రాత్రికి తరచుగా మూత్రవిసర్జన అధిక రక్తపోటుకు సంకేతం కావచ్చు – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

జపాన్లో గతంలో ఉన్న పరిశోధనలో అధిక ఉప్పు తీసుకోవడం నొక్కియుండుటతో సంబంధం కలిగి ఉంది. పశ్చిమ దేశాలతో పోలిస్తే, జపాన్లో ఎక్కువ మంది ఉప్పు తినడం మరియు “ఉప్పు సున్నితమైనది” అని అర్థం, దీని అర్ధం ఉప్పు ఉన్నప్పుడు వారి రక్తపోటు పెరుగుతుంది సేవించాలి. కలిసి తీసుకున్న ఈ రెండు కారకాలు, జపాన్లో ఉన్న ప్రజలు అధిక రక్తపోటును అభివృద్ధి చేయగల ప్రమాదం ఎక్కువ.

నిద్రావస్థ మూత్రవిసర్జన (నోక్టురియా) యొక్క పౌనఃపున్యం వయస్సుతో పెరుగుతుంది, మరియు ఇది అత్యంత సమస్యాత్మకమైన మూత్ర విసర్జన లక్షణాలలో ఒకటి. హృదయ సంబంధ వ్యాధి, మధుమేహం, తక్కువ మూత్ర మార్గము అడ్డంకి వంటి రోగలక్షణ పరిస్థితులు సహా నోక్టురియా సంభవించడానికి వివిధ కారణాలు ఉన్నాయి, ఆందోళన రుగ్మతలు, లేదా ప్రాథమిక నిద్ర రుగ్మతలు, మరియు ఇతర ప్రవర్తన మరియు పర్యావరణ కారకాలు

“మీరు రాత్రిలో మూత్రపిండము అవసరమైతే – మీరు రాత్రిలో మూత్రపిండము అవసరమైతే – మీరు మీ శరీరంలో రక్తపోటు మరియు / లేదా అధికంగా ద్రవం కలిగి ఉంటారని మా అధ్యయనం సూచిస్తుంది” అని డాక్టర్ సతోషి కోన్నో అధిక రక్తపోటు యొక్క విభాగం, టోహోకు రోసాయి హాస్పిటల్, సెడాయి, జపాన్. “మీరు నిద్రావకాశం కొనసాగితే, మీ రక్తపోటు మరియు ఉప్పును తీసుకోవటానికి మీ వైద్యుడిని సంప్రదించండి.”

ఈ అధ్యయనం జనరల్ జపనీయుల జనాభాలో నోక్టురియా మరియు రక్తపోటు మధ్య సంబంధాన్ని పరిశీలిస్తుంది. ఈ అధ్యయనంలో వార్టా యొక్క 3,749 మంది నివాసితులు ఉన్నారు, వీరు వార్షిక ఆరోగ్య పరీక్షను 2017 లో పొందారు. రక్తపోటు కొలుస్తారు మరియు నోక్యురియా పై సమాచారం ప్రశ్నాపత్రం ద్వారా పొందబడింది. రక్తపోటు 140/90 mmHg లేదా అధిక లేదా సూచించిన యాంటీహైపెర్టెన్సివ్ ఔషధాలను పాల్గొనేవారు అధిక రక్తపోటుగా భావించారు.

రాత్రిపూట (రాత్రికి ఒకటి లేదా అంతకన్నా ఎక్కువ రాత్రిపూట సంఘటనలు) గణనీయంగా అధిక రక్తపోటుతో అనుసంధానించబడివుంటాయి. అధిక రక్తపోటు ప్రమాదం పెరిగింది రాత్రిపూట nocturia ఈవెంట్స్ సంఖ్య పెరిగింది (ధోరణి కోసం p

“మేము మూత్రపిండాలు రావడ 0 పైకి రావడ 0 40% అధిక రక్తపోటుతో ముడిపడి ఉ 0 దని మేము కనుగొన్నా 0” అని డాక్టర్ కోన్నో అన్నాడు. “మరియు టాయిలెట్ మరింత సందర్శనల, అధిక రక్తపోటు ప్రమాదం.”

ప్రశ్నాపత్రికకు 1,882 మంది పాల్గొన్నవారిలో 1,295 మంది (69%) నోక్టురియా కలిగి ఉన్నారు. డాక్టర్ కోన్నో ఫలితాలు నోచ్యురియా మరియు రక్తపోటు మధ్య ఒక సహజ సంబంధాన్ని రుజువు చేయలేదు మరియు జపాన్ వెలుపల జనాభాకు వర్తించదు. అతను ఇలా చెప్పాడు: “జీవనశైలి, ఉప్పు తీసుకోవడం, జాతి మరియు జన్యు నేపథ్యం వంటి వివిధ అంశాలచే ఈ సంబంధం ప్రభావితం కావచ్చు.”

డాక్టర్ ముత్సుయో హరాడా, JCS 2019 కొరకు ప్రెస్ కో ఆర్డినేటర్ మాట్లాడుతూ: “జపాన్లో అధిక రక్తపోటు జాతీయ వ్యాధి. జపాన్లో సగటు ఉప్పు తీసుకోవడం సుమారు 10 g / day, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉప్పును తీసుకోవడం కంటే రెట్టింపు కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది (4 g / day). ఈ అధిక ఉప్పు తీసుకోవడం మత్స్య మరియు సోయా సాస్ ఆధారిత ఆహారం కోసం మా ప్రాధాన్యతకు సంబంధించినది, కాబట్టి ఉప్పు పరిమితి చేపట్టడం చాలా కష్టం. రక్తపోటు యొక్క ప్రారంభ గుర్తింపు మరియు నిర్వహణ హృదయ వ్యాధులను నివారించడానికి చాలా ముఖ్యమైనవి. నోటిరియా మూత్రం అవయవ సమస్యల వల్ల కూడా హైపర్ టెన్షన్ వంటి దైహిక వ్యాధుల ద్వారా మాత్రమే సంభవిస్తుందని మేము గుర్తుంచుకోండి. ”

ESC అధ్యక్షుడు ప్రొఫెసర్ బార్బరా కాసడేయ్ ఇలా అన్నారు: “ఒక బిలియన్ మందికి పైగా ప్రజలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా అధిక రక్తపోటు కలిగి ఉన్నారు. అధిక రక్తపోటు అనేది 2015 లో దాదాపు పది మిలియన్ల మంది మరణాలకు అకాల అకాల మరణానికి దారితీసింది. ESC మార్గదర్శకాలు స్ట్రోక్ మరియు గుండె జబ్బు యొక్క ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి మందులను సిఫార్సు చేస్తాయి. ఆరోగ్యవంతమైన జీవనశైలి సూచించబడింది, ఉప్పు పరిమితి, మద్యం నియంత్రణ, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం, క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం, బరువు నియంత్రణ మరియు ధూమపానం విరమణ.