరాలుగా వృద్ధిరేటు తగ్గుతోంది; అదే సమయంలో, ప్రకటన-మద్దతు ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్-ప్రధానంగా YouTube మరియు Spotify యొక్క స్వేచ్ఛా శ్రేణి వృద్ధి సున్నాకి వెళుతుంది.

ఈ పోకడలు కొనసాగితే, మేము తరువాతి రెండు సంవత్సరాల్లో మ్యూజిక్ పరిశ్రమ యొక్క నూతన వృద్ధి ఇంజిన్ యొక్క ఎగువ పరిమితులను చూడాలి మరియు US రికార్డు చేయబడిన మ్యూజిక్ పరిశ్రమ 1999 నుండి $ 14.6 బిలియన్ల గరిష్ట స్థాయికి ఎక్కడా $ 12 బిలియన్ల పరిధిలో ఎక్కడా ముగుస్తుంది. ముఖ్యంగా ద్రవ్యోల్బణం కోసం సర్దుబాటు చేసినప్పుడు.

రికార్డు చేసిన సంగీతాన్ని తదుపరి ఎక్కడున్నారో ప్రశ్నించేది. ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్ యుగం వినైల్, టేప్, CD లు మరియు డౌన్లోడ్లు తర్వాత, సంగీతం యొక్క ఐదవ శకం నమోదు చేయబడుతుంది . ఒక శకం నుండి వచ్చిన ఆదాయం సమయానికి క్షీణించి, క్షీణించడం మొదలవుతుంది, ఆ తరువాతి రెవెన్యూ ఎక్కడ నుండి వస్తుంది అనే దానిపై పరిశ్రమకు కొంత మేరకు ఆలోచన ఉంది. ఒక వైపు, స్మార్ట్ స్పీకర్ మార్కెట్ చుట్టూ కొన్ని ఆరంభ ఆలోచనలు కాకుండా, మేము ఇప్పుడు చాలా తక్కువ ఆలోచన ఉంది. కానీ మరోవైపు, ఇంటరాక్టివ్ స్ట్రీమింగ్ పునరావృత ఆదాయం, ఒక్క సారి కొనుగోళ్లు కాదు, కాబట్టి మునుపటి కాలానికి చెందిన ఆదాయం తదుపరి విషయం వచ్చినప్పుడు వేగంగా రావడం లేదు. సంగీతం పరిశ్రమ ఇప్పటికీ దాని తదుపరి చర్య గుర్తించడానికి సమయం ఉంది.