సూర్యకాంత్ – మూవీ రివ్యూ – తెలుగు సినిమా

తారాగణం & క్రూ:

సినిమా: సూర్యకాంతం
తారాగణం: రాహుల్ విజయ్, నిహారిక కొనిడెల, పెర్లెన్ భేషనియా, శివాజీ రాజా మరియు ఇతరులు
సంగీతం: మార్క్ కె రాబిన్
సినిమాటోగ్రఫీ: హరి జస్టి
సంపాదకుడు: రవితేజ గిరిజాల
కళా దర్శకుడు: అవినాష్ కొల్లా
సాహిత్యం : కృష్ణ కాంత్
నిర్మాతలు: సందీప్ యర్మ్రెడ్డి, శ్రజన్ యారాబోలు మరియు రామ్ నరేష్
రచన మరియు దర్శకత్వం: ప్రణీత్ బ్రమంధపల్లి
విడుదల తేదీ: మార్చి 29, 2019
CBFC రేటింగ్: యు

అది దేని గురించి?
పెల్లి చోపూల రోజున, అబ్బీ (రాహుల్ విజయ్) అమ్మాయిని ప్రేమించిన అమ్మాయి గురించి పూజ (పెర్లేన్) అని చెబుతాడు. ఆమె సూర్యకాంతం (నిహారిక), ఒక అసాధారణ అమ్మాయి, ఆమె నిరంతరం రోజులు కనిపించకుండా పోతుంది మరియు నీలం రంగులో కనిపిస్తుంది. అతను ఆమెను చాలా ఇష్టపడ్డారు. అతను ఆమెను ఇష్టపడటం మొదలుపెట్టాడని అనుకున్నప్పుడు, ఆమె హఠాత్తుగా ఎక్కడా కనిపించదు. నెలల పాస్. అతను తనకు మంచిని వదిలేశాడని మరియు పూజను వివాహం చేసుకోవాలని ఒప్పుకుంటాడు. ఈ క్రొత్త అమ్మాయితో కొత్త జీవితాన్ని ప్రారంభించేటప్పుడు సూర్యకాంతం తన జీవితం గందరగోళానికి దారితీస్తుంది.

విశ్లేషణ
‘సూర్యకాంగం’ కొత్తగా వచ్చిన ప్రణీత్ బ్రహ్మాండపల్లి దర్శకత్వం వహించగా, ముందుగానే ‘ముద్దుపాపు అవకయ్’ అనే నవలలో నహికీక నటించారు. ఈ తొలి చిత్రం లో దర్శకుడు అదే వెబ్ సిరీస్ కామెడీ సీక్వెన్సులను ఈ కథానాయకుడి కథను వివరించడానికి ఉపయోగించాడు. నిఖికాకా యొక్క ‘గాన్ గర్ల్’ చట్టం మినహా, ఇద్దరు అమ్మాయిల మధ్య దొరికిన బాలుడి కథ ఈ కొత్త కథలో కొత్తది కాదు.

పాంటూలు మరియు శివాజీ రాజాల మధ్య ప్రారంభ శ్రేణి నుండి, జోకులు అని పిలవబడే కాలం చెల్లినది. శివాజీ రాజా వార్తాపత్రికను చదువుతున్నప్పుడు, పంగలూ, ‘వార్తాపత్రిక చదువుతున్నారా?’ మరియు పాట్ సమాధానం, “కాదు, నేను కూరగాయలు అమ్మకం చేస్తున్నాను”. అటువంటి క్లిక్తో జోక్లు ఈ నూతన-వయస్సులో శృంగార-com అని పిలవబడుతున్నాయి.

తన విరిగిన కుటుంబం కారణంగా సూర్యకాంత్కు నిబద్ధత భయం ఉంది. సాధారణంగా, పురుష పాత్రలో ఈ లక్షణాన్ని చూశాము, ఇక్కడ లింగ విరుద్ధం. కానీ దర్శకుడు అది ఆకర్షణీయంగా మరియు వినోదంగా చెప్పడం విఫలమైంది. బోరింగ్ మొదటి సగం, మొత్తం పరీక్షలు సహనానికి చిత్రం కంటే రెండవ సగం బాగా ఉన్నప్పటికీ.

రాహుల్ విజయ్ ఒక గందరగోళ మనస్సుతో ఉన్న వ్యక్తిగా మంచిది. అతని వర్ణన మూగ అయితే. సూర్యకాంత్ గా నిహికకా చాలా అరుదుగా ఆకట్టుకుంటుంది. పూజగా పెర్లెన్ భేషనియా అనేది ఇతర అమ్మాయి.

సాంకేతికంగా చిత్రం కేవలం ఓకే. సంగీతం అయితే ఆహ్లాదకరంగా ఉంటుంది. ఎడిటింగ్ నిష్క్రియంగా ఉంది.

బాటమ్ లైన్: ‘సూర్యకాంతం’, రోమ్-కామ్, దాని అసహజమైన సెటప్ మరియు అసౌకర్యవంతమైన కథనంతో సహనాన్ని పరీక్షిస్తుంది.

ఈ చిత్రంలో డైలాగ్ ఉంది, “ఈ ఐడిలు నీకు తూలో నంది వర్స్టా, నీ తల్లోని పెల్లొంచీని వస్త్రి”. దీని అర్ధం “ఈ ఆలోచనలను మీ మెదడు నుండి లేదా మీ తలపై పేను నుండి పొందగలుగుతున్నారా?” ఈ చిత్రంలో చాలా సన్నివేశాలు కూడా సరిపోతాయి. ఏం ఒక బోర్!