యాంటీబాక్టీరియా పూత ISS – బిజినెస్ స్టాండర్డ్లో వ్యోమగాములు సన్బర్గ్లను పోరాడటానికి సహాయపడుతుంది

శాస్త్రవేత్తలు అంతర్జాతీయ అంతరిక్ష స్టేషన్ (ISS) లో ఔషధ-నిరోధక బాక్టీరియల్ కాలుష్యం నిరోధించగలిగే నవల యాంటీమైక్రోబియల్ కోటింగ్ను అభివృద్ధి చేశారు మరియు చంద్రుని మరియు మార్స్ కంటే వారి ప్రయాణంలో వ్యోమగాములు రక్షించడంలో సహాయపడతారు.

ఎక్స్ట్రీమ్ స్పేస్ ఫ్లైట్ పరిస్థితులు ఈ బ్యాక్టీరియను కఠినతరం చేయటానికి బలవంతం చేయగలవు, అదే సమయంలో నొక్కిచెప్పబడిన, ఐసోలేటెడ్ సిబ్బంది యొక్క రోగనిరోధక రక్షణలను తగ్గించడం. ఈ ప్రభావాలు మరియు సంక్రమణ ప్రమాదం మిషన్ వ్యవధితో పెరుగుతాయి.

“స్పేస్ ఫ్లైట్ ప్రమాదకరమైన బాక్టీరియాను సంభావ్య వ్యాధికలగా మార్చగలదు” అని జర్మనీలోని బ్యూత్ యూనివర్శిటీ ఆఫ్ ప్ర్యూడ్ సైన్సెస్ బెర్లిన్ యొక్క ఎలిసబెత్ గ్రోమ్యాన్ తెలిపారు.

“ఒత్తిడి హార్మోన్లు వ్యాధికి హాని కలిగించే వ్యోమగాములు వదిలివేసినట్లే, వారు తీసుకుంటున్న బ్యాక్టీరియా కఠినమైనదిగా మారుతుంది – యాంటీబయాటిక్స్కు మందపాటి రక్షణ పూతలు మరియు ప్రతిఘటన – మరింత వేగంగా, గుణించడం మరియు మెటాబోలైజింగ్ వేగంగా పెరుగుతుంది” అని గ్రోమాన్ చెప్పాడు.

విషయాలను మరింత దిగజార్చడానికి, ఈ కొత్త లక్షణాలకు బాధ్యత వహించే జన్యువులు వివిధ రకాలైన బ్యాక్టీరియాలలో ప్రత్యక్షంగా లేదా స్రవించే ‘మ్యాట్రిక్స్’ లో, తక్షణమే పంచుకోవచ్చు.

ఈ సమస్య పరిష్కారానికి, పరిశోధకులు ISS మీదుగా కలుషితమైన-గురయ్యే ఉపరితలంపై ఒక కొత్త యాంటీమైక్రోబయాల్ పూత, AGXX ను పరీక్షించారు: టాయిలెట్ తలుపు.

“AGXX ఒక వెండి మరియు రుథెనీయమ్ను కలిగి ఉంటుంది, అది ఒక విటమిన్ ఉత్పన్నంతో కలుస్తుంది, మరియు ఇది అన్ని రకాల బాక్టీరియా అలాగే కొన్ని శిలీంధ్రాలు, ఈస్ట్స్ మరియు వైరస్లు చంపేస్తుంది ప్రభావాలు ప్రభావాలు బ్లీచ్ వలె ఉంటాయి – పూత స్వీయ-పునరుత్పాదకం ఉపయోగించారు, “గ్రోమ్యాన్ అన్నారు.

సూక్ష్మజీవుల వృద్ధిని నివారించడానికి పూర్వచరిత్ర నుండి సిల్వర్ దాని స్వంత వాడకాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. నేడు అది సాక్స్ల నుండి ఈత కొలనుల వరకు కనబడుతుంది – బహుశా ఎందుకు నిరోధక బ్యాక్టీరియా ఉద్భవించటానికి ప్రారంభమైనది.

AGXX ఈ పురాతన యాంటీమైక్రోబయాల్ను ప్రోత్సహించేందుకు తాజా ప్రయత్నాలలో ఒకటి, పరిశోధకులు చెప్పారు.

“ISS న ఆరు నెలల బహిర్గతం తర్వాత, ఏ బాక్టీరియా AGXX- పూత ఉపరితలాలు నుండి స్వాధీనం,” Grohmann అన్నారు.

కూడా 12 మరియు 19 నెలలు, కేవలం 12 బాక్టీరియా మొత్తం స్వాధీనం – బేర్ ఉక్కు పోలిస్తే 80 శాతం తగ్గింపు . పోలిక కోసం పరీక్షించబడిన సాధారణ వెండి పూత కేవలం స్వల్ప యాంటీమైక్రోబయల్ ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంది, బ్యాక్టీరియా సంఖ్యను 30 శాతం ఉక్కు ఉక్కుతో తగ్గించడం జరిగింది .

“చాలా ముఖ్యమైనది, ఎటువంటి ఉపరితలంపై తీవ్రమైన మానవ రోగకారకాలు కనుగొనబడలేదు, అందువల్ల ISS సిబ్బందికి సంక్రమణ ప్రమాదం తక్కువగా ఉంది,” అని గ్రోమాన్ చెప్పాడు.

అయినప్పటికీ, అన్ని బాక్టీరియల్ వేరుశెనగలు రోగనిరోధక శక్తిని తగ్గించే స్లిమ్ పూతలను ఏర్పాటు చేయగలిగాయి మరియు చాలా వరకు కనీసం మూడు యాంటీబయాటిక్స్లకు నిరోధకతను కలిగి ఉన్నాయి . వారు బాధ్యత గల జన్యువులను కూడా పంచుకోగలరు.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)