గుండెపోటు రోగుల చికిత్సకు FDA ఆమోదించింది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

సంయుక్త ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్రాణాంతకమైన హృదయ వైఫల్యంతో బాధపడుతున్న రోగులను చికిత్స చేయటానికి సహాయపడే ఒక కొత్త పరికరానికి ఆమోదం తెలిపింది మరియు ప్రామాణిక చికిత్సల నుండి తగిన లాభాలను పొందడంలో విఫలమయ్యే రోగులకు మరియు ప్రత్యామ్నాయ చికిత్సా ఎంపికలను కలిగి ఉండని రోగులలో ఒక నిమగ్నమైన అవసరాన్ని పరిష్కరించుకుంది.

ఆప్టిమైజర్ స్మార్ట్ సిస్టమ్లో అనేక భాగాలు ఉన్నాయి, వీటిలో ఇంప్లాంట్ పల్స్ జనరేటర్, బ్యాటరీ ఛార్జర్, ప్రోగ్రామర్ మరియు సాఫ్ట్వేర్ ఉన్నాయి. పల్స్ జెనరేటర్ ఛాతీ కింద ఎగువ ఎడమ లేదా కుడి ప్రాంతంలో చర్మం కింద అమర్చబడుతుంది మరియు గుండె లో అమర్చిన మూడు లీడ్స్ కనెక్ట్.

పరికరం అమర్చిన తరువాత, ఒక వైద్యుడు పరీక్షలు మరియు కార్యక్రమాలు పరికరం, గుండె యొక్క ఒత్తిడిని సామర్ధ్యం మెరుగుపరచడానికి సాధారణ హృదయ స్పందనల సమయంలో గుండెకు విద్యుత్ ప్రేరణలను అందిస్తుంది.

హృదయ స్పందనల సాధారణ సమయ విధానాన్ని పునరుద్ధరించడానికి కార్డియాక్ రెసిన్క్రోనిజేషన్ థెరపీ వంటి ఇతర గుండె వైఫల్యం పరికరాలతో చికిత్సకు సరిపోని రోగులకు ఈ పరికరం ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది, US FDA ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది.

“మధ్యస్థమైన తీవ్ర దీర్ఘకాలిక గుండె వైఫల్యం ఉన్న రోగులకు పరిమిత చికిత్స ఎంపికలు ఉన్నాయి మరియు అంతర్లీన పరిస్థితులు లేదా అందుబాటులో ఉన్న చికిత్సలకు ప్రతిస్పందించనివారికి చికిత్స చేయలేకపోయిన వారికి, వారి జీవన నాణ్యతను ప్రభావితం చేయవచ్చు, వారు చేయగల భౌతిక కార్యకలాపాల రకాలు, “బ్రామ్ జకర్మాన్, FDA యొక్క సెంటర్ ఫర్ డివైసెస్ అండ్ రేడియోలాజికల్ హెల్త్ డైరెక్టర్ తెలిపారు .

“ఈ రోగులకు ఎమ్మెత్ అవసరాన్ని FDA గుర్తించింది మరియు తయారీదారుతో పనిచేసింది … ఈ ఉత్పత్తులను మార్కెట్లోకి తీసుకురావడానికి, భద్రత మరియు ప్రభావత కోసం మా నియంత్రణ అవసరాలకు అనుగుణంగా భరోసానిచ్చింది” అని జుకెర్మన్ జోడించారు.

అధ్యయనం కోసం, US FDA రెండు క్లినికల్ ట్రయల్స్ నుండి డేటాను మదింపు చేసింది, మొత్తం 389 మంది రోగులకు మధ్యస్థ నుండి తీవ్రమైన గుండె వైఫల్యం.

అన్ని రోగులు సరైన వైద్య చికిత్స పొందింది మరియు 191 రోగులు కూడా ఆప్టిమైజర్ స్మార్ట్ సిస్టమ్ ఇంప్లాంట్ను అందుకున్నారు.

ఆప్టిమైజర్ స్మార్ట్ సిస్టమ్ కొన్ని హృదయ వైఫల్య రోగుల యొక్క జీవిత నాణ్యతను మరియు క్రియాత్మక స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది.

ఆరోగ్య సంస్థ అమెరికా ఆధారిత ఇంపల్స్ డైనమిక్స్కు ఆప్టిమైజర్ స్మార్ట్ వ్యవస్థ ఆమోదించింది.

–IANS

RT / oeb / BC

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)