Q1CY19, యురి, టోటల్ ధమల్, కేసరి, గుల్లీ బాయ్ బాలీవుడ్ – Moneycontrol.com

జోగిందర్ ట్యూటేజా

ఒక రికార్డు సృష్టించబడింది: బాలీవుడ్ చరిత్రలో ఒక క్యాలెండర్ సంవత్సరం మొదటి త్రైమాసికంలో బాక్స్ ఆఫీసు వద్ద 1,000 కోట్ల రూపాయల సేకరణకు దారితీసింది.

నూతన సంవత్సర కాలం తర్వాత జనవరి మొదటి వారాల వారంలో గందరగోళ పరిస్థితులుగా పరిగణించబడుతున్నప్పటికీ, మార్చ్ వరకు వచ్చే రోజులు పరీక్ష సీజన్ కారణంగా తగినంత లాభదాయకంగా లేవు. ఈ కారణంగా, చిత్ర నిర్మాతలు సంవత్సరానికి మొదటి త్రైమాసికంలో పెద్ద సినిమాలను తీసుకురావడాన్ని సాధారణంగా సిగ్గుపడతారు.

ఏదేమైనప్పటికీ, 2019 సంవత్సరం మినహాయింపుగా ఉంది మరియు అది సగం డజను చలన చిత్రాల్లో మెజారిటీ కోసం కూడా చెల్లించింది, ఇది మంచి విజయాన్ని సాధించింది. దాని ఫలితంగా, రూ. 1,000 కోట్ల మైలురాయి ఇప్పుడు ఉల్లంఘించబడుతోంది – గత కొద్ది సంవత్సరాలలో చూస్తే ముందు ఎప్పుడూ జరగనిది.

పద్మావత్ రూ. 300 కోట్లు, బాగ్ఘి 2 రూ .166 కోట్లు భారీగా పరుగులు చేసుకొని ఈ రికార్డుకు 2018 సంవత్సరానికి దగ్గరగా వచ్చింది. ఫలితంగా మొదటి త్రైమాసికం రూ .914 కోట్లు.

కేవలం 2017 సంవత్సరానికి కేవలం రూ. 650 కోట్లు మాత్రమే రావీస్ , జాలీ ఎల్ఎల్బి 2 , బద్రీనాథ్ కీ దుల్హనియా , కబీలు రూ .100 కోట్లు దాటిపోయాయి . 2016 సంవత్సరానికి ఎయిర్విఫ్ట్ మాత్రమే రూ. 100 కోట్ల క్లబ్ చిత్రం కాగా అంత త్రైమాసికం రూ. 550 కోట్లు.

ఇప్పుడు 2019 లో రూ. 1,000 కోట్ల విలువైన సినిమాలకు యురి – ది సర్జికల్ స్ట్రైక్ , టోటల్ ధమల్ , కేసరి , గుల్లీ బాయ్ , మణికర్నిక – ఝాన్సీ రాణి , లుకా చుపిపి మరియు బాద్లా ఉన్నారు . ఆసక్తికరంగా, మణికర్ణిక ని నిలబెట్టుకోవడం – ఝాన్సీ రాణి , అన్ని ఇతర సినిమాలు ఇప్పటికీ థియేటర్లలో నడుస్తున్నాయి.

చాలా పెద్దది యురి – ది సర్జికల్ స్ట్రైక్, ఇది దాదాపుగా 25 శాతం ఈ మూలాలో ఉంది. రూ. 245 కోట్లు, ఈ సినిమా కి అన్ని కాలాల బ్లాక్ బస్టర్గా ఉండి, ఇప్పటికీ పాదయాత్రలను తీసుకుంటోంది. ఇది రూ. 8.20 కోట్లతో మొదలు పెట్టినప్పటికీ, ఆదిత్య ధర్ దర్శకత్వం వహించిన చిత్రం దాని సేకరణ 30 రెట్లు అధికం చేసింది, ఇది ఇలాంటి ప్రారంభానికి ముందు ఎప్పుడూ జరగలేదు.

ఇంతక్రితమే వచ్చిన చిత్రం మొత్తం ధమల్ మరియు ఇంద్రా కుమార్ దర్శకత్వం వహిస్తున్నది, ఇప్పటికే రూ. 150 కోట్ల దాటిన సూపర్ హిట్గా ఉద్భవించింది. సాధారణ అనుమానితులు రితేష్ దేశ్ముఖ్, అర్షద్ వార్సీ మరియు జావేద్ జాఫ్రీలతో ప్రేక్షకులచే అజయ్ దేవగన్, అనిల్ కపూర్ మరియు మాధురి దీక్షిత్ నేతృత్వంలోని బహుళ-నటులు.

రూ. 150 కోట్ల మార్క్ను వేసే మరో చిత్రం ప్రస్తుత కేసరి ప్రస్తుతం 100 కోట్ల క్లబ్లోకి ప్రవేశించింది. వాస్తవానికి, అక్షయ్ కుమార్ నటుడు రూ .900 కోట్ల మధ్య వ్యత్యాసానికి 1,000 కోట్ల రూపాయల వంతెనకి సహాయపడింది, అందుచే బాలీవుడ్ను జరుపుకోవడానికి మంచి కారణం ఇస్తూనే ఉంది. ఈ నెల చివరిలో మొదటి త్రైమాసికానికి రూ .1000 కోట్ల విలువను పెంచుకోవాలి.

ప్రస్తుత సీజన్ గురించి మంచి భాగం వివిధ రకాలుగా ఉన్న చలనచిత్రాలు బాగా చేస్తున్నాయి. గుల్లీ బాయ్ చాలా పెద్దదిగా వ్యవహరిస్తుండగా, అది రూ. 140 కోట్లు వసూలు చేసింది. రణవీర్ సింగ్ మాస్సి సిమ్బా నుండి తాజాగా వచ్చారు మరియు జోయా అఖ్తర్ దర్శకత్వ వ్యవహారం క్లీన్ హిట్గా మారిపోయాడు .

మరొక వైపు, కంగనా రానాట్ అందంగా చాలామంది చేసాడు, మణికర్ణిక – ఝాన్సీ మహారాణి విజయం సాధించింది. ఈ చిత్రంతో సరియైన ప్రతికూలత ఉన్నప్పటికీ, ఆమె తన గడ్డంని నిలబెట్టుకుంది, దాని ఫలితంగా ఈ చిత్రం రూ .90 కోట్లు దాటిపోయింది.

ఇటీవలి కాలంలో ఇన్వెస్ట్మెంట్ ఆఫ్ రిటర్న్ (ROI) కొన్నింటిని ఆస్వాదించిన సినిమాలు లూకా చుపి మరియు బాద్లా . రెండూ రూ. 30 కోట్ల బడ్జెట్ను కలిగి ఉన్నాయి, ఇంకా రంగస్థల వ్యాపారం ఆనేకమైనది.

కార్తీక్ ఆర్యన్ ప్యార్ కా పన్న్చ్కమా 2 మరియు సోనూ కే టిటి కీ స్వీటీల విజయాలపై అధిక విజయాన్ని సాధించాడు మరియు అతను వేరే జట్టుతో ఉన్న లూకా చుపితో బాగా స్కోర్ చేయటానికి ఒక ఆమ్ల పరీక్షను కలిగి ఉన్నాడు. నిర్మాత దినేష్ విజన్తో ఉత్పత్తి, మార్కెటింగ్, విడుదల విడుదల కావడంతో, క్రిటి సనన్ తన మనోజ్ఞతను తెచ్చింది, రూ .90 కోట్లు దాటిన లూకా చుపిపి .

బద్లా కొరకు , ఇది బలం నుండి బలంగా పెరిగింది. ఈ తరహా చిత్రాల్లో (ఏ ఒక్క గది అమరికతో పాటలు సస్పెన్స్ ఉత్కంఠభరితమైనవి) చాలా అరుదుగా ఉన్నాయి మరియు ఇంకా సుజోయ్ ఘోష్ దీనిని తీసివేయటానికి ఒక నమ్మకం ఉంది. షాహూఖ్ ఖాన్, సునీర్ ఖేటర్పాల్, అమితాబ్ బచ్చన్, తపస్సీ పనుల నుంచి వచ్చిన మద్దతును ఇక్కడ పెద్ద పెద్ద పంపిణీని ఇచ్చారు. ఈ సినిమా 75 కోట్ల రూపాయలు గడిచిపోయింది.

వెయ్యి కోట్ల విలువైన సినిమాలకు సంబంధించి పెద్ద మొత్తంలో అందించిన సినిమాలలో ఏక్ లడ్కీ కో డెఖో ఐసా లాగా , ఎందుకు చీట్ ఇండియా , సోచిరియా ఉన్నాయి . ఈ మూడు చిత్రాల్లో రూ. 40 కోట్ల కన్నా తక్కువ కలయిక వ్యాపారాన్ని కలిగి ఉంది.

అమావాస్ , ఫొటోగ్రాఫ్ , మిలన్ టాకీస్ , ఫ్రాడ్ సయ్యన్ , రంగీలా రాజా మరియు బంబైరియా రూపంలో కూడా కొన్ని ఇతర ఫ్లాప్లు ఉన్నాయి.

అదృష్టవశాత్తూ, థాకరే , యాక్సిడెంటల్ ప్రైమ్ మినిస్టర్ల నుంచి వచ్చిన బోనస్ నంబర్లు రూ. 60 కోట్లకు పైగా వసూలు చేశాయి. కవరేజ్ వ్యవహారాలుగా మారడంతో, వారు తమ ప్రారంభ వారంలో కనీసం బాక్స్ ఆఫీసుని తీస్తారు.

ఇప్పటివరకు సృష్టించిన రికార్డు అపూర్వమైనది అయినప్పటికీ, 2019 రెండవ త్రైమాసికంలో ఏ మాత్రం మెరుగ్గా ఉంటుందో చూద్దాం. రాంగో అక్బర్ వాల్టర్ , అర్జున్ పాటియాలా , కబీర్ సింగ్ , ఇండియా మోస్ట్ వాంటెడ్ , మెంటల్ హై కాయ , ది జోయా ఫాక్టర్ వంటి అనేక ఇతర ఆసక్తికరమైన సినిమాలను భారత్ , కలాంక్ , ది స్టడెంట్ ఆఫ్ ది ఇయర్ 2 మరియు డి డి ప్యార్ డీ విడుదల చేశారు. మలాల్ తెరలు కూడా కొట్టే వరకు పరుగెత్తడంతో , బాలీవుడ్ కోసం మరో రూ .1000 కోట్ల విలువైనది .

క్యూ 1 లో రూ .1,000 కోట్లకు పెద్ద మొత్తంలో అందించేవి:

యురి – శస్త్రచికిత్స సమ్మె: రూ .245 కోట్లు
మొత్తం Dhamaal: రూ 152 కోట్ల
గుల్లీ బాయ్: రూ. 140 కోట్లు
కేసరి: రూ. 100 కోట్లు (మరియు లెక్కింపు)
మణికర్ణిక – ఝాన్సీ రాణి: రూ. 92 కోట్లు
లూకా చుపిపి: రూ .90 కోట్లు (లెక్కింపు) బాద్లా: 77 కోట్లు (మరియు లెక్కింపు) (జోగిందర్ ట్యూట్జే ఒక వాణిజ్య నిపుణుడు మరియు చలన చిత్ర విమర్శకుడు మరియు సినిమాలకు సంబంధించిన ఏదైనా గురించి మాట్లాడటం మరియు వ్రాయడం ఇష్టపడతారు.