క్వాలిఫైయింగ్ ట్వీక్స్, టెక్సాస్కు ముందు స్థానంలో నిరోధం జోడించారు – NASCAR

Qual1 1

టెక్సాస్ మోటర్ స్పీడ్వేలో రాబోయే రేసు వారాంతానికి ముందే మూడు NASCAR జాతీయ సిరీస్ కోసం NASCAR జట్లు ఒక మెమోలో క్వాలిఫైయింగ్ ప్రక్రియ నవీకరణలను నిర్వహిస్తుంది.

గోల్: ఆటో క్లబ్ స్పీడ్వే వద్ద తుది రౌండ్ తరువాత పిట్ రహదారిపై ఉత్తీర్ణతను సాధించడం మరియు అన్ని 12 మాన్స్టర్ ఎనర్జీ NASCAR కప్ సిరీస్ డ్రైవర్లు ఒక అధికారిక ల్యాప్కి లాగ్ చేయడానికి సమయం / ముగింపు రేఖకు ఇది చేయడంలో విఫలమయ్యాయి.

టెక్సాస్ వద్ద ప్రారంభమవుతుంది, క్వాలిఫైయింగ్ రౌండ్లలో ఏదైనా ల్యాప్ తీసుకోని ఏదైనా డ్రైవర్ సెషన్లో గతంలో పోస్ట్ చేసిన అన్ని సార్లు అనుమతించబడదు – ఇది మునుపటి రౌండ్ సమయంలో తిరిగి పడిపోవటానికి బదులుగా, ఆ డ్రైవర్ వెనుక నుండి రేసును ప్రారంభిస్తుంది . అదనంగా, పిట్ రహదారి నుండి బయటకు వచ్చే నుండి ఇతర డ్రైవర్లను నిషేధించే విధంగా పిట్ రహదారిని అడ్డుకున్న ఏ డ్రైవర్ – పెనాల్టీకి పాల్పడినప్పుడు, ఆ జట్టు యొక్క పోస్ట్ క్వాలిఫైయింగ్ వేగం మరియు / లేదా అదనపు క్వాలిఫైయింగ్ రౌండ్ల నుండి కారుని అనర్హులుగా అనుమతించడం వంటివి పెనాల్టీకి పాల్పడతాయి.

“ఆటో క్లబ్లో అంతర్గతంగా ఉన్న సమస్య స్పష్టంగా ప్రతి ఒక్కరికి చివరకు వేచి ఉంది మరియు ప్రజలందరి ఆటలను అడ్డుకుంటూ మరియు ఆటలన్నిటినీ ఆడటంతో పిట్ రహదారి చివరలో నిరాటంకంగా ఉండటం” అని NASCAR సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ స్కాట్ మిల్లెర్ NASCAR.com కి చెప్పాడు . “సో నిజంగా, మేము నియంత్రణ తిరిగి మరియు పిట్ రహదారి మరియు డ్రైవర్లు వదిలి మార్గం బయటకు చేయాలనుకుంటున్నాము.

“ప్రతి పోటీదారుడు వారు విడిచి వెళ్లాలనుకున్నప్పుడు పిట్ రహదారి వదిలి వేరొకరి యొక్క దయ వద్ద ఉండకూడదని మేము కోరుకుంటున్నాము.”

టెక్సాస్ వద్ద ప్రారంభమై, వెంటనే క్వాలిఫైయింగ్ ప్రయత్నం చేయని వాహనాలు NASCAR చేత రూపొందించబడిన ట్రాక్-నిర్దిష్ట ప్రాంతంలో నిర్వహించబడతాయి. ఒక వాహనం ఆ ప్రాంతం నుండి బయలుదేరిన తర్వాత, అది నేరుగా రేస్ ట్రాక్పై కొనసాగి ఉండాలి – అది పిట్ రహదారి చివరలో ఆపడానికి మరియు ఒక క్రీడల క్రీడలో వేచి ఉండదు.

సమూహం క్వాలిఫైయింగ్ నిర్మాణం మారదు – మూడు రౌండ్లలో మొదటిది 10 నిమిషాలు, రెండవ రౌండ్ ఐదు నిమిషాలు మరియు మూడవ మరియు ఆఖరి రౌండ్ ఐదు నిమిషాలు ఉంటుంది.

పరిశ్రమలో జట్లు మరియు ఇతరులతో కలిసి ఈ నవీకరణను NASCAR చేరుకున్నామని మిల్లెర్ చెప్పాడు, మరియు కొన్ని ఎంపికలను పరిగణలోకి తీసుకున్నారు.

కాదు ఒక: చిన్న ట్రాక్ మరియు ఇంటర్మీడియట్ వద్ద ఒకే కారు అర్హత తిరిగి.

“మనం నిజం కావాలని కోరుకునే వాటిలో ఒకటి ఒకే కార్-క్వాలిఫైయింగ్కు వెళ్ళకుండా ఉండదు,” అని మిల్లెర్ చెప్పాడు. “ఏకైక కారు అర్హత రెండు విషయాలు – ఇది బోరింగ్ మరియు అది ఖరీదైన ఉంది. ఇది మంచి షోని సృష్టించదు.

“ఎప్పుడైనా మేము ట్రాక్పై వెళ్తాము అది ఒక ప్రదర్శన అయి ఉండాలి. ఖచ్చితంగా, మేము మొదటి మరియు అన్నిటికంటే, రేసింగ్ వ్యాపారంలో ఉన్నాయి. కానీ మేము ప్రదర్శన వ్యాపారంలో కూడా ఉన్నాము. మేము ఖచ్చితంగా మా అభిమానులను చూడటం మరియు వాటిని తిరిగి చూసి జాతి చూడటం గురించి సంతోషిస్తున్నాము.