గూగుల్ ఫిర్యాదు 1.49 బిలియన్ యూరోలు EU ద్వారా అన్యాయమైన అడ్వర్టైజింగ్ రూల్స్, మూడవ పెనాల్టీ ఇన్ ఎన్నో ఇయర్స్ – News18

2018 లో గూగుల్ యొక్క టర్నోవర్ 1.29 శాతం జరిమానా అని యూరోపియన్ కమీషన్ పేర్కొంది, ఒక దశాబ్దంలో పోటీ వ్యతిరేక పద్ధతులు కొనసాగాయి.

AFP

Updated: మార్చి 20, 2019, 5:24 PM IST

Google Fined 1.49 Billion Euros by EU For Unfair Advertising Rules, Third Penalty in as Many Years
(ప్రాతినిధ్యం కోసం ఫోటో)
బ్రసెల్స్:

గూగుల్ 1.49 బిలియన్ యూరోలు ($ 1.7 బిలియన్) బుధవారం, ప్రత్యర్థి ఆన్లైన్ శోధన ప్రకటనదారులను అడ్డుకుంది, ఇది కేవలం రెండు సంవత్సరాలలో అక్షరమాల వ్యాపారం కోసం మూడవ అతిపెద్ద యూరోపియన్ యూనియన్ యాంటీట్రస్ట్ పెనాల్టీ.

2018 లో గూగుల్ యొక్క టర్నోవర్ 1.29 శాతం జరిమానా అని యూరోపియన్ కమీషన్ పేర్కొంది, ఒక దశాబ్దంలో పోటీ వ్యతిరేక పద్ధతులు కొనసాగాయి.

“గూగుల్ ఆన్లైన్ శోధన ప్రకటనల్లో దాని ఆధిపత్యాన్ని బలపరిచింది మరియు మూడవ-పార్టీ వెబ్సైట్లపై పోటీ-వ్యతిరేక ఒప్పంద పరిమితులను విధించి పోటీదారుల నుండి తనకు రక్షణ కల్పించింది,” అని యూరోపియన్ కాంపిటీషన్ కమిషనర్ మార్గరెట్ వేస్టేగర్ చెప్పారు.

కేసులో శోధన ఫలితాలు మరియు శోధన ప్రకటనలను ఉత్పత్తి చేసే శోధన ఫంక్షన్తో వార్తాపత్రిక లేదా ప్రయాణ సైట్లు వంటి వెబ్సైట్లు ఉన్నాయి. శోధన కోసం గూగుల్ యాడ్సెన్స్ అటువంటి శోధన ప్రకటనలను అందించింది.

దుష్ప్రవర్తన ప్రచురణకర్తలు వారి శోధన ఫలితాల పేజీల్లోని పోటీదారుల నుండి ఏ శోధన ప్రకటనలను ఉంచకుండా నిలిపివేశారు, గూగుల్ యొక్క ప్రకటనలకు వారి శోధన ఫలితాల పేజీల్లో అత్యంత లాభదాయక స్థలాన్ని రిజర్వ్ చేయడాన్ని మరియు గూగుల్ నుండి వ్రాతపూర్వక ఆమోదాన్ని కోరుకునే అవసరం ఇది ఏ ప్రత్యర్థి ప్రకటనలను ప్రదర్శించాలో.

2010 లో మైక్రోసాఫ్ట్ నుండి ఫిర్యాదు చేసాడని AdSense ప్రకటనల కేసు ప్రేరేపించబడింది. ఈ రెండు కంపెనీలు 2016 లో ఒకరికి ఫిర్యాదులను తొలగించాయి.

గత సంవత్సరం, Vestager రికార్డు నిరోధించేందుకు దాని 34.4 బిలియన్ యూరో జరిమానా ప్రత్యర్థులు బ్లాక్ దాని ప్రసిద్ధ Android మొబైల్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఉపయోగించి. ఇది 2017 జూన్లో 2.42 బిలియన్ యూరోల జరిమానాను కొనుగోలు చేసింది, ఇది షాపింగ్ పోలిక వెబ్సైట్ల ప్రత్యర్థులను అడ్డుకుంది.

ధర పోలిక ప్రత్యర్థులను ప్రోత్సహించడానికి ప్రతిపాదనలు మరియు స్థాయి Android వినియోగదారులను వారి ఇష్టపడే బ్రౌజర్లు మరియు శోధన అనువర్తనాలను ఎంచుకోవడానికి Google ఇప్పుడు ఆట స్థల క్షేత్రాన్ని నిర్ధారించడానికి క్రమంలో అనుసరించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. అయితే విమర్శకులు ఇప్పటికీ సంతోషంగా లేరు.