రాహుల్ గాంధీకి కేరళ సీటు మీద బాగుంది – స్మృతి ఇరానీ యొక్క జబీ – NDTV న్యూస్

కేరళ కాంగ్రెస్ నిన్న రాహుల్ గాంధీ అభ్యర్థనను వాయనాడు నుండి పోటీ చేయాలని కోరింది

న్యూఢిల్లీ:

రాహుల్ గాంధీ కేరళలో పోటీ చేయరాదు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన పార్టీలు కేరళ కాంగ్రెస్ నుంచి పార్టీ చీఫ్కి ఆహ్వానం అంతర్గత కలహాలకు కారణమని కాంగ్రెస్ పార్టీ తెలిపింది. “రాహుల్ గాంధీ కూడా ఆలోచనను ఇవ్వలేదు లేదా ఈ ఎంపికను ఇప్పటివరకు చర్చించలేదు,” ఈ అంశంపై బిజెపి నిరసనకారుల దుర్ఘటన తర్వాత ఈ వర్గాలు తెలిపాయి.

సీనియర్ పార్టీ నాయకుడు రమేష్ చెన్నితాల, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఊమెన్ చాందీ అక్కడ నుంచి పోటీ చేయాలన్న ఒప్పందం కుదుర్చుకోలేకపోవడంతో రాహుల్ గాంధీకి వాయనాడ్ సీటు ఇవ్వబడింది.

దక్షిణాది రాష్ట్రానికి చెందిన సందేశాన్ని కూడా బిజెపికి వ్యతిరేకంగా వామపక్షాలు పోరాడుతున్నాయని కూడా సోర్సెస్ వెల్లడించింది. కాంగ్రెస్ మరియు వామపక్షాలు ఎల్లప్పుడూ దక్షిణ రాష్ట్రంలో విమర్శలు ఎదుర్కొంటున్నాయి, అవి బెంగాల్లో తమ సంబంధాలను ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేశాయి.

బెంగాల్లోని గత అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు స్థానిక నాయకుల నుండి పట్టుదలతో ఉన్నప్పటికీ, రెండు పార్టీలకు మమతా బెనర్జీ తృణమూల్ కాంగ్రెస్కు వ్యతిరేకంగా అధికారంలోకి రాలేదు. ఈసారి, రాష్ట్ర 42 స్థానాలలో సంకీర్ణ చర్చలు మిడ్ వే ద్వారా పడిపోయాయి.

నిన్న, కేరళ కాంగ్రెస్ పార్టీ చీఫ్కు ఆహ్వానించిన తరువాత, సీనియర్ కాంగ్రెస్ నేత రాందీప్ సుర్జెవాలా మర్యాదపూర్వకంగా బ్రష్-ఆఫ్ ఇచ్చారు. “ప్రేమ, గౌరవం కోసం మేము వారికి కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నాం, అమేథీ తన కరమ్ భుమిగా ఉంటాడని, రాహుల్ జి కిపిసిసి అభ్యర్థనను సానుకూలంగా పరిశీలిస్తారని ఆయన అన్నారు.

ఉత్తర కేరళలోని వయనాడ్ నియోజకవర్గం నుండి పోటీ చేయాలని తమ అభ్యర్థనను అంగీకరించినట్లు స్థానిక నివేదికలు కేరళ కాంగ్రెస్ నాయకులు పేర్కొంటూ పేర్కొన్నారు.

ఇది బిజెపి శిబిరంలో చాలా సంతోషం కలిగించింది. రాహుల్ గాంధీ ప్రస్తుతం లోక్సభలో ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న అమేథీని గాంధీ కుటుంబానికి బలపరిచే స్మృతి ఇరానీ – అతను అమేథీ నుండి ఓడిపోతుండగా మిస్టర్ గాంధీ ఇతర ఎంపికలను చూస్తున్నాడని సూచించింది.

“అమేథీ అతన్ని నడిపించారు, ఇతరులు అతన్ని తిరస్కరించడంతో అతడిని ఇతర సీట్లు నుండి పోటీ చేయమని అభ్యర్థిస్తున్నారు” అని ఆమె హాష్ ట్యాగ్ # బాగ్ రహుల్బాగ్ను ఉపయోగించి హిందీలో ట్వీట్ చేసింది.

2014 లో రాహుల్ గాంధీని సీటు నుంచి ఇరానీ సవాలు చేశాడు. గత ఐదు సంవత్సరాలుగా, Ms ఇరానీ దశాబ్దాలు గాంధీ కుటుంబం విశ్వసనీయ నియోజకవర్గం, అనేక సార్లు సందర్శించారు. రాహుల్ గాంధీ తన ప్రజలను తీసుకువెళ్లేందుకు, ఏ అభివృద్ధిని తీసుకురావడంలో విఫలమైందని ఆమె ఆరోపించింది.

అమేథీకి పెద్ద ఎత్తున ప్రాజెక్టులు చేపట్టేందుకు కేంద్రం, రాష్ట్రంలో బిజెపి అధికారాన్ని గాంధీ అభివర్ణించారు.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.