దయచేసి, ఆపిల్, మీ ఉత్పత్తి పేర్లను పీడించడం [అభిప్రాయం] – Mac యొక్క సంస్కృతి

<ఫిగర్> కలపబడిన అక్షరాలు
ఆపిల్ యొక్క కొత్త ఐప్యాడ్ లు దాని పేరును ఉత్పత్తి పేరుతో ముడిపెట్టాయి.

ఫోటో: లుసిల్లె పైన్ / Flickr CC

కొత్త ఆపిల్ పరికరాల లాగా థ్రిల్లింగ్ వంటి, ఈ వారం యొక్క ఆశ్చర్యం హార్డ్వేర్ నవీకరణలు నిజంగా ఒక ముఖ్యమైన ఫ్రంట్లో పిచ్ను స్క్రూ చేశాయి: ఉత్పత్తి నామకరణ.

ది “కొత్త” ఐప్యాడ్ ఎయిర్ మరియు ఐప్యాడ్ మినీ చాలా విపరీతమైన ఆపిల్ అభిమానుల యొక్క మనస్సులను తారుమారు చేసే లక్షణాల్లో మరియు ధరల వివరాలతో మాత్రల శ్రేణిని చేరండి.

యాపిల్ యొక్క నామకరణ వ్యూహం ఇప్పటివరకూ పట్టణాల నుండి ఎలా వెళ్ళింది? సగటు కస్టమర్ కొరకు, కుపెర్టినో యొక్క ఒకసారి అద్భుతమైన బ్రాండింగ్ గేర్ లోకి వదలివేయడానికి అవసరం. ప్రస్తుతం ఎందుకంటే, ఆపిల్ ఉత్పత్తి పేర్ల విషపూరిత హెల్ప్స్ట్యూ పూర్తిగా గందరగోళంగా ఉంది.

స్టీవ్ జాబ్స్ ‘నాలుగు క్వాడ్రంట్ గ్రిడ్

1990 లలో, అతను ఆపిల్ యొక్క ఉత్పత్తి వరుసను సాధారణ గ్రిడ్కు తగ్గించాడు. ఇది “కన్స్యూమర్” మరియు ప్రొఫెషనల్ అనే రెండు వరుసలతో ఒక నాలుగు క్వాడ్రంట్ గ్రిడ్ . “పోర్టబుల్” మరియు “డెస్క్టాప్” అనే పేరు పెట్టారు.

ఉత్తమ ఇంజనీర్లను ఆపిల్ 1990 ల ఉత్పత్తుల యొక్క గందరగోళ చిక్కులు, ప్రతి ఒక్కరూ కేవలం ఈ నాలుగు వర్గాలపై పని చేస్తారని జాబ్స్ వాదించారు. వినియోగదారుల ఉత్పత్తుల ఉపసర్గ “i” పొందింది, అయితే “పవర్” అనేది వృత్తిపరమైన ఉత్పత్తుల కోసం కేటాయించబడింది. థింగ్స్ సరళమైనది కాదు.

నేడు, ఆపిల్ యొక్క ఉత్పత్తి పంక్తులు ఒక గందరగోళంగా గజిబిజి ఉన్నాయి. ఏకీకృత పేరు పెట్టే నామకరణ విధానాల కంటే ఇది ఏమీ లేదు. ఉదాహరణకు నిన్న యొక్క ఐప్యాడ్ ప్రారంభాన్ని తీసుకోండి. ఆపిల్ ఇప్పుడు ఐప్యాడ్ మినీ, ఐప్యాడ్, ఐప్యాడ్ ఎయిర్ మరియు ఐప్యాడ్ ప్రోలను అందిస్తుంది.

మొదటి పరిచయం చేసినప్పుడు, ఐప్యాడ్ ఎయిర్ దాని రోజు ప్రో. ఇప్పుడు అది మధ్య మోడల్. ఎయిర్ యొక్క పేరు మాక్బుక్ ఎయిర్ నుంచి తీసుకువెళుతుంది, ఇది భవిష్యత్, స్లిమ్లైన్ డిజైన్ తిరిగి 2008 లో.

కానీ 2019 ఐప్యాడ్ ఎయిర్ క్రీడ కాదు తాజా, చక్కనైన డిజైన్. ఇది సరికొత్త ఆపిల్ పెన్సిల్తో పనిచేయదు. ఇది ఇప్పటికీ హెడ్ఫోన్ జాక్ కలిగి ఉంది, ఇది ఆపిల్ ఐఫోన్ల నుండి ధైర్యంగా తొలగించబడింది వాటిని slimmer చేయడానికి. హెక్, అది తేలికైన ఆపిల్ టాబ్లెట్ కాదు!

ఆపిల్ ఉత్పత్తి పేర్ల సమస్య

ప్రస్తుత ఐఫోన్ ఉత్పత్తి పేర్లతో థింగ్స్ మెరుగైనది కాదు. చిత్తశుద్ధి కొరకు, చాలామంది ప్రజలు దాని పూర్తి ఉత్పత్తి పేరుని ఉపయోగించకుండా “ఐఫోన్” గురించి మాట్లాడతారు. కానీ ఆపిల్ ట్యాగ్స్ ఎవరైనా మితిమీరిన సర్ప్సస్ లెటర్స్ లో తలపై నిద్రలోకి పడిపోయింది.

ఐఫోన్లో “X”, “XS మాక్స్” మరియు “XR” రోమన్ సంఖ్య నుండి వచ్చింది. “10S,” “10S మాక్స్” మరియు “10R” వాటిలో ఐఫోన్ యొక్క 10 వ వార్షికోత్సవంలో వచ్చాయి. “XS” ​​సంవత్సరాలుగా ఆపరేట్ చేసిన “s” నామకరణ పథకం మీద ఉంది, కానీ “R” ఎక్కడ నుండి వస్తుంది? మరియు “ప్లస్” నమూనా ఇప్పుడు “మాక్స్” అని ఎందుకు పిలవబడుతుంది?

iMac దాని పేర్లలో కనికరంలేనిదిగా ఉంటుంది. కానీ Mac ల్యాప్టాప్లు ఖచ్చితంగా ఆ కోసం తయారు. ఒక మాక్బుక్ ఎయిర్ మరియు మాక్బుక్ ప్రో ఉంది. కానీ ఒక మాక్బుక్ అని ల్యాప్టాప్ కూడా ఉంది, ఇది కూడా సూపర్ slim ఉంది. ఆపిల్ వాచ్ దాని వివిధ సిరీస్ నమూనాలు తగినంత సులభం. అయినప్పటికీ, అటువంటి సాధారణ నామకరణ వ్యూహాన్ని అమలు చేసే ఏకైక ఆపిల్ ఉత్పత్తి.

త్వరిత: ఇది ఏ మాక్బుక్ మోడల్?
త్వరిత: ఇది ఏ మాక్బుక్ మోడల్?
ఫోటో: ఆపిల్

తరువాత హోం పేడ్ మరియు ఎయిర్పాడ్స్ ఉన్నాయి. రెండూ ఐపాడ్ కోసం ఏర్పాటు చేసిన “పోడ్” ప్రత్యయంను ఉపయోగించుకుంటాయి, కానీ ఇవి చాలా భిన్నమైన ఉత్పత్తులు. ఎయిర్ పవర్ కూడా ఉంది, కానీ అది ఈథర్లో కనిపించకుండా పోయింది కాబట్టి, దాని గురించి మేము ఆందోళన చెందము.

దయచేసి దీనిని ఆపిల్

అవ్వండి

ఆపిల్ ఎల్లప్పుడూ అద్భుతమైన మార్కెటింగ్ నైపుణ్యాలను ప్రదర్శించింది. కుపెర్టినో బ్రాండ్ పేర్లు సృష్టించింది, ఇది సర్వవ్యాప్త మరియు విపరీతమైన మార్కెటింగ్ వ్యూహాలు అయినప్పటికీ, పరిశీలకులు ఇప్పటికీ శాంతిపూర్వకంగా, గౌరవప్రదమైన పదాలలో మాట్లాడతారు.

అనేక ముక్కలైన మార్కెట్లలో పనిచేసే ఒక గ్లోబల్ కంపెనీ ఉత్పత్తులకు కొంచెం ఎక్కువ అందిస్తుంది. కానీ ఆపిల్ యొక్క ఉత్పత్తి పేరు పెట్టడం వ్యూహం విరిగిపోతుంది. ఇది నాల్గవ ఉత్పత్తి పద్దతులు, వాయిదా వేసిన నామకరణ పథకాలు మరియు చిన్నబడి మరియు మూల అక్షరాలను (“ఐప్యాడ్ మినీ”, “ఐప్యాడ్ మక్” కానీ “ఐఫోన్ మాక్స్”) యొక్క గజిబిజి.

ఈ వెర్రి-మెత్తని బొంత నామకరణం అనేది టెక్ బ్లాగర్లందరికీ అన్నింటికీ వ్రాయడానికి మరియు చిక్కులను (ఆపిల్ యొక్క స్పెక్ షీట్లకు మాత్రమే అప్పుడప్పుడు సూచనలతో) గూర్చి చేయవచ్చు. కానీ ఇది సగటు కస్టమర్లకు పూర్తిగా వేరేది.

స్టీవ్ జాబ్స్ యొక్క నాలుగు క్వాడ్రంట్ యొక్క సౌందర్యం గ్రిడ్ ప్రతి ఉత్పత్తి కోసం ఎవరు ఖచ్చితంగా స్పష్టం చేశారు. నేడు, ఆ కూడా ఆపిల్ అభిమానులు అవకాశం కష్టపడుతూ ఏదో ఉంది. నేను యాపిల్ యొక్క 90 ల ఉత్పత్తుల కొరకు అభిమానులందరికి చాలామందికి, నామమాత్రపు గందరగోళానికి తిరిగి వెళ్ళటానికి నాకు ఏమాత్రం కోరిక లేదు.

ఆపిల్, కమ్: మీ అన్ని పరికరాలు బాగా కలిసి పని చేసే ప్రపంచంలో, తలనొప్పిని ప్రేరేపించని పేరు పెట్టే వ్యూహంతో రావటానికి చాలా కష్టమేనా?

ఎప్పటికీ “ఎయిర్” ను కోల్పోయే సమయం మరియు ఆపిల్ ఉత్పత్తి పేర్లను పూర్తిగా పునరాలోచించటం. ఇది ఆవిష్కరణ వైపున తప్పుకునేందుకు సమయం.

,