'నిఫ్టీ చూడండి 13,500 వద్ద ఉంటే 12,000 స్థాయి నిర్ణయాత్మకంగా తీసిన' – Moneycontrol.com

12,000 మార్క్ నిర్ణయాత్మకంగా తీసి ఉంటే, నిఫ్టీ శీర్షిక 13,500 స్థాయిలకు చేరుకుంటుంది, AVP టెక్నికల్ అనలిస్ట్, KIFS ట్రేడ్ కాపిటల్, Dyaneshwar Padwal. ఇండెక్స్లో 11,300 నుంచి 12,000 స్థాయిల మధ్య ఇండెక్స్ వర్తకం చేయగలదని మనీ కన్ట్రోల్ యొక్క క్షితిజ ఆనంద్కు ఆయన చెప్పారు.

సవరించిన సారాంశాలు

Q: మార్కెట్ ఒక బలమైన నోట్లో FY19 మూసివేయబడింది. మీరు నిఫ్టీ కోసం FY20 లో ఎటువంటి నిర్దిష్ట స్థాయిని నమోదు చేస్తున్నారా?

ఎ: నెలవారీ చార్టులో, నిఫ్టీ పెరుగుతున్న ఛానల్లో ఊగిసలాడుతుంది, ప్రతిఘటన 12,000 మార్క్ దగ్గర ఉంచుతుంది. ఎద్దులు పేర్కొన్న గుర్తును అధిగమించగలిగినట్లయితే, అప్పుడు మాత్రమే మేము 13,500 స్థాయిలకు మరింత పెరుగుదలను చూడవచ్చు.

ప్ర: పెట్టుబడిదారుల కోసం ఏప్రిల్ ఎలా బయట పడవచ్చు? రాబోయే వారంలో చూడాలని ఏదైనా ప్రత్యేక కార్యక్రమం?

ఎ: ఏప్రిల్ సిరీస్లో, 11,000 మార్క్ సమీపంలో మద్దతుతో 12,000 స్థాయిలకు సమీపంలోని ఎద్దుల కోసం మొట్టమొదటి ప్రతిఘటనను మేము చూడవచ్చు. ఈ పరిధిలో మేము గట్టిగా ఏకీకరణను చూడవచ్చు, కానీ స్టాక్-నిర్దిష్ట చర్య దలాల్ స్ట్రీట్లో కొనసాగుతుంది.

సూచీలపై ఒక దిశాత్మక వీక్షణను చూసి కాకుండా, పెట్టుబడిదారులు స్టాక్-నిర్దిష్ట చర్య కోసం చూసుకోవాలి. ఈ దృష్టాంతంలో, మిడ్కాప్స్ నిఫ్టీని అధిగమించగలవు.

ప్ర: ఏప్రిల్ మొదటి వారంలో నిఫ్టీ బ్యాంక్కి మీ వ్యూహం ఏమిటి? మీరు రాబోయే వారంలో కొన్ని లాభాల బుకింగ్ను చూస్తున్నారా? ఏవైనా స్టాక్స్ ఈ పరిస్థితిలో ఆకర్షణీయంగా కనిపిస్తున్నాయా?

ఒక: 28,400 స్థాయిల వద్ద బ్రేక్అవుట్ తరువాత, బ్యాంక్ నిఫ్టి వివరింపబడని భూభాగం లోకి కవాతు మరియు ఉత్తర పథం కొనసాగింది. ఇది ఉత్తర దిశలో ఎక్కువ లేదా తక్కువ కదలికలో ఉంటుంది.

బ్యాంక్ నిఫ్టి నిఫ్టీని అధిగమిస్తే బలమైన ప్రదర్శన కనబరిచింది. సాపేక్ష భ్రమణ గ్రాఫ్స్లో, ఇది సంబంధిత క్వాడ్రంట్లో ఊగిసలాడుతుంది, ఇక్కడ సాపేక్ష ఊపందుకుంటున్నది మరియు బలం చాలా ఎక్కువగా ఉంటాయి.

ఈ దృష్టాంతంలో, ప్రతి డిప్ను కొనుగోలు అవకాశంగా ఉపయోగించాలి. బ్యాంకుల మధ్య, స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా చాలా ఆకట్టుకుంటుంది, ఇది ధరల పట్టికలో పెన్నంట్ బ్రేక్అవుట్ అలాగే సహాయక ఓసిలేటర్ RSI పై ఇంటర్మీడియట్ ట్రెండ్ లైన్ బ్రేక్అవుట్ను ఇచ్చింది.

Q: MACD పటాలు, Supertrend సూచిక, మొదలైనవి కొనుగోలు వంటి ఒక నిర్దిష్ట నమూనా నుండి విరిగిన ఏ స్టాక్స్ ఉందా?

ఎ: నెలవారీ చార్టులో, ఎస్ఎల్ఎల్ ఇసుూజు సరిగ్గా సవరించిన నమూనా నుండి ఉద్భవించింది, మునుపటి ఎద్దు కదలిక యొక్క 78.6 శాతం ఫైబొనాక్సీ పునః ప్రవేశం సమీపంలో ఉంది. RSI కూడా ఒక ఇంటర్మీడియట్ ట్రెండ్ లైన్ బ్రేక్అవుట్ ఇచ్చింది.

వారపు చార్టులో విలోమం హెడ్ మరియు షోల్డర్ బ్రేక్అవుట్ ఇచ్చినందున బలం చూపించే మరొక స్టాక్ పిడిలైట్ పరిశ్రమలు. మేము స్టాక్ దాని ఉత్తర పథం వైపు మార్చి కొనసాగించడానికి చూడవచ్చు.

తనది కాదను వ్యక్తి

: Moneycontrol.com పెట్టుబడి నిపుణుడు వ్యక్తం అభిప్రాయాలు మరియు పెట్టుబడి చిట్కాలు తన సొంత మరియు వెబ్సైట్ లేదా దాని నిర్వహణ కాదు. మనీకట్రోల్.కాం వినియోగదారులు ఏదైనా పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు సర్టిఫికేట్ నిపుణులతో తనిఖీ చేసుకోమని సలహా ఇస్తారు.