అనిల్ అంబానీ జైలులో ఉండగా రిలయన్స్ క్లియర్స్ ఎరిక్సన్ డ్యూస్ బిఫోర్ SC గడువు – లైవ్ లా

Anil Ambani Avoids Prison As Reliance Clears Ericsson Dues Before SC Deadline అనిల్ అంబానీ రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్ ఛైర్మన్

సుప్రీం కోర్టు నిర్ణయించిన గడువుకు ముందు రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్ రూ .462 కోట్లు చెల్లించి, దాని చైర్మన్ అనిల్ అంబానీ ఖైదు చేయకుండా ఉండగా, ఎకనామిక్ టైమ్స్ నివేదిస్తుంది . ET నివేదిక ప్రకారం, ఎరిక్సన్ యొక్క న్యాయవాది చెల్లింపు రసీదుని ధ్రువీకరించారు.

ఫిబ్రవరి 20 న, సుప్రీం కోర్ట్ చేసింది జరిగిన అంబానీ మరియు Rs.550 ఎరిక్సన్ బకాయిలు రూ స్థిరపడేందుకు ప్రయత్నంగా అనుసరించకుండా కోర్టు ధిక్కారం మూడు రిలయన్స్ కంపెనీల ముద్దాయి. జస్టిస్ ఆర్.ఎఫ్. నారింగా, వినీత్ శరణ్ల బెంచ్, అంబానీకి, ఎరిక్సన్ చెల్లించిన మొత్తాన్ని, ఎప్పటికప్పుడు కోర్టులో డిపాజిట్ చేసిన రు. అంబానీకి మూడు నెలలు జైలు శిక్ష విధించారు.

సుప్రీంకోర్టు మార్చి 19 న గడువు ముగిసిన సమయం, అంతేకాదు, అంబానీకి ఉపశమనం కలిగించవచ్చు.

స్వీడిష్ గేర్ నిర్మాత ఆర్.ఆర్.ఎం కు వ్యతిరేకంగా కార్యనిర్వాహక రుణదాతగా దివాళా ప్రక్రియ ప్రారంభించారు. మే 30, 2018 న NCLAT రిలయన్స్ రూ. రెండు కంపెనీల మధ్య పరిష్కారం ఆధారంగా ఎరిక్సన్ కు 550 కోట్లు.

ఇది డిఫాల్ట్ అయ్యింది మరియు ఈ విషయం సుప్రీంకోర్టుకు చేరుకుంది, అక్కడ ఆర్.వి.ఒ.

కానీ రిలయన్స్ గ్రూప్ ఆగష్టు 3 తేదీన అత్యున్నత న్యాయస్థానం, సెప్టెంబరు చివరినాటికి చెల్లించే ముందు ఇచ్చిన ఆదేశాన్ని ధిక్కరిస్తూ రిలయన్స్ గ్రూప్ “ఉద్దేశపూర్వకంగా మరియు ఉద్దేశపూర్వకంగా” ఉందని ఆరోపించింది. అక్టోబర్ 23 న సుప్రీంకోర్టు డిసెంబరు 15 ను డీల్లైన్గా నిర్ణయించడం ద్వారా సెటిల్మెంటు మొత్తాన్ని క్లియర్ చేయడానికి ఆర్కామ్కు చివరి అవకాశం ఇచ్చింది. ఈ గడువు కూడా తప్పిపోయినప్పుడు, జనవరి 6 న అంబానీకి సుప్రీం నోటీసు జారీ చేసింది. RCom చేసిన పార్ట్ సెటిల్మెంట్ను రూ. 118 కోట్లు.

గత వారం, రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్ (ఆర్కమ్) యొక్క అన్ని రుణదాతల తరఫున ట్రస్ట్ లో రూ .60 కోట్ల ఆదాయం పన్ను రాయితీని విడుదల చేసేందుకు స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియాకు రిలయన్స్ నేషనల్ కంపెనీ లా అప్పెలేట్ ట్రిబ్యునల్ను సంప్రదించింది. ఎరిక్సన్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్కు టెలికాం కంపెనీ రూ .450 కోట్లు చెల్లించాలని

శుక్రవారం ధృవీకరించిన తీర్పులో , NCLAT ప్రకారం, రూ. మూడు రిలయన్స్ కంపెనీల ద్వారా ఎరిక్సన్కు 550 కోట్లు, మూడు రిలయన్స్ కంపెనీలు మరియు ఎరిక్సన్ మధ్య సెటిల్మెంట్కు మూడవ పార్టీగా ఉన్న ఎస్బిఐ లేదా ఏ ఇతర బ్యాంక్ ఆస్తులతో సంబంధం లేదు.

ఎరిక్సన్తో తన ఖాతాను పరిష్కరించడానికి రిలయన్స్ను ఎత్తివేసేందుకు ఎస్బీఐని అనుమతించకూడదని సుప్రీం మాజీ న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఎస్.జె.ప్రోప్రోయాయా నేతృత్వంలోని ఎన్సీఎల్ఏటీటీ బెంచ్ పేర్కొంది. “… ఇతర పార్టీల మధ్య సెటిల్మెంట్ను నిర్థారించడానికి కొన్ని విధులను నిర్వర్తించేందుకు సెటిల్మెంట్కు (ప్రత్యేకంగా మూడవ పక్షం) ఎలాంటి దిశను ఇవ్వలేరు” అని బెంచ్ పేర్కొంది.