పిల్లలు ఆహార అలెర్జీలు నిరోధించడానికి కొత్త సలహా ఉంది – CNN

(CNN) ప్రయత్నించండి ఒక బిడ్డ ఒక కొత్త ఆహారం ఇవ్వడం సరదాగా ఉంటుంది, మరియు అది ఉండాలి. కేవలం ఆందోళన తల్లిదండ్రులు కలిగి ఉండాలి: ఫన్నీ ముఖాలను పత్రబద్ధం చేయడానికి మరియు అనుసరించే గజిబిజిని శుభ్రపర్చడానికి వారి ఫోన్లు వేగంగా సరిపోతాయి. ఇటీవలి సంవత్సరాలలో, శాస్త్రీయ ఆధారం ఎప్పుడు మరియు ఎలా ఉత్తమ అలెర్జీలు నిరోధించడానికి పరిచయం ఏమి ఆహారాలు త్వరగా క్రోడీకరించింది – ఇది అన్ని తల్లిదండ్రులు ఉంచడానికి వదిలి.

అంశంపై అన్ని అందుబాటులో ఉన్న సాక్ష్యాలపై వివరణాత్మక సమీక్ష ఆధారంగా సోమవారం, అమెరికన్ అకాడెమి ఆఫ్ పీడియాట్రిక్స్ ఆహార అలెర్జీలు మరియు ఇతర అలెర్జీ పరిస్థితుల నివారణ విషయానికి వస్తే ఏమి పనిచేస్తుంది మరియు ఏది లేదు అనే దానిపై నవీకరించబడింది . కొత్త మార్గదర్శకాలు వేరుశెనగ, చేపలు మరియు పాలు వంటి అత్యంత అలెర్జీ కారకాలుగా భావించబడుతున్న వాటి యొక్క పరిచయంను సరళీకృతం చేస్తాయి.
ఆహార అలెర్జీల నివారణకు 4 నుండి 6 నెలలు దాటిన అలెర్జీ కారకాల పరిచయం ఆలస్యం అన్న నమ్మకం లేదు. అంతేకాకుండా, 4 నెలల కాలం నాటికి ఉద్దేశపూర్వకంగా ప్రారంభమైన వేరుశెనగ ప్రారంభ ఉపయోగాలు అధిక ప్రమాదావస్థలో శిశువుల అలెర్జీ అభివృద్ధిని నిరోధిస్తాయి, ఈ నివేదికలో ఒక అలెర్జీ పరిస్థితిలో చరిత్రకు దగ్గరి బంధువు ఉన్నట్లుగా ఈ నివేదికలో నిర్వచించబడింది .
“వేరుశెనగ ఉత్పత్తులు, గుడ్లు లేదా చేపలు వంటి అలెర్జీ కారకాలుగా భావించే మీ బిడ్డ ఆహారాన్ని ఇవ్వడం ఆలస్యం చేయడానికి కారణం లేదు” అని ఒక నివేదికలో సహ రచయిత అయిన డాక్టర్ స్కాట్ సిచెయెర్ తెలిపారు. “ఈ ఆహారాలు బియ్యం, పండ్లు లేదా కూరగాయలు వంటి సాధారణ అలెర్జీ కారకాలు లేని ఆహారాలు వలె ప్రారంభమవుతాయి.”
జీర్ణ వాహిక అనేది రోగనిరోధక వ్యవస్థ కణాల ప్రత్యేకమైన సెట్, మరియు ఈ కణాలు వేర్వేరు ఆహారాలలో అలెర్జీ కారకాల రుచిని ఇచ్చినప్పుడు, అవి ఈ ప్రోటీన్లను స్వీకరిస్తాయి మరియు వాటికి తట్టుకోగలవు. నేషన్ వైడ్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్లో అలెర్జీ మరియు ఇమ్యునాలజీ విభాగంలో పీడియాట్రిక్ అలెర్జిస్ట్ మరియు అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ డాక్టర్ డేవిడ్ స్టుకస్, ఇది “ప్రారంభ మరియు కొనసాగుతున్న పద్ధతిలో పరిచయం చేసినంత కాలం” నిజమైనది అని చెప్పింది ఈ ఆహారాలకు పరిచయం చేయబడినప్పుడు శరీరాన్ని తట్టుకోగలవు.
వెంటనే 4 నెలల నుండి 6 నెలల వయస్సులో ప్రారంభంలో, కొత్త మార్గదర్శకాలతో సంబంధం లేని స్కుకస్ను చెప్పారు.
తామర, రసవాదం, ఆస్తమా మరియు ఆహార అలెర్జీలకు వ్యతిరేకంగా తల్లిపాలను రక్షిస్తుందా అనే దానిపై కూడా ఈ నివేదిక వెల్లడైంది.
జీవితం యొక్క మొదటి మూడు నుంచి నాలుగు నెలలు ప్రత్యేకమైన తల్లిపాలను తామరపై రక్షణగా గుర్తించారు, రచయితలు ముగించారు. మొదటి ఐదు సంవత్సరాల్లో మరియు ఆస్తమాలో మొదటి రెండు సంవత్సరాలలో మరియు శ్వాసకు గురైనప్పుడు, ఆ సమయంలో మించి తల్లిపాలను ఏమైనా ప్రత్యేకమైనది కాదు. తల్లిపాలను మరియు ఆహార అలెర్జీల నివారణపై దాని ప్రభావం వచ్చినప్పుడు ఎటువంటి నిర్ధారణ జరగలేదని నివేదిక పేర్కొంది.
గర్భధారణ సమయంలో లేదా అలెర్జీ పరిస్థితుల నివారణలో పాలుపంచుకునే సమయంలో అలర్జీ ఆహార పదార్థాలను నివారించవచ్చని ఎటువంటి ఆధారం కనుగొనలేదు. ప్రత్యేకమైన హైడ్రోలైజ్ద్ సూత్రాలు వాడటం లేదు, పిల్లలు కూడా అధిక ప్రమాదం ఉన్నవారు.
“ఈ క్లినికల్ రిపోర్టు యొక్క సమగ్రతను నేను నిజంగా అభినందించాను” అని సీటెల్ చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్ లో డిజిటల్ ఇన్నోవేషన్ జనరల్ పీడియాట్రిషిన్ మరియు చీఫ్ డాక్టర్ వెండీ స్యూ స్వాన్సన్ చెప్పారు.
చిన్న పిల్లల ఆహారపదార్థాల వైవిధ్య ప్రారంభ పరిచయం కోసం సుదీర్ఘకాలంగా వాదించిన స్వాన్సన్, మార్గదర్శకత్వంలో కృతజ్ఞతతో బాధపడుతున్నాడని వర్ణించారు, అలెర్జీ నివారణ అవగాహనలో కొనసాగుతున్న మార్పులు ఇచ్చారు.

ఆలోచన ఎలా మారింది

2000 లో, అమెరికన్ అకాడెమి అఫ్ పీడియాట్రిక్స్ పిల్లల ఆవు పాలు పరిచయం చేయడాన్ని ఆలస్యం చేయటానికి సిఫారసు చేసింది, పిల్లలు 1 సంవత్సరముల వయస్సు వరకు, గుడ్డు 2 సంవత్సరాలు మరియు వేరుశెనగ, చెట్టు కాయలు మరియు చేప 3 సంవత్సరాల వరకు ఉంటుంది.
“పిల్లల వయస్సు వచ్చేవరకు అలెర్జీ ఆహార పదార్థాలను నివారించడానికి సిఫారసు చేయబడ్డాయి” అని స్కుకస్ పేర్కొన్నాడు. “ఆ సమయములో భావన ప్రక్రియ మనకు ఏ విధమైన ఎక్స్పోజరు లేకుండా ఉంటే, అలెర్జీ ప్రతిస్పందన అభివృద్ధి చెందదు.”
2008 లో, అందుబాటులో ఉన్న సాహిత్యం యొక్క సమీక్ష తర్వాత, ఈ సంస్థ ఒక నివేదికను విడుదల చేసింది, అలెర్జీ ఆహారపు అలవాట్లు ఆలస్యం ఆహార అలెర్జీలను నిరోధించిందని ఎటువంటి రుజువు లేదు. ఈ ఆహారాలు ప్రవేశపెట్టినప్పుడు, ఈ నివేదిక నిర్దిష్ట నిర్దేశకాన్ని ఇవ్వలేదు.
దాదాపు 10 సంవత్సరాల తరువాత, న్యూ ఇంగ్లాండ్ జర్నల్ ఆఫ్ మెడిసిన్లో ఒక అధ్యయనం ప్రచురించబడిన తరువాత, అకాడమీ సిఫార్సు చేయబడింది, శస్త్రచికిత్స వేరుశెనగ అలెర్జీలను పెంపొందించే పిల్లలు 4 నెలలు నాటికి వేరుశెనగలకు పరిచయం చేయాలని సూచించారు. అధిక ప్రమాదంలో ఉన్న శిశువుల్లో తామర మరియు / లేదా గుడ్డు అలెర్జీ ఉన్నవారు ఉన్నారు.
ఈ అధ్యయనం – గర్భిణీ ఎర్లీ గురించి పిన్నట్ లేదా LEAP ట్రయల్ గా పిలువబడేది – 4 నెలల నుండి 6 నెలల వయస్సులో వేరుశెనగలకు పరిచయం చేయబడిన వేరుశెనగ అలెర్జీల అభివృద్ధికి అధిక ప్రమాదం ఉన్న పిల్లలు, వాటి కంటే వేరుశెనగ అలెర్జీ వారు 5 సంవత్సరాల వరకు వేచి ఉన్నారు; 1.9% పిల్లలలో వేరుశెనగలు మొదట్లో అలెర్జీని అభివృద్ధి చేశాయి, 13.7% మంది పిల్లలు ఎదురుచూశారు.
LEAP విచారణ సోమవారం కొత్త సిఫార్సులు ఆధారంగా ఏర్పడింది, ఇది అలెర్జీలకు అధిక ప్రమాదం ఉన్న శిశువుల్లో వేరుశెనగ ఉత్పత్తుల ప్రారంభ పరిచయంను ప్రోత్సహిస్తుంది.
కానీ చాలామంది పిల్లలు అధిక ప్రమాదం కాదు, మరియు వేరుశెనగలు కేవలం ఎనిమిది నేరస్థులలో ఒకటి. వ్యాధి నియంత్రణ మరియు నివారణ కోసం సంయుక్త కేంద్రాలు ప్రకారం, ఇతరులు పాలు, గుడ్లు, చేపలు, క్రస్టసీ షెల్ల్ఫిష్, గోధుమ, సోయ్ మరియు చెట్టు కాయలు.

ఇతర ఆహారాలు మరియు పిల్లలకు ఆధారాలు

అధిక సంక్రమణలో శిశువులను కాపాడుకునే అదే యంత్రాంగం ఆహార అలెర్జీల అభివృద్ధికి తక్కువ లేదా ప్రామాణిక ప్రమాదాల్లో శిశువులను కాపాడటానికి అవకాశం ఉందని తాజా నివేదిక వివరిస్తుంది.
టాలరెన్స్ లేదా ఈట్ ట్రయల్ గురించి విచారణ జరిపిన ఈ ఇతర ఆహారాలను పరిశీలించిన ఒక అధ్యయనంలో, 1,303 3 నెలల వయస్సున్నవారిని నియమించారు మరియు యాదృచ్ఛికంగా వాటిని ఆరు అలెర్జీ ఆహారాలు – వేరుశెనగ, వండిన గుడ్డు, ఆవు పాలు, నువ్వులు, తెల్లటి చేపలు మరియు గోధుమ – – ఆ వయసులో లేదా 6 నెలల వరకు వేచి ఉండండి. ఈ శిశువులు ఆహార అలెర్జీలను 1 మరియు 3 ఏళ్ళ మధ్యలో పెంచుతున్నారని ఈ బృందం నిర్ణయించింది.
అధ్యయన ప్రోటోకాల్ సిఫారసు చేసిన వైవిధ్యమైన ఆహారపు ఫ్రీక్వెన్సీతో తల్లిదండ్రులలో కేవలం 40% మంది మాత్రమే ఉన్నారు. అధ్యయనంలో ఉన్న పిల్లలందరి నుండి పరిశోధకులు డేటాను చూసేటప్పుడు, ఆహార అలెర్జీల రేట్లలో తేడాలు కనిపించలేదు. వారి తల్లిదండ్రులు ఆహారాన్ని కొనసాగించగలిగిన పిల్లలను మాత్రమే చూసేటప్పుడు, ఒక ముఖ్యమైన విషయం ఉంది వేరుశెనగ మరియు గుడ్డు అలెర్జీలలో తగ్గింపు.
“EAT అధ్యయనం కొన్ని ఆధారాలను అందిస్తుంది కానీ LEAP విచారణ సాక్ష్యం కంటే తక్కువ బలంగా ఉంది” అని డాక్టర్ ఎలిజబెత్ మత్సుయి, అల్టెర్ అండ్ ఇమ్యునాలజీపై అమెరికన్ అకాడమీ ఆఫ్ పీడియాట్రిక్స్ విభాగానికి చెందిన పీడియాట్రిక్ అలెర్జిస్ట్ మరియు చైర్వుమన్ చెప్పారు, పాల్గొన్న వేరుసెనగలు. ఒక అనారోగ్యం ప్రమాదం చాలా తక్కువగా ఉన్నప్పుడు, అది తగ్గిపోవచ్చని నిరూపించడం చాలా కష్టం, ఆమె జోడించినది.
విచారణ నుండి తీసుకునే ఒక ముఖ్యమైన తీసుకోవడం అనేది 4 నెలల కాలంలో వివిధ రకాల ఆహారాలను పరిచయం చేయటం అనేది సురక్షితం అని స్టుకస్ వివరించారు.
ముంచెత్తింది, డేటా ప్రారంభ ఆహార పరిచయం ప్రయోజనం వైపు గురిపెట్టి, స్వాన్సన్ చెప్పారు. “పిల్లలను పరిచయం ఆలస్యం చేయకూడదని నేను కోరుకోవడం లేదు, ఇది వైద్యసంబంధితాన్ని ఆపి, పిల్లలను తిననివ్వండి” అని ఆమె తెలిపింది.

తల్లిదండ్రులకు బాటమ్ లైన్

“ఇది కేవలం ప్రారంభ పరిచయం కాదు, ఇది రొటీన్ దాణా, ఇది చాలా భిన్నమైన ఆహార పదార్ధాలను అలవాటు చేసుకోవటానికి అవసరం” అని స్వాన్సన్ చెప్పారు. “ఇది మీ మొత్తం జీవితాన్ని కలిగి ఉన్న గొప్ప అలవాటు, ఎందుకంటే ఆహార అలెర్జీ అభివృద్ధి చెందిన వ్యక్తులలో 50% మంది దీనిని యుక్తవయస్సులో అభివృద్ధి చేస్తారు.”
తన ప్రాక్టీసులో, స్టుకస్ తన ప్రారంభ ప్రమాణానికి సిఫార్సు చేయటం మొదలుపెట్టాడు – 4 మరియు 6 నెలల వయస్సు – అన్ని పిల్లలు కోసం అలెర్జీ కారకాలకు, వారి వ్యక్తిగత ప్రమాదం ఉన్నా. అతను వాటిని తట్టుకోగలిగిన పిల్లలు కోసం ఒక వారం అనేక సార్లు ఈ ఆహారాలు ఇవ్వాలని కొనసాగించడానికి తల్లిదండ్రులు ప్రోత్సహిస్తుంది.
“ఈ పరిస్థితిలో ఉన్న నష్టాలను చాలామంది అధిగమిస్తారని నేను భావిస్తున్నాను” అని అతను చెప్పాడు.
అత్యంత ప్రమాదకరమైన ప్రమాదం అనాఫిలాక్సిస్, ఇది తీవ్రమైన-అలెర్జీ ప్రతిస్పందనగా ప్రాణాంతకమవుతుంది. కానీ చాలా చిన్న శిశువులలో, స్టుకుస్ వివరిస్తుంది, అనాఫిలాక్సిస్ వాంతులు మరియు దద్దుర్లు వంటి విశదపరుస్తుంది, కష్టం శ్వాస లేకుండా మరియు మూసివున్న పిల్లలలో చూడగలిగే ముగింపు వాయుమార్గాలు లేకుండా.
తల్లిదండ్రులు వాంతులు లేదా దద్దుర్లు గుర్తించడం – ముఖ్యంగా కలిసి – ఇప్పటికీ వైద్య దృష్టి కోరుకుంటారు ఉండాలి. కానీ, పీడియాట్రిషియస్ మరియు తల్లిదండ్రులు ఇలాంటి ఆహారాలను ఇంట్లో స్వేచ్ఛగా పరిచయం చేయవచ్చని హామీ ఇవ్వవచ్చు, నూతన ఆహారాలు పరిచయం చేయడంలో దశాబ్దాల భయాలను విపరీతంగా మార్చుకుంటారని ఆయన చెప్పారు.
“మేము పరిమితి మరియు వైద్యము యొక్క ప్రదేశం నుండి వచ్చాము,” అని స్వాన్సన్ చెప్పాడు. తల్లిద 0 డ్రులు తల్లిద 0 డ్రులను జాగ్రత్తగా ఉ 0 డడ 0 లో చెప్పడ 0 లో బల 0 గా ఉన్నారు, ఇప్పుడు తల్లిద 0 డ్రులు జాగ్రత్తగా ఉ 0 డకు 0 డా చెప్పడ 0 లో బల 0 గా ఉ 0 డాలి.
“లేదు, మీరు జాగ్రత్తగా ఉండాలని అనుకోరు, నిజానికి వేచి ఉండటం వల్ల హాని తలపెట్టవచ్చు” అని ఆమె చెప్పింది.