స్కిన్ డిసీజెస్ కన్నా ఎక్కువగా ప్రబలమైనది: స్టడీ – హన్స్ ఇండియా

బెర్లిన్: స్కిన్ వ్యాధులు ఆలోచన కంటే చాలా ఎక్కువగా ఉండవచ్చు, కానీ చాలామంది ప్రభావిత ప్రజలు వైద్యుడిని సంప్రదించరు, ఒక అధ్యయనం కనుగొంది.

డెర్మాటోలజీ మరియు వెన్నెయాలజీ యొక్క యూరోపియన్ అకాడెమీ పత్రిక జర్నల్ లో ప్రచురించబడింది, సాధారణ వైద్య అమరిక వెలుపల చర్మ వ్యాధుల ప్రాబల్యాన్ని అంచనా వేసింది. వైద్య చికిత్సను ఎప్పటికీ లేదా అరుదుగా కోరుకునే వ్యక్తులను చేర్చడానికి, ఈ అధ్యయనం ఆరోగ్య భీమా డేటాపై ఆధారపడలేదు, అయితే జర్మనీలోని మ్యూనిచ్ ఆక్టోబెర్ఫెస్ట్ వద్ద సేకరించిన సమాచారంపై ఇది ఉంది.

జర్మనీలోని మ్యూనిచ్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి పరిశోధకులు పాల్గొనే సందర్శకులపై స్క్రీనింగ్ పరీక్షలు జరిగాయి. అధ్యయనంలో 2,701 మంది వ్యక్తులలో, కనీసం ఒక్క చర్మపు అసాధారణత 1,662 మంది (64.5 శాతం) లో గమనించబడింది. అత్యంత సాధారణ రోగ నిర్ధారణ ఆక్సినిక్ కెరాటోసిస్ (26.6 శాతం), రొసేసియా (25.5 శాతం), మరియు తామర (11.7 శాతం) ఉన్నాయి. చర్మ వ్యాధులు వయస్సుతో పెరుగుతాయి మరియు మహిళల్లో (58.0 శాతం) పురుషుల కంటే ఎక్కువగా (72.3 శాతం) ఎక్కువగా ఉన్నాయి. దాదాపుగా మూడింటితో మూడింట రెండు వంతుల మంది బాధిత పాల్గొనేవారు తమ అసాధారణ చర్మ పరీక్షలను గురించి తెలియదు.

“స్కిన్ వ్యాధులు గతంలో ఆలోచించిన దానికంటే ఎక్కువ ప్రబలంగా ఉండవచ్చు.వ్యక్తిగత, కుటుంబము మరియు సాంఘిక జీవితముపై వారి గణనీయమైన ప్రభావం, అలాగే వారి భారీ ఆర్ధిక భారం వలన సరిపోని స్వీయ-కాని వైద్యుడు చికిత్స వలన, చర్మ వ్యాధుల యొక్క ప్రజా ఆరోగ్య ప్రాముఖ్యత underappreciated, “మ్యూనిచ్ యొక్క సాంకేతిక విశ్వవిద్యాలయం యొక్క అలెగ్జాండర్ Zink అన్నారు. “ఈ నిర్లక్ష్యం చేయబడిన సమస్యను పరిష్కరించడానికి మరియు చర్మ వ్యాధుల ప్రపంచ భారం తగ్గించడానికి సమాచారం మరియు అవగాహన ప్రచారాలు అవసరమవుతాయి” అని జింక్ చెప్పారు.