అమెరికన్ ప్రజలు మొత్తం ముల్లెర్ నివేదికను చూద్దాం

జెఫ్ యాంగ్ క్వార్ట్జ్ మరియు ఇతర ప్రచురణలకు ఒక ప్రముఖ రచయిత అయిన CNN ఒపీనియన్కు తరచుగా సహకరిస్తుంది మరియు పోడ్కాస్ట్ యొక్క సహ-నిర్వాహకుడు “వారు వారు బ్రూస్ను కాల్ చేస్తారు.” అతను జాకీ చాన్ యొక్క ఉత్తమ-అమ్ముడైన స్వీయచరిత్ర, “ఐ యామ్ జాకీ చాన్” సహ రచయితగా మరియు మూడు చిత్రాల నవలల ఎడిటర్: “సీక్రెట్ ఐడెంటిటీస్,” “షాటర్డ్” మరియు రాబోయే “న్యూ ఫ్రాంటియర్స్.” ఈ వ్యాఖ్యానంలో వ్యక్తీకరించిన అభిప్రాయాలు రచయిత యొక్కవి. CNN లో మరిన్ని అభిప్రాయ వ్యాసాలను వీక్షించండి.

(CNN) ఆదివారం ప్రత్యేక న్యాయవాది యొక్క కార్యాలయం ద్వారా హామీ ఇచ్చిన 2016 ఎన్నికలలో రష్యన్ జోక్యంపై విచారణ పూర్తి ఫలితాలను జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్ పొందింది, కాంగ్రెస్కు పంపిణీ చేయబడిన మరియు ఇప్పటి వరకు ప్రజలకు విడుదల చేసిన మొత్తం సారాంశం అటార్నీ జనరల్ విలియం బార్ సృష్టించారు .

బార్, మీరు గుర్తుకు తెచ్చుకుంటూ, అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ చేత చిన్నపిల్లల్లో దర్యాప్తు బాధ్యతలు చేపట్టారు. ట్రంప్ పరిపాలన యొక్క సభ్యులకు గత జూన్లో ఒక మెమోలో, బార్ , నేరస్థుడిగా నేరారోపణ చేయబడలేదని మరియు ముల్లర్ యొక్క పనిని “మితిమీరిన విస్తారంగా” విమర్శించవచ్చని బర్ర్ సూచించారు .
మరియు బార్ర్ సమ్మషన్ యొక్క అసంతృప్తి – నాలుగు పేజీలు దీర్ఘ మరియు లోతుగా అటార్నీ జనరల్ యొక్క సొంత నిర్ణయాలు ముడిపడిన – ముగింపు కోసం పరిశోధన కోసం దాదాపు రెండు సంవత్సరాలు వేచిచూసిన ఒక దేశం కోసం ఒక అవమానకరమైన మరియు అవమానకరమైన వంటి చదువుతుంది. (బహుశా చాలా ముఖ్యమైనది, అటార్నీ జనరల్ గతంలో పేర్కొన్న అభిప్రాయంలో , న్యాయం యొక్క అడ్డంకి సాధ్యం కాదు “అధ్యక్షుడు మరియు అతని ప్రచారం వాస్తవానికి చట్టవిరుద్ధమైన కుట్రకు పాల్పడినట్లయితే తప్ప.”)
అటువంటి సున్నితమైన మరియు బోలు సారాంశాన్ని విడుదల చేయడం ద్వారా మన ప్రజాస్వామ్యానికి లోపల మరియు లోపల నుండి నిరంతర బెదిరింపును కల్పిస్తుంది – మాయా అనంతర పక్షపాత పుకార్లు మరియు కృత్రిమ శత్రు మత్తుమందులు మా ఇప్పటికే గాయపడిన ఎన్నికల వ్యవస్థ ద్వారా తమ మార్గాల్ని పురుగులనివ్వడానికి అనుమతించడం ద్వారా.
జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ జస్టిస్ డోనాల్డ్ జె. ట్రంప్ మరియు అతని అంతర్గత వృత్తాంతం యొక్క ప్రవర్తన గురించి విచారణ ప్రారంభించిన కొద్ది నెలల్లో అతని ప్రచారంలో, మీడియా, పండితులు మరియు రాజకీయ నాయకులు ప్రతి లీక్, సూచన, దాఖలు మరియు అపారదర్శక ఉచ్చారణను ఉపయోగించారు ప్రత్యేక న్యాయవాది కార్యాలయం నుండి వారి వ్యక్తిగత అజెండాలను అభివృద్ధి చేయడానికి ఒక సాధనంగా.
దీని ఫలితంగా, మా ప్రజాస్వామ్యం బహిర్గతమయ్యే ప్రమాదాన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి మనకు ఎంతో అవసరం అని – ముల్లర్ విచారణ అస్పష్టమైన రోర్స్చాచ్ బ్లాట్గా ఉంది, ఇది గుర్తించలేని విభిన్న దృక్కోణాల వర్ణపటంలో మరియు దాని ద్వారా ఫిల్టర్ చేయబడినది చెత్త మరియు క్రూరమైన పక్షపాత మరియు కుట్రపూరిత లెన్సులు.
మ్యులర్ యొక్క డజన్ల కొద్దీ నేరారోపణలు మరియు వారితో పాటు వచ్చిన దాఖలాలు నుండి మాకు ఇప్పటికే కొన్ని విషయాలు తెలుసు. మా రాజకీయ వ్యవస్థ శత్రు హ్యాకర్లు చొచ్చుకెళ్లింది ; మా డిజిటల్ సంస్కృతి తప్పుగా విరుద్ధంగా తప్పుడు మరియు వక్రీకరించిన సందేశాలతో పోయింది; ట్రంప్ యొక్క డెమోక్రాటిక్ ప్రత్యర్థి హిల్లరీ క్లింటన్ గురించి ట్రాంప్ ప్రచార అధికారులు మరియు అంతరంగికుల యొక్క ఆశ్చర్యకరమైన వ్యూహంతో విదేశీ గూఢచార కార్యకర్తలు పలుసార్లు సంకర్షణ పడ్డారు , ట్రంప్ విస్తారమైన ఆర్ధిక ప్రతిఫలాలను అందించే ట్రాంప్ డెమోక్రాటిక్ ప్రత్యర్థి హిల్లరీ క్లింటన్ మరియు పెట్టుబడిదారి యొక్క వ్యక్తిగత టెంప్టేషన్ .
ఇక్కడ భయం? ఈ కారకాలు ఇప్పటికే 2016 ఎన్నికలను పునరావృతమయ్యేలా చేశాయి, ఇది ఒక విపరీతమైన చారిత్రక అసాధారణత అనిపించింది. నిజం ఏమిటంటే, సంపూర్ణ నివేదిక యొక్క విషయాల ద్వారా కూడా, ఎవరికి అయినా, డిగ్రీ ట్రంప్ విజయం ఈ ప్రాణాంతక ప్రవాహాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది.
( CNN యొక్క నివేదన ప్రకారం “ప్రత్యేక న్యాయవాది నుండి రిపోర్ట్ మౌల్లెర్ యొక్క నివేదికను విడుదల చేయగల ప్రక్రియను నిర్ధారించడం మరియు ఇతర విషయాలతోపాటు గ్రాండ్ జ్యూరీ పదార్థం యొక్క స్క్రబ్బ్,” ఒక న్యాయ విభాగం అధికారి ప్రకారం “ప్రారంభమైంది” విడుదలకు సమయం లేదు.)
ఇంతలో, మ్యులర్ యొక్క విచారణ పూర్తి మరియు పూర్తి ఫలితాల లేకుండా, 2016 యొక్క అసాధారణ స్వభావం యొక్క ఒక తెలివిగా మరియు న్యాయమైన అన్పాకింగ్ లేకుండా మరియు అధ్యక్షుడికి ట్రంప్ యొక్క అధిరోహణ ఆకారంలో కలతపెట్టే అవాంతర దళాలు, మాకు ఒక ప్రతిబింబం వ్యతిరేకంగా మాకు vaccinate కోసం అసాధ్యం అదే 2020 లో మరియు దాటి.
ముల్లెర్ రష్యాతో కుట్రలో పాలుపంచుకున్నట్లు ఆరోపణ యొక్క ట్రంప్ను తీసివేసినప్పటికీ, విచారణ చిత్తడి గ్యాస్ యొక్క ఎర్రబడిన బుడగలు వదులుగా ఉండటానికి కారణమైంది, ఇది ట్రంప్ యొక్క సన్నిహిత సంబంధాలు మరియు లోతుగా విపరీతమైన విదేశీ నటుల మధ్య దుఃఖాన్ని సూచిస్తుంది. వ్యక్తులు ముల్లెర్ ఇంటర్వ్యూ చేసిన వ్యక్తుల శ్రేణి ఇచ్చినట్లయితే, నివేదిక ఆ కనెక్షన్లలో వివరాలను వెల్లడిస్తుంది.
ట్రూమ్ న్యాయాన్ని అడ్డుకున్నాడా అని ముల్లెర్ నిర్ణయిస్తాడు – “ఈ నివేదిక అధ్యక్షుడు ఒక నేరాన్ని నిర్ధారించలేదు, అది అతనిని నిర్లక్ష్యం చేయదు” అని పేర్కొంటూ – అమెరికన్ నివేదికలు అతను నివేదికలో అన్వేషించాలో లేదో తెలుసుకోవడానికి అర్హులే. ట్రంప్ మరియు అతని విశ్వసనీయ మిత్రుల యొక్క ప్రవర్తన సంక్లిష్టమైనది మరియు బహుశా రాజీ పడటంతో, అగ్నిమాపక సిబ్బందిని కాల్చడం లేదా బెదిరించడం ద్వారా, దర్యాప్తుదారులను నిందించడం మరియు దాని ఫలితాలను ముందే తొలగించడం ద్వారా అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి.
నిజాయితీ లేని పరిశోధనలో జాగ్రత్తగా విచారణ ద్వారా వచ్చాక, మేము ఊహించటానికి వదిలేము. ఇది ఊహాగానాలు ముగించడానికి సమయం.
పూర్తి నివేదిక యొక్క విడుదల అమెరికన్లు ట్రంప్ మరియు అతని ప్రజలు 2017 మరియు 2018 లో చేసాడు ఏమి చుట్టూ నిమగ్నమై ఫాన్సీ (లేదా కాదు) యొక్క అంతం లేని విమానాలు గ్రౌండ్ కాదు. కానీ అది వేధించే ఒక ప్రక్రియ మూసివేత అందించడానికి ప్రారంభమవుతుంది నాయిల యొక్క రెండు వైపులా విఘాతం కలిగించగా, మన రాజకీయ వ్యవస్థ యొక్క పునాదిని రక్షించడానికి అవసరమైన కాంగ్రెస్ మరియు అమెరికా ఎలక్ట్రానిక్ విమర్శనాత్మక సాధనాలను కూడా ఇస్తోంది. 2020 ఎన్నికలలో మాకు ముందు ఉన్న ఎంపికలను పారదర్శకంగా అంచనా వేయడానికి మేము సాధనాలను కలిగి ఉండాలి.
ఈ తదుపరి ప్రచార చక్రం ప్రారంభంలోకి రావడానికి ముందే, త్వరలోనే మాకు ముల్లర్ యొక్క నివేదికను తక్షణమే అందించడానికి అటార్నీ జనరల్ విల్లియం బార్లో ఇది బాధ్యత వహిస్తుంది. ఇలా చేయడం సిద్ధాంత సిద్ధాంతం కాదు – కానీ మన రిపబ్లిక్ యొక్క ప్రధాన సూత్రాలకు విధి.