T- సిరీస్ vs PewDiePie: మళ్ళీ YouTube హాట్స్ న No.1 స్పాట్ కోసం రేసు – Moneycontrol.com

ఇది భారతీయ చలన చిత్ర నిర్మాణ సంస్థ మరియు సంగీత లేబుల్ T- సిరీస్ మరియు ఒక స్వీడిష్-సంతతికి చెందిన వాయిలర్ / గేమర్ ఫెలిక్స్ కెజెర్బెర్చే నిర్వహించబడుతున్న YouTube ఛానల్ వీడియో-భాగస్వామ్య వెబ్ సైట్లో అత్యధిక సభ్యత్వం పొందిన ఛానల్గా మారడానికి మెడ మరియు మెడ జాతిగా ఉంది.

T-Series గురువారం 90,465,532 చందాదారులతో పోటీ పడగా, PewDiePie 90,455,390 మంది సభ్యులతో సన్నిహితంగా అనుసరించింది. కొద్దికాలం పాటు అయితే టి-సిరీస్ PewDiePie ను అధిగమించి, YouTube యొక్క అతిపెద్ద ఛానెల్గా మారింది.

శుక్రవారం ఉదయం PewDiePie 90,698,769 చందాదారులతో టి-సిరీస్తో 90,669,152 మంది సభ్యులతో పోటీ పడింది.

PewDiePie ఇప్పుడు చందాదారుల సంఖ్య విషయానికి వస్తే T- సిరీస్ కంటే ముందుగా ఉంటుంది, ఇది సంఖ్య వీక్షణల పరంగా వెనుకబడి ఉంటుంది. మ్యూజిక్ లేబుల్ దాని మ్యూజిక్ వీడియోల కోసం ఇప్పటి వరకు మొత్తం 65 బిలియన్ అభిప్రాయాలను కలిగి ఉంది, ఇది మూడుసార్లు PewDiePie యొక్క 21 బిలియన్ కన్నా జీవిత కాలానికి చెందిన వీడియోలు “లెట్స్ ప్లే” వీడియోలు, vlogs మరియు కామెడీ స్కెచ్లు.

రెండు చానల్స్ మధ్య పోటీ కేవలం YouTube లో PewDiePie మరియు T- సిరీస్ రెండు అత్యంత-చందా పొందిన ఛానెల్లను చేసింది.

మ్యూజిక్ లేబుల్ యొక్క పెరుగుదల చాలా వేగంగా ఉంది కాబట్టి ఇది మార్చి 21 నాటికి 30,000 కంటే ఎక్కువ మంది సభ్యులతో PewDiePie ముందుకు సాగింది, ఇది ఇప్పటివరకు అతిపెద్ద మార్జిన్గా ఉంది. నరేంద్ర మోడీ జీవిత చరిత్ర తాజా ట్రైలర్కు ధన్యవాదాలు, ఇది 16 గంటల కంటే తక్కువగా ఐదు మిలియన్ల అభిప్రాయాలను సేకరించింది.

2018 అక్టోబర్ నుండి జరుగుతున్న రెండు YouTube ఛానళ్ల మధ్య జరిగిన యుద్ధం, ఇంటర్నెట్లో ఈ పోరాటంలో ముంచెత్తింది. భారతదేశంలో, బాలీవుడ్ ప్రముఖులు కూడా సల్మాన్ ఖాన్, వరుణ్ ధావన్, అర్జున్ కపూర్ మరియు జాన్ అబ్రహం వంటి నటులతో ఆన్లైన్ యుద్ధంలో పాల్గొన్నారు, YouTube లో T- సిరీస్ ఛానెల్కు సభ్యత్వాన్ని పొందాలని Netizens ని ఆదేశించారు.

ముంబైకి చెందిన వినోద సమ్మేళన సంస్థ 2018 ఆరంభంలో 30 మిలియన్ల మంది చందాదారులను కలిగి ఉంది, ప్రస్తుతం 90 మిలియన్లకు పైగా వినియోగదారులు ఉన్నారు. భారతదేశం యొక్క ఇంటర్నెట్ వినియోగదారు బేస్ యొక్క వేగవంతమైన ఇటీవలి ఇంటర్నెట్ అభివృద్ధి వెనుక అభివృద్ధి చెందుతుంది.

డిసెంబరు 2017 నాటికి ఇంటర్నెట్ వినియోగదారుల సంఖ్య 446 మిలియన్ల నుంచి 28 శాతం పెరిగి నవంబర్ 2017 నాటికి 570 మిలియన్లకు చేరింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎనిమిది ఇంటర్నెట్ వినియోగదారులు భారతీయులు. మరియు ఈ T- సిరీస్ మరియు PewDiePie మధ్య యుద్ధం మాత్రమే తీవ్రమైన పొందండి అని సూచిస్తుంది.

T- సిరీస్తో PewDiePie యొక్క యుద్ధం ఒక కార్పొరేట్ వినోదం ఆసక్తికి వ్యతిరేకంగా స్థానిక సృష్టికర్త ప్రామాణిక-బేరర్గా పరిగణించబడినప్పటికీ, రెండోది స్వతంత్ర YouTube సృష్టికర్తల సృజనాత్మకతకు ట్యాప్ చెయ్యబడింది. పాటలు మరియు డ్యాన్స్ కవర్లు ఉత్పత్తి చేయడానికి సృష్టికర్తలతో కంపెనీ భాగస్వాములు మరియు షిర్లీ సీటియా వంటి కళాకారుల వలె కీలకమైన YouTube సంగీత ప్రతిభను కూడా సైన్ ఇన్ చేస్తారు.

నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం YouTube చందాదారుల గణనలు ప్రయోజనకరంగా లేవు, అయితే అవి ఛానల్ యొక్క ప్రజాదరణను సూచిస్తాయి. వారు సంపాదించే అధికారం లేదా సగటు వీడియో వీక్షణలకు సూచికగా ఉండకపోవచ్చు కానీ బ్రాండ్ మరియు ప్రమోషన్ పరంగా వారు పెద్ద ప్రభావం చూపుతారు.