తురిమిన 'షోటైం': ఆంథోనీ పెెట్టిస్ కొత్త శక్తిని వేల్టర్వెయిట్ – MMA ఫైటింగ్లో అనుభవిస్తారు

ఒక అసహజ విధంగా, ఆంథోనీ Pettis ‘featherweight డౌన్ తరలించడానికి తన చివరికి వేల్టర్వెయిట్ వరకు అన్ని మార్గం తరలించడానికి దారితీసింది.

మాజీ UFC తేలికపాటి విజేత అయిన పెెట్టిస్, 2016 లో మాక్స్ హోల్లోవాయ్కు వ్యతిరేకంగా తాత్కాలిక టైటిల్ కోసం సవాలు చేయడానికి కదిలిస్తాడు. హోలోవే మూడవ రౌండ్ TKO ద్వారా గెలుపొందాడు, కానీ టొరొంటోలో ఆ రాత్రి పోరాటంలో పెటెస్ కంటే ఎక్కువ ఓడిపోయాడు. అతని ఆరోగ్యం కొంతకాలం తర్వాత ప్రభావితమైంది మరియు అతను ఇంకా ప్రభావాలను ఎదుర్కోవచ్చు.

“45 వద్ద, నేను నిజంగా చెడు, నిజంగా,” Pettis MMA ఫైటింగ్ చెప్పారు. “నేను టైటిల్ కోసం మాత్రమే చేసాను. నేను వేరొక విభాగంలో చాంప్ చేయగలిగితే, దానిని చేస్తాను. కానీ నా శరీరం, మనిషి మీద నిజంగా కఠినమైన ఉంది. నా ఆహార హక్కును జీర్ణం చేయటానికి కూడా నేను కొన్ని నెలలు ముందుగానే నన్ను పట్టింది. నేను తిన్నప్పుడు, నేను నిరంతరం మలవిసర్జన స్థితిలో ఉన్నట్లు నేను భావించాను. నా ఆహారాన్ని జీర్ణం చేయలేను. ఇది కేవలం ప్రతిదీ కలిగి. నేను చబ్బీ చూస్తూ, కొవ్వును చూస్తున్నాను. నేను సాధారణంగా కొవ్వు వాసి కాదు. నేను బరువు కట్ కేవలం నా శరీరం బాధించింది అనుకుంటున్నాను. ”

పెట్టిస్, 32, తన తరువాతి పోరాటంలో 155 పౌండ్లకు తిరిగి వెళ్లాడు. కానీ అతను 145 కు తగ్గించుకున్నాడు నష్టం, తన పాత విభజన గతంలో కంటే కష్టం కత్తిరించి అన్నారు. శనివారం, UFC నష్విల్లె యొక్క ప్రధాన కార్యక్రమంలో స్టీఫెన్ థాంప్సన్ను ఎదుర్కొంటున్న UFC లో తొలిసారి వేల్టర్వెయిట్ విభాగంలో పెట్టిస్ పోటీపడతాడు.

11 సంవత్సరాలలో మొదటిసారి 170 పౌండ్లకు “షోటైం” ను ముందుకు తీసుకెళ్లారు గత అక్టోబర్లో టోనీ ఫెర్గూసన్కు అతని UFC 229 నష్టం. Pettis ఐదు వారాల నోటీసు ఆ పోరాటం పట్టింది మరియు అతను అది కూడా శిక్షణ కాదు వంటి అతను భావించాడు అన్నారు – అతను చేయగల అన్ని బరువు కట్ కోసం తన శరీరం తయారీలో ఉంది.

తరువాత, పెట్టిస్ తన దీర్ఘకాల కోచ్ డ్యూక్ రూఫస్తో చెప్పాడు , అతను వెయిట్ కటింగ్ యొక్క అభిమాని ఎన్నడూ, అతను వేల్టర్వెయిట్ వరకు కదిలిపోవాలని కోరుకున్నాడు. స్టీఫెన్ థాంప్సన్, తోటి స్ట్రైకర్, ఒక ఆకర్షణీయమైన శైలీకృత పోలికగా ప్రాతినిధ్యం వహించాడు.

“నేను ఇప్పటికే నైపుణ్యం స్థాయి ఉంది తెలుసు,” Pettis అన్నారు. “నేను అది వద్ద ఉండాల్సిన అక్కడ తిరిగి ఆ శక్తి పొందండి gotta. నేను బరువు కట్ దానితో చేయాలని చాలా ఉంది అనుకుంటున్నాను. నేను 170 వద్ద పోరాడాలని కోరుకున్నాను డ్యూక్తో చెప్పాను, మేము ఆ జాబితాలో చూశాము. ‘వండర్బాయ్’ అర్ధమే. ప్రపంచంలో నం. 4 స్థానంలో ఉంది. నేను దానిని ప్రయత్నిస్తాను, నేను అలాగే చేస్తాను. ”

విభజన జంప్ కోసం మరొక కారణం ఉంది. పెటెస్ అతను తేలికపాటి విభజన “లాంజి” లో ఉన్నాడని మరియు అతను 2019 లో చురుకుగా ఉంటున్నట్లు భావిస్తానని చెప్పాడు. మరియు అతను థాంప్సన్ పై గెలిచినట్లయితే, 170 వద్ద అవకాశాలు చాలా రహస్యంగా ఉంటాయి. ఈ నెల ప్రారంభంలో UFC 235 వద్ద కమేరు ఉస్మాన్ కు పెటీస్ సహచరుడు ఉడ్లీ వేల్టర్వెయిట్ టైటిల్ను కోల్పోవటంతో , “షోటైం” కోసం ఆ సంభావ్య తలుపు తెరిచింది.

ఒక బరువు తగ్గింపు గురించి ఆందోళన చెందకుండా ఈ శిక్షణా శిబిరం ద్వారా జీవిస్తున్న తరువాత, పోరాట వారంలో పెట్టిస్ ఒక కొత్త వ్యక్తి వలె మాట్లాడాడు. ఫోన్ సంభాషణ సమయంలో ఒక సమయంలో, పెట్టిస్ అతనికి పంపిణీ చేయబడుతున్న ఆహారాన్ని తీయటానికి వచ్చింది. ఒక బోను పోరాటానికి దారితీసే స్వయంగా ఆకలితో బాధపడుతున్న మరియు నిర్జలీకరణం లేని వ్యక్తి యొక్క లగ్జరీ.

“గొప్ప విషయం మానసిక ఉంది,” Pettis అన్నారు. “మీరు నిర్జలీకరణం వలన మీ మెదడు పొగ లేదు. మీరు మీ శక్తిని జాపించరు. మీరు పని చేయవచ్చు. నేను ఈ పోరాటానికి సిద్ధంగా ఉండటానికి శక్తిని కలిగి ఉన్నాను. ”

పెెట్టిస్ (21-8) కూడా అవకాశం కంటే ఎక్కువ కుస్తీ లేదా వ్రేలాడే తో ఒక నిర్ణయం రుబ్బు ప్రయత్నించండి వెళుతున్న ఎవరైనా తో పంజరం లోకి పొందడానికి గురించి ఆందోళన లేదు. థామ్సన్, ఒక కరాటే యుద్ధ విమానం, మాజీ టైక్వాండో తార అయిన పెటెస్, తన మెటల్ను పరీక్షించడానికి ఆసక్తిని కలిగి ఉన్నాడు. Pettis “Wonderboy” మరియు అతను వేల్టర్వెయిట్ డివిజన్లో చేసిన దాని కోసం ఒక టన్ను గౌరవం ఉంది.

“కుస్తీ కారణంగా నా శైలి అడ్డుకోబడింది మరియు అతను దానిని బాగా అలవాటు చేసిందని నేను భావిస్తున్నాను,” అని పెెట్టిస్ చెప్పాడు. “అతను ఈ అబ్బాయిలు తన శ్రేణిలో, తన శైలిలో పోరాడటానికి చేసాడు. అతను గొప్ప తొలగింపు రక్షణను కలిగి ఉన్నాడు. మరియు అతను ప్రమాదకర మల్లయోధుడు వలె కాదు. కాబట్టి నేను నిలదొక్కుకునే పోరాటంలో మాకు వదిలిపెడుతున్నాను. నింజా షట్ మొత్తం చాలా జరుగుతుంది – స్పిన్స్, హెచ్చుతగ్గుల, సొగసైన కిక్స్. మాకు, ఇది సాధారణ వార్తలు. ఇది మేము సొగసైనదిగా ప్రయత్నిస్తున్నట్లు కాదు. అది మనము ఎలా పోరాడుతున్నామో అన్నది. ”

మరియు, సాధారణంగా థాంప్సన్ పోరాడుతున్న కాకుండా, Pettis అతను చూడండి వెళుతున్న ఏదైనా ఆశ్చర్యకరమైనవి ఉంటుంది అనుకుంటున్నాను లేదు.

“నేను అతను నాకు చాలా చేయవచ్చు అక్కడ కాదు అనిపిస్తుంది,” Pettis అన్నారు. “వైపు కిక్స్, రౌండ్ కిక్స్, నేను చాలా సార్లు చూసిన. అతను నేరుగా గుద్దులు త్రో మరియు నా తల సంప్రదాయ రౌండ్ కిక్ కోసం తిరిగి లీన్ పొందడానికి ప్రయత్నించండి ఉంటుంది. ఇది ఆఫ్స్ప్పీడ్, ఇది అన్ని ఈ కిక్బాక్సర్స్ ఆఫ్ విసురుతాడు ఎందుకు ఆ. స్పిన్టింగ్లో ఆ విధమైన కిక్స్ ఎవ్వరూ విసురుతారు, ఎందుకంటే కిక్బాక్సర్లు సాధారణంగా మాతో కలిసిపోతారు. ”

వేల్టర్వెయిట్కు తరలింపు శాశ్వతంగా ఉండకపోవచ్చు, అని Pettis అన్నారు. కానీ సమయం సరైనది మరియు ప్రత్యర్థి. ఈ ఒక ముఖ్యంగా ఒక బరువు లేకుండా, సరదాగా ఉండాలి. “షోటైం” “షోటైం” గా ఉంటుంది మరియు ఇది అన్నింటికీ మంచిది.

“నేను ఈ పోరాటంలో పోరాటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాను,” అని పెెట్టిస్ చెప్పాడు. “బరువు తగ్గింపు కోసం నేను సిద్ధంగా లేను. ఫలితాలు కనిపిస్తాయి. ”