మెహబూబా ముఫ్టి అనంత్నాగ్ నుంచి పోల్స్ను పోటీ చేయాలని పిడిపి జమ్మూ ప్రాంతంలో పోటీ కాదు – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

జమ్ము కాశ్మీర్ ముఖ్యమంత్రి, పీపుల్స్ డెమొక్రాటిక్ పార్టీ అధ్యక్షుడు మెహబూబా ముఫ్టి దక్షిణ కాశ్మీర్లోని అనంత్నాగ్ సీటు నుండి లోక్సభ ఎన్నికలలో పోటీ చేస్తారు. ఉమంపూర్, జమ్మూ సీట్లలోని అభ్యర్థులను నిలబెట్టుకోవద్దని కూడా పార్టీ నిర్ణయించింది.

PDP అధ్యక్షుడు మెహబూబా ముఫ్టి PDP పార్లమెంటరీ బోర్డు సమావేశం తరువాత నిర్ణయాన్ని ప్రకటించారు. రెండు సీట్లపై పోటీ చేయకూడదనే నిర్ణయంపై ఆమె మాట్లాడుతూ, “లౌకిక ఓట్” విభజించబడలేదని నిర్ధారించుకోవద్దని పార్టీ సలహా ఇచ్చింది.

“ఇది (ప్రతిపక్ష కూటమి) ఎలా ఉండాలనేది కాదు, కానీ లౌకిక ఓటుకు నష్టం లేదని మరియు లౌకిక శక్తులు బలపడుతున్నాయని మేము ప్రయత్నం చేశాము” అని మెహ్బూబా ముఫ్టి చెప్పారు.

దక్షిణ కాశ్మీర్ నుంచి నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ అభ్యర్థిని ఓడించిన తరువాత ఆమె 2014 లో సీటు గెలుచుకుంది. జాతీయ సదస్సు ఇప్పటికే జమ్మూలో రెండు సీట్లను బిజెపిపై చేపట్టడానికి కాంగ్రెస్కు మద్దతు ప్రకటించింది.

మాజీ ముఖ్యమంత్రికి దగ్గరగా ఉన్న పిడిపి నాయకులు మెహబూబా ముఫ్టి పార్టీని బలోపేతం చేసేందుకు మరియు పార్టీ చిత్రం పరీక్షించడానికి దక్షిణ కాశ్మీర్ నుండి పోటీ చేయాలని అంగీకరించారు. అనంతనాగ్ నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ నుంచి ఇప్పటికే మాజీ న్యాయమూర్తి (రిటైర్డ్) హుస్నైన్ మసూడీ అభ్యర్థిగా ప్రకటించారు. జమ్ము కాశ్మీర్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు గులాం అహ్మద్ మీర్ కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా ఉంటారనే అవకాశం ఉంది.

అగ్ర నాయకుల సమావేశంలో, NC మరియు కాంగ్రెస్ నాయకులు మూడు సీట్లు వద్ద స్నేహపూర్వక పోటీ కోసం వెళ్ళి నిర్ణయించుకుంది. ఏప్రిల్ 23, 29, మే 6 తేదీల్లో భద్రతా ఆందోళనల కారణంగా మూడు దశల్లో దక్షిణ కాశ్మీర్లోని అనంత్నాగ్ స్థానానికి పోలింగ్ జరుగుతుంది.

2014 ఎన్నికల్లో మెహబూబా ముఫ్టి సీటు నుండి విజయం సాధించారు. ఆమె 2016 లో ముఖ్యమంత్రి అయ్యాక, అనంత్నాగ్ నుండి అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో పోటీ చేసి, లోక్సభ ఎన్నికలను విడిచిపెట్టారు. 2017 లో ఉప ఎన్నికలు జరిగాయి, కానీ దక్షిణ కాశ్మీర్ ఎన్నికలలో పరిస్థితి ఏర్పడలేదు. మెహబూబా ఎంట్రీ అది సీటులో ముక్కోణపు పోటీని చేసింది.

PDP ఇప్పటికే బారాముల్లా నుండి దాని అభ్యర్థిగా మాజీ కార్మిక సంఘం నాయకుడు అబ్దుల్ క్యుయుమ్ వనీని నామినేట్ చేసింది. శ్రీనగర్ నుండి షియా నాయకుడిని మరియు పార్టీ యొక్క అదనపు కార్యదర్శి అగా మొహ్సిన్ను నియమించాలని నిర్ణయించింది.

2014 లోక్సభ ఎన్నికలలో పిడిపి మూడు వ్యాలీ సీట్లను గెలుపొందింది. బిజెపి రెండు జమ్మూ సీట్లలో విజయం సాధించింది. అయితే, 2016 లో రాజీనామా చేసిన శ్రీనగర్లో పిడిపి టిక్కెట్పై గెలుపొందిన తారీఖ్ కర్రా తర్వాత, ఉప ఎన్నికలో ఎన్సిసి అధ్యక్షుడు ఫరూఖ్ అబ్దుల్లా గెలుపొందారు.

గత లోక్సభ ఎన్నికల్లో, కాంగ్రెస్, ఎన్సీలు సంయుక్తంగా పోటీ పడ్డారు. ఈసారి కాంగ్రెస్, ఎన్సిసి మూడు సీట్లు (అనంత్నాగ్, బారాముల్లా, లడక్) స్నేహపూర్వక పోటీకి వెళుతున్నాయి.

జమ్మూ కాశ్మీర్ కాంగ్రెసు అధ్యక్షుడు గులాం అహ్మద్ మీర్ పిడిపికి బిజెపితో కలసి ఉండటం కోసం ప్రజలు తమతో కోపంగా ఉన్నారని తెలుసుకున్నారని అన్నారు. “గతంలో పిడిపి నాయకులు వారి మిత్రులను గుర్తించారు. ఇప్పుడు వారు చెప్పినది ఏమిటంటే భూమిపై ప్రతిబింబించాలని వారు జమ్మూ మరియు ఉధంపూర్లో మా అభ్యర్ధులకు మద్దతు ఇవ్వడానికి వారి ఓటర్లు స్పష్టంగా దర్శకత్వం చేయాలి. ”

బిజెపి రాష్ట్ర ప్రతినిధి అల్తాఫ్ ఠాకూర్ పిడిపికి జమ్మూలో ఎటువంటి స్థావరం లేదని, జమ్ము పార్టీకి చెందిన రెండు స్థానాల్లో పోటీ చేయకుండా పార్టీ తన చిత్రాలను కాపాడాలని కోరుకుంటోంది. “కాశ్మీర్ నాయకులలో కూడా వారిని వదిలిపెట్టాడు మరియు అక్కడ మా అభ్యర్థులకు ఎటువంటి సమస్య లేదు,” అని ఆయన చెప్పారు.

మొదటి ప్రచురణ: మార్చి 23, 2019 20:08 IST