న్యూ స్కొడా ఆక్టవియా 2019 లో ప్రారంభమవుతుంది – కార్డికో

2020 లో కొత్త నాలుగో తరం స్కొడా ఆక్టవియా భారతదేశం ప్రయోగించనుంది

  • స్కొడా స్కాలా లోపల లోపలికి స్టైలింగ్ అనుగుణంగా ఉంటుంది.
  • సవరించిన MQB (మాడ్యులర్ ట్రాన్స్వర్వర్ మ్యాట్రిక్స్) ప్లాట్ఫారమ్పై ఆధారపడి ఉంటుంది.
  • VW గ్రూప్ యొక్క తాజా 1.5 లీటర్ TSI EVO టర్బో పెట్రోల్ ఇంజిన్ను అందిస్తారు.
  • 2.0-లీటర్ టర్బో పెట్రోల్ మరియు డీజిల్ ముందుకు తీసుకెళ్లింది.
  • గ్లోబల్ అలాగే ఇండియా అమ్మకాలు 2020 లో ప్రారంభమవుతాయని అంచనా.

Skoda Vision RS Concept (2018)

2019 వార్షిక విలేకరుల సమావేశంలో, స్కొడా మొత్తం నూతన నాలుగో తరం ఆక్టవియా తరువాత ఈ సంవత్సరం వెల్లడించనున్నట్లు ప్రకటించింది. ప్రస్తుత మూడవ తరం ఆక్టవియా , ఇది భారతదేశంలో విక్రయించబడుతోంది, ఇది 2013 లో ప్రవేశపెట్టబడింది మరియు నాల్గవ తరం తరువాతి సంవత్సరం విక్రయించబడిన సమయానికి ఏడు సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది.

2020 Skoda Octavia

నాల్గవ తరం ఆక్టేవియా స్కొడా స్కాలా లోపలికి (క్రింద చిత్రీకరించిన) ప్రేరణ పొందింది. తరువాతి తరం ఆక్టవియా ఎశ్త్రేట్ యొక్క గూఢచారి చిత్రంలో కనిపించే విధంగా మూడవ-తరం ఫేస్లిఫ్ట్ యొక్క ధ్రువీకరణ స్ప్లిట్ హెడ్ల్యాంప్స్ సెటప్ను స్లాలా లాంటి త్రిభుజాకార యూనిట్లు భర్తీ చేస్తాయి. తోక దీపాలు స్కాలాలోని వాటిని కూడా అనుకరించాలి.

స్కాలా మరియు కామిక్లతో , స్కొడా దాని భవిష్యత్ క్యాబిన్ డిజైన్ దిశను డాష్బోర్డుపై ఫ్లోటింగ్ సెంటర్ కన్సోల్తో ప్రదర్శించింది. కొత్త ఆక్టేవియా అదే విధానాన్ని అనుసరించాలి.

Skoda Scala

కొత్త ఆక్టివియాలో ఇంజిన్ ఎంపికలు, 2.0 లీటర్ టిఎస్ఎస్ టర్బో పెట్రోల్ ఇంజిన్తో పాటు 2.0 లీటర్ టిడిఐ డీజిల్ ఇంజిన్తో పాటు వోక్స్వ్యాగన్ గ్రూప్ యొక్క తాజా 1.5 లీటర్ టిఎస్ఎస్ EVO (1.4 లీటర్ TSI స్థానంలో) టర్బోచార్జ్డ్ పెట్రోల్ ఇంజిన్ను కలిగి ఉంటుంది. ఈ ఇంజిన్లు మాన్యువల్ మరియు DSG ద్వంద్వ క్లచ్ బదిలీతో అందుబాటులో ఉంటాయి. ఈ ఇంజిన్ ఎంపికలను ఇండియా-స్పెక్ మోడల్లో కూడా అందించాలని అనుకుందాం. కొత్త ఆక్టివియా 1.5 లీటర్ టర్బో పెట్రోల్, 1.5 లీటర్ TGI EVO యొక్క సిఎన్జి-ఆధారిత వెర్షన్ను పొందవచ్చు. VW గ్రూప్ కూడా CNG-powered cars భారతదేశం లో పరిచయం చేయడానికి ప్రణాళిక ఉంది .

1.0-litre TGI

2018 వియన్నా మోటార్ సింపోసియం వద్ద, VW గ్రూప్ 48V తేలికపాటి-హైబ్రీడ్ టెక్ తో దాని తదుపరి-Gen 2.0 లీటర్ TDI EVO (136PS నుండి 204PS) ఆవిష్కరించింది మరియు ప్రారంభించకపోయినా తరువాత కొత్త ఆక్టేవియాతో అందించబడుతుంది అవకాశం ఉంది. ఈ కొత్త ఇంజన్ ఆడి వాహనాల్లో పొడవుగా ఇన్స్టాల్ చేయబడిన డ్రైవ్ ట్రైన్తో లభ్యమవుతుండటంతో, కొత్త ఆక్టివియా లాంటి MQB ప్లాట్ఫారమ్తో వాహనాలు భవిష్యత్తులో లభిస్తాయి.

నాల్గవ తరం స్కొడా ఆక్టవియా యొక్క గ్లోబల్ విక్రయాలు 2020 లో ప్రారంభం కాగలవు. అదే సంవత్సరంలో భారతదేశంలో ఇది మొదలవుతుంది. ఇది పునర్నిర్మించిన హోండా సివిక్ , టయోటా కరోల్ల ఆల్టిస్, మారుతి-బ్యాడ్జ్ కొరోల్లా మరియు హ్యుందాయై ఎలన్త్రాతో ప్రత్యర్థి చేస్తుంది.

చిత్రం మూలం

రోడ్ ధరపై ఆక్టేవియా