ప్రత్యేకమైన: డిఫెన్స్ డిపార్ట్మెంట్ కొత్త సరిహద్దు గోడ కోసం సైట్లు స్కౌటింగ్ ప్రారంభమవుతుంది

వాషింగ్టన్ (సిఎన్ఎన్) రెండు శాఖల అధికారుల ప్రకారం అమెరికా భౌగోళిక సరిహద్దులను నిలబెట్టుకోవటానికి రక్షణ శాఖ డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ అమెరికా-మెక్సికో సరిహద్దులో ఉంది.

యువా, అరిజోనా, ఎల్ పాసో సెక్టార్లో న్యూ మెక్సికో భాగం, టెక్సాస్, సైట్లు చూడటం వంటివి ఉన్న 10 మంది సిబ్బందితో కూడిన ఇంజనీర్లు మరియు నిపుణుల చిన్న బృందాలు.
ప్రతి అంచనా ఏడు రోజులు పడుతుంది. ఏప్రిల్ మధ్యలో జరిగే నిర్మాణ సంస్థల ఒప్పందాల పురస్కారంతో ఏప్రిల్ చివరిలో ఫార్మల్ ఇంజనీరింగ్ సర్వేలు అనుసరించబడుతున్నాయి.
హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ శాఖ పర్యావరణ ఉపసంహరణకు సంబంధించినది కాదా అనేదానిపై ఆధారపడి, చివరి నిర్మాణం మేలో చివరికి నిర్మాణం ప్రారంభమవుతుంది, ఇది కొన్నిసార్లు నిర్మాణాన్ని వేగవంతం చేయడానికి చేయబడుతుంది. కొత్త నిర్మాణం ఇటీవల పెంటగాన్ బదిలీ $ 1 బిలియన్ ద్వారా నిధులు పొందుతాయి.
రక్షణ మరియు హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ విభాగాలు వెంటనే వ్యాఖ్యలకు అభ్యర్థనలను తిరిగి ఇవ్వలేదు.
పెంటగాన్ కాంగ్రెస్కు 1 బిలియన్ డాలర్ల బదిలీకి అధికారం ఇచ్చినట్లు నోటిఫై చేసిన వెంటనే ఈ నిర్ణయం వస్తుంది. దక్షిణ సరిహద్దు సరిహద్దులో 57 మైళ్ళ ఫెన్సింగ్ను నిర్మించటానికి నిధులు సమకూరుతున్నాయి, ఈ ప్రదేశంలో రోడ్లు మరియు ఇతర చర్యలను పెంచటంతో పాటు.
సోమవారం రాత్రి ప్రాజెక్ట్ కోసం ప్రణాళిక మరియు నిర్మాణం ప్రారంభించడానికి ఆర్మీ కార్ప్స్ ఆఫ్ ఇంజనీర్స్ అనుమతించబడింది. రక్షణ శాఖ కార్యదర్శి ప్యాట్రిక్ షనాహాన్ హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ కార్యదర్శి కిర్స్టేజెన్ నీల్సెన్కు పంపిన లేఖ ప్రకారం ఈ విభాగం సరిహద్దులోని యుమా, ఎల్ పాసో విభాగాల వద్ద 18 అడుగుల ఎత్తు ఫెన్సింగ్ వైపు నిధులను నిర్దేశిస్తుంది.
పరిపాలన గతంలో అది భవిష్యత్తులో ఏదో ఒక సమయంలో అదనపు $ 1.5 బిలియన్ మారవచ్చు యోచిస్తోంది.
ఫిబ్రవరిలో, అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ గోడ నిర్మాణానికి బిలియన్ డాలర్ల విలువను పెంచుకోవడానికి జాతీయ అత్యవసరతను ప్రకటించింది. తన ప్రకటన భాగంగా, అతను కొత్త గోడ నిర్మాణం పాక్షికంగా ఫండ్ కోసం కౌంటర్డ్రాగ్ సొమ్ములో ఉపయోగం దర్శకత్వం. ప్రకటన ప్రకారం, ఇతర నిధులు కూడా సైనిక నిర్మాణ నిధులు సహా గోడ మరియు సంబంధిత అవస్థాపన నిర్మించడానికి అంకితం చేయవచ్చు.
సరిహద్దు పెరుగుదల దాటుతున్న వలసదారుల సంఖ్య, ఈ వారం ట్రంప్ కాంగ్రెస్ పార్టీ డెమోక్రాట్లపై తన దాడులను పునరుద్ధరించింది.
“మన దక్షిణ సరిహద్దులో జాతీయ అత్యవసర పరిస్థితి ఉంది.మాదిన ఇమ్మిగ్రేషన్ చట్టాలను సవరించుట అవసరం ఉన్నది – Dems అవసరమైన వాటిని చేయడానికి తిరస్కరించాయి.ప్రశ్న సమస్యను వెంటనే పరిష్కరిస్తుంది! మెక్సికో, ప్రపంచంలోని బలమైన ఇమ్మిగ్రేషన్ చట్టాలతో, చట్టవిరుద్ధ వలస సహాయంతో తిరస్కరించింది & మందులు! ” T గురువారం ట్వీట్ ట్వీట్ చేశాడు.
ట్రంప్ జాతీయ అత్యవసర ప్రకటన డెమొక్రాట్లు మరియు రిపబ్లికన్ల నుండి వ్యాజ్యాల పెత్తనం మరియు పుష్కలంగా లేవనెత్తింది. సోమవారం, సెనేట్ డెమొక్రాట్లు ఫెన్సింగ్ నిర్మించడానికి డబ్బు బదిలీ అభ్యంతరం, Shanahan ఒక లేఖ మాట్లాడుతూ “వారు డిపార్ట్మెంట్ రాజకీయ జోక్యం అనుమతి మరియు పెంపుడు ప్రాజెక్టులు ముందుకు సమీపంలో, క్లిష్టమైన సంసిద్ధత సమస్యలను ముందుకు రాబోయే పెంపుడు జంతువులు సైనిక. ”
కస్టమ్స్ మరియు బోర్డర్ ప్రొటెక్షన్ ఇప్పటికే దాని అడ్డంకులు అప్డేట్ పని.
CBP ప్రకారం, ఈ సంస్థ శాన్ డియాగో మరియు ఎల్ సెంట్రో, కాలిఫోర్నియా, శాంటా తెరిసా, న్యూ మెక్సికో మరియు ఎల్ పాసో, టెక్సాస్లలో పాత డిజైన్ల స్థానంలో సుమారుగా 40 మైళ్ల గోడను నిర్మించేందుకు 2017 ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఉపయోగించింది.
ఒక CBP అధికారి చెప్పారు “ఈ అవరోధం శిధిలమైన అవస్థాపన స్థానంలో” కార్లు సగం ఆపడానికి వాహనం అవరోధం ఇది సగం, కానీ ప్రజలు సులభంగా దానిపై అడుగు చేయవచ్చు.
CBP కూడా గతంలో “శాన్ డియాగో సెకండరీ పునఃప్రారంభం, మొదటి 2018 లో నిధులు సమకూర్చిన మొదటి ప్రాజెక్టును ప్రారంభించింది” అని పేర్కొంది, “ఏ అడ్డంకిని ప్రస్తుతం ఉన్న కొత్త గోడ ప్రాజెక్ట్, ఏప్రిల్ లో హిడాల్గో కౌంటీలో ప్రారంభించటానికి ఊహించబడింది. రియో గ్రాండే వ్యాలీ సెక్టార్. ”
రియో గ్రాండే వ్యాలీ విభాగంలో సుమారు 55 మైళ్ల కొత్త అడ్డంకులకు ఫిబ్రవరిలో ఆమోదించిన వ్యయం బిల్లు 1.375 బిలియన్ డాలర్లు.
దిద్దుబాటు: సరిహద్దులోని వ్యక్తుల స్థానాన్ని ప్రతిబింబించేలా ఈ కథనం నవీకరించబడింది.