డంబో మూవీ రివ్యూ: టిమ్ బర్టన్ ఫిల్మ్ అన్నీ ది ట్రిప్పింగ్స్ ఆఫ్ ఏ విలక్షణ డిస్నీ ఫేర్ – న్యూస్ 18

Dumbo Movie Review: Tim Burton Film Has All the Trappings of a Typical Disney Fare
పెద్దలు ‘డంబో’ అనుమతించదగినదిగా కనుగొన్నప్పుడు, పిల్లలను పూర్తి ఆనందంతో నింపడం ఖచ్చితంగా.
డంబో
దర్శకుడు: టిమ్ బర్టన్
నటీనటులు: కోలిన్ ఫర్రేల్, మైఖేల్ కీటన్, డానీ డేవిటో, ఎవా గ్రీన్, అలాన్ ఆర్కిన్, నికో పార్కర్, ఫిన్లే హాబిన్స్, రోషన్ సేత్, డియోబియా ఒపరే, షారన్ రూనే, ఫిల్ జిమ్మెర్మాన్, డగ్లస్ రీత్, జోసెఫ్ గట్

దర్శకుడు టిమ్ బర్టన్ యొక్క

డంబో

అదే పేరుతో డిస్నీ యొక్క 1941 యానిమేటెడ్ క్లాసిక్ నుండి ప్రేరణ పొందిన ఒక ప్రత్యక్ష-యాక్షన్ చిత్రం. ఈ ఫాంటసీ అడ్వెంచర్ చిత్రం, ఒక విలక్షణమైన డిస్నీ ఛార్జీలన్నింటితో, ఒక శిశువు ఏనుగు కథ, ఇది తన అదనపు పెద్ద చెవులను ఫ్లై చేయడానికి ఉపయోగిస్తుంది.

ప్రారంభ సర్కస్ల యొక్క దోపిడీ, బెదిరింపు ప్రపంచంలో, 1920 లో సెట్, డంబో మాక్స్ మెడిసి (డానీ డెవిటో) చెందిన ఒక సర్కస్ లో బందిఖానాలో జన్మించాడు.

సర్కస్ వ్యాపారం చాలా బాగా చేయలేదు. విఫలమయిన ప్రేక్షకులతో, మాక్స్ ఎప్పుడూ క్రేబ్ మూడ్లో ఉంటుంది. ఇంతలో, కోల్ట్ (కోలిన్ ఫర్రేల్) తన ఒకసారి ఒక నక్షత్రం గుర్రపు స్వారీ, ఇప్పుడు మొదటి ప్రపంచ యుద్ధంలో నుండి తొలగించబడిన చేతులతో తిరిగి వచ్చాడు, సర్కస్లో తాను తిరిగి సర్దుబాటు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు.

మాక్స్ తన నక్షత్ర ఏనుగు, జంబోకు బాధ్యత వహిస్తాడు, ఇప్పుడే గర్భవతి మరియు జన్మనివ్వడం.

పిల్లవాడిని ఏనుగు ఒక పనికిమాలినట్లుగా కనిపిస్తున్నందున, దూడ పుట్టిన తరువాత మాక్స్ నిరాశ చెందుతుంది. పెద్ద చెవులు మరియు పైకి లేచినప్పుడు, దూడ ‘డంబ్’ కనిపిస్తుంది. అనుకోకుండా అక్షరాలు ఒక ప్రమాదవశాత్తు గందరగోళం తో, అది ‘డంబో’ అని పిలుస్తారు.

తన సర్కస్ వ్యాపారం విఫలమవడంతో, మాక్స్ తన ఖర్చులను సమతుల్యం చేయడానికి పచిఎడమ్ తల్లి మరియు కొడుకు విడిపోతుంది.

ఏనుగులను చూడడానికి కోల్ట్ నియమించబడతాడు, అతని మిత్రులైన మిల్లి మరియు జో అతను దాని గురించి కంటే మరింత ఆశ్చర్యపోయారు. డంబోతో పిల్లలు మరింత అర్ధవంతమైన బంధాన్ని అభివృద్ధి చేస్తారన్నది ఆశ్చర్యం. శిశువు ఏనుగును దాని తల్లితో తిరిగి ఎలా కలపడం, కథనం యొక్క క్రూక్స్ను ఏర్పరుస్తుంది.

ఈ కథ హెలెన్ అబెర్సన్ మరియు హారొల్ద్ పెర్ల్ చేత అసలు నవలపై ఆధారపడినప్పటికీ, ఇహ్రేన్ క్రుగేర్ రచించిన చిత్రానికి సంబంధించిన స్క్రీన్ప్లే ఆధునిక డిస్నీ చలన చిత్రాల అన్ని ఉచ్చులను కలిగి ఉంది; దాదాపు అనాధకుడిగా ఉన్న హీరో, అతనికి వ్యతిరేకంగా పథకాలు వేసేవాడు, డబుల్ యాక్ట్, విశ్వసనీయ సైడ్కిర్లు మరియు సలహాదారులు మరియు హీరోయిన్ యొక్క చేతుల్లో దాదాపు అప్రయత్నంగా ఉన్న భూతాలను ఇద్దరు చిన్న పాత్రలు చేస్తారు.

ఈ సందర్భంలో, మేము ఎవా గ్రీన్ ను ఫ్రెంచ్ గా, ట్రాపెజె కళాకారుడు కొలెట్టే గా కలిగి ఉన్నాము, అతను బాండ్కు ప్రయత్నిస్తాడు మరియు డంబోను ప్రయాణించటానికి తెలుసుకుంటాడు. డంబో మరియు మిడిసి బృందంలోని ఇతర బందీలను నిర్వహిస్తున్న డ్రీమ్ల్యాండ్ యజమాని క్రాస్ వాండేవర్ (మైఖేల్ కీటన్) ను చూడటం ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది.

తన ప్రతి చర్య మరియు ముఖ కవళికలను పూడ్చిపెట్టినందుకు చాలా దూరం వెళుతున్న అబ్సెసివ్ వివరణాత్మక CGI తో డంబో తన జీవితాన్ని తీసుకువస్తాడు. అతని పెద్ద పూలు కళ్ళు మరియు flapping అభిమాని లాంటి చెవులు అతనికి చాలా పూజ్యమైన చేయండి.

ఒక డిస్నీ చలన చిత్రంగా ఉండటం వలన అతనికి ఏ మాత్రం జరిగేది ఏమీ లేదని మాకు తెలుసు, కానీ అతను తన జీవితాన్ని దుర్భరింపజేయడానికి పట్టుబట్టే కొంతమంది అజ్ఞాత వ్యక్తులు కారణంగా అతను కదిలిపోయే పరిస్థితులలో అతను నాడీగా మారడం సులభం.

మొత్తంమీద, పెద్దలు ఈ చిత్రం అనుమతించదగినదిగా ఉండగా, పిల్లలను పూర్తిగా ఆనందించేలా చేస్తారు.

రేటింగ్:

3/5