వరల్డ్ ప్రైస్ చెల్లింపులు M & A స్ప్రీ – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్ కోసం FIS యొక్క $ 34 బిలియన్ బిడ్

(బ్లూమ్బెర్గ్) – ఫిడిలిటి నేషనల్ ఇన్ఫర్మేషన్ సర్వీసెస్ ఇంక్. ప్రపంచ చెల్లింపుల రంగంలో సుమారు $ 34 బిలియన్ల నగదు మరియు స్టాక్లో వరల్డ్ పర్ ఇంక్.

వినియోగదారుడు వస్తువులకి చెల్లించే మార్గాన్ని మార్చడం మరియు ఆరంభ సంస్థల నుండి ఆపిల్ పే వరకు ప్రత్యర్థులచే సవాలు చేయబడటంతో ఈ పరిశ్రమ డీమెమేకింగ్ బూమ్ యొక్క గుండెలో ఉంది. బోస్టన్ కన్సల్టింగ్ గ్రూప్ మరియు స్విఫ్ట్ నుండి వచ్చిన నివేదిక ప్రకారం ఇండస్ట్రీవైడ్ ఆదాయం 2027 నాటికి $ 2.4 ట్రిలియన్లకు చేరుకుంటుంది.

రిటైల్ మరియు బ్యాంకింగ్ కోసం చెల్లించిన సాఫ్ట్ వేర్ పై దృష్టి కేంద్రీకరించిన FIS, ప్రపంచ చెల్లింపుల రుణాన్ని తీసుకుంటుంది, ఒప్పందం యొక్క సంస్థ విలువ 43 బిలియన్ డాలర్లకు తీసుకువస్తుంది అని కంపెనీలు సోమవారం తెలిపాయి. జ్యాక్సన్ విల్లె, ఫ్లోరిడా ఆధారిత FIS యొక్క ప్రస్తుతం వాటాదారులు 53 శాతం వాటాను సొంతం చేసుకుంటారు, అయితే వరల్డ్ పేయ్ పెట్టుబడిదారులు 47 శాతం ఉంటారు.

“లావాదేవీ ముఖ్యంగా FIS యొక్క సామర్థ్యాలను విస్తరించడం మరియు చెల్లింపుల చెల్లింపులను పెంచడం మరియు WP యొక్క పంపిణీ పాదముద్రను పెంచడం మరియు కొత్త భౌగోళిక పరిస్థితుల్లో దాని ప్రవేశాన్ని వేగవంతం చేయడం ద్వారా విస్తరించింది” అని వెడ్బుష్ వద్ద ఒక విశ్లేషకుడు మోషే కత్రి తెలిపారు.

వరల్డ్ ప్రై షేర్ హోల్డర్లు నగదులో $ 11 వాటాను మరియు FIS వాటాలో 0.9287 డాలర్లను అందుకుంటారు, ఇది గత వారం ముగిసిన నాటికి $ 112.12 విలువతో ఉంటుంది. ఇది సిమెంట్స్ టౌన్షిప్, ఒహియోకు చెందిన వరల్డ్పేయ్ కోసం శుక్రవారం ముగింపు ధర కంటే 14 శాతం ఎక్కువ. న్యూయార్క్లో, 112 డాలర్లుగా ఉన్న తర్వాత, స్టాక్ 8.7 శాతం పెరిగి 107.28 డాలర్లకు చేరుకుంది. ఫిడిలిటీ నేషనల్ 1.4 శాతం క్షీణించి $ 107.39 వద్ద నిలిచింది.

చెల్లింపులు కంపెనీలు వినియోగదారులు మరియు వ్యాపారాలచే చేసిన బిలియన్ల డాలర్ల కొనుగోళ్లకు సేవలను వసూలు చేస్తాయి మరియు అనేక మంది మార్కెట్ వాటాను పట్టుకోడానికి ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంటారు. స్పర్శరహిత చెల్లింపులు పెరగడం, బ్యాక్-ఎండ్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ను అప్డేట్ చేయవలసిన అవసరము, విలీనాలు కలపబడ్డాయి. FIS మరియు వరల్డ్ పే రెండింటికీ సాంకేతిక సదుపాయాన్ని అందిస్తాయి, ఇది వినియోగదారులను ఒక ఇ-కామర్స్ సైట్లో సురక్షితంగా చెల్లించటానికి వీలు కల్పిస్తుంది లేదా ఒక కప్పు కాఫీ కొనుగోలు చేయడానికి వారి కార్డులను నొక్కండి.

వరల్డ్ పే, చీజ్ పేమెంట్సెక్ మరియు ఫస్ట్ డేటా వంటి అతిపెద్ద చెల్లింపు సంస్థలు ప్రతి ఏడాది $ 1 ట్రిలియన్లను నిర్వహిస్తాయి. వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న డచ్ ప్రత్యర్థి అడిన్ NV దాని పోటీదారుల కంటే ఎక్కువ కరెన్సీలు మరియు చెల్లింపు రకాలలో బదిలీలను నిర్వహించడానికి అందించడం ద్వారా విస్తరించింది.

వరల్డ్ ప్రైస్ డ్రైవ్స్ చెల్లింపులు M & A స్ప్రీకి FIS యొక్క $ 34 బిలియన్ బిడ్

నేటి ఒప్పందం పూర్తి అయినప్పుడు, సంకలన కంపెనీ ప్రాసెసింగ్ మరియు చెల్లింపులు పరిశ్రమలో అతిపెద్దదైనట్లు చేస్తుంది, బ్లూమ్బెర్గ్ సంకలనం చేసిన సమాచారం ప్రకారం. ఇది ఫిస్ర్వర్ ఇంక్. ను అధిగమిస్తుంది, ఇది మొదటి డేటా కార్పొరేషన్ను కొనుగోలు చేయడానికి $ 22 బిలియన్లను చెల్లించడానికి జనవరిలో అంగీకరించింది .

ప్రారంభ ప్రజా సమర్పణలు కూడా అధిరోహించడం జరిగింది. ఇటలీకి చెందిన నెక్సి స్పెయా సోమవారం, ఏప్రిల్ చివరి నాటికి మిలన్ లో ఐపిఒ ప్రణాళికలు పూర్తవుతుందని, ప్రణాళిక ప్రకారం తెలిసిన వ్యక్తుల ప్రకారం 2.7 బిలియన్ యూరోలు (3.1 బిలియన్ డాలర్లు) పెంచాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. 2018 లో గ్లోబల్గా అత్యుత్తమ ప్రదర్శన ఇచ్చే IPO లలో ఒకటిగా ఉంది. మార్చి 14 న, మధ్య ప్రాచ్య చెల్లింపుల ప్రాసెసర్ నెట్వర్క్ ఇంటర్నేషనల్ లండన్ ఐపిఒ కోసం తన ప్రణాళికను తదుపరి నాలుగు వారాల్లో ప్రకటించింది.

వరల్డ్ పే యొక్క CEO, చార్లెస్ డ్రక్కర్, మిశ్రమ సంస్థ ఎగ్జిక్యూటివ్ వైస్ ఛైర్మన్గా ఉంటారు. అతని సంస్థ విలీనంచే సృష్టించబడింది: వెండివ్ ఇంక్., మాజీ వరల్డ్ పేయ్ గ్రూప్ పిఎల్సిని 2017 లో 10 బిలియన్ డాలర్లకు పైగా కొనుగోలు చేసింది, ఇ-కామర్స్ రిటైలర్లు మరియు చిన్న వ్యాపారాలపై ఎక్కువ ప్రభావాన్ని పొందేందుకు బ్రిటీష్ సంస్థ పేరును తీసుకువచ్చింది. వరల్డ్ పాయ్ గ్రూప్ ఒకసారి రాయల్ బ్యాంక్ ఆఫ్ స్కాట్లాండ్ గ్రూప్ పిసిసిలో భాగంగా ఉంది, అదే సమయంలో వంతివ్ యొక్క మూలాలు ఐదవ మూడో బ్యాన్కార్ప్లో ఉన్నాయి.

“అన్ని రకాలు మరియు పరిమాణాల సంస్థలు మరింత అర్ధవంతమైన మరియు మితిమీరిన అనుభూతులను సృష్టించటానికి మరియు డిజిటల్ ఛానల్స్ ద్వారా వారి జేబులో వాటాను పెంచుకోవడానికి కొత్త మార్గాల కోసం చూస్తున్నాయి,” అని కంపెనీలు తెలిపాయి. బ్యాంకులు మరియు రిటైలర్లకు “FIS మరియు వరల్డ్పేయ్ బహుమాన పరిష్కారాలు మరియు సేవలను కలిగి ఉన్నాయి” మరియు లాయల్టీ కార్యక్రమాలు మరియు మోసం వ్యతిరేక ఉత్పత్తులను కూడా అందిస్తున్నాయి అని వారు చెప్పారు.

మిశ్రమ సంస్థ “అధిక-పెరుగుదల ఇ-కామర్స్ పరిశ్రమ” కు సేవలు అందిస్తోంది మరియు సుమారు $ 12 బిలియన్ల ఆదాయం కలిగి ఉంటుంది, ఈ సంస్థలు తమ ప్రకటనలో తెలిపాయి. గ్యారీ నార్క్రాస్, FIS యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్, చైర్మన్ మరియు CEO ఉంటుంది.

సెంటర్వైవ్ పార్ట్నర్స్ LLC, గోల్డ్మన్ సాచ్స్ గ్రూప్ ఇంక్. మరియు విల్కీ ఫర్ర్ & గల్లఘర్ LLP FIS కి సలహా ఇచ్చారు, అయితే వరల్డ్ పేయ్ క్రెడిట్ సూసీ గ్రూప్ AG మరియు స్కడ్డెన్, ఆర్ప్స్, స్లేట్, మీగర్ & ఫ్లోమ్ LLP ను ఉపయోగించింది.