టెలికాం పరిశ్రమ నెట్వర్క్లను సరిచేయడానికి అవసరం: ICRA – ETTelecom.com

న్యూఢిల్లీ: గత రెండు సంవత్సరాలలో భారతీయ మొబైల్ ఫోన్ వినియోగదారుల సంఖ్య, మొబైల్ డేటా వినియోగాన్ని పేల్చడంతో భారత్కు చెందిన భారతీయులు

టెలికాం పరిశ్రమ

పెట్టుబడి సమాచారం మరియు క్రెడిట్ రేటింగ్ ఏజెన్సీ ప్రకారం సంప్రదాయ రాగి ఆధారిత నెట్వర్క్ల నుండి దట్టమైన ఆప్టిక్ ఫైబర్ కేబుల్ నెట్వర్క్లకు మారడం అవసరం

ఐసిఆర్ఎ

.

సరసమైన స్మార్ట్ఫోన్ల విస్తరణ, తక్కువ డేటా సుంకాలు, డెలివరీ వేగం మరియు మెరుగైన కంటెంట్ పెరుగుదల దేశంలో 539 మిలియన్ వైర్లెస్ ఇంటర్నెట్ చందాదారులకు దారితీసింది. ఇది రోజువారీ వినియోగంలో 418,330 టెరాబైట్ల (TBs) డేటాను అనువదిస్తుంది. ప్రతి TB 1,000 గిగాబైట్ల కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది.

డేటా వినియోగం పెరుగుతున్న అప్లికేషన్లు, సాంకేతిక పరిజ్ఞానం మరియు మరింత కంటెంట్తో దీర్ఘకాలికంగా పెరుగుతుందని భావిస్తున్నారు. అవసరాలను తీర్చేందుకు, టెలికాం నెట్వర్క్లు బలంగా ఉండాల్సిన అవసరం మరియు డేటాను పెద్ద మొత్తంలో తీసుకువెళ్లడం మరియు దానిని త్వరగా పంపిణీ చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉండాలి అని ICRA ఒక పరిశోధన నివేదికలో తెలిపింది.

2G నుండి 3G కు 4G మరియు ఇప్పుడు 5G సాంకేతిక పరిమితి ప్రతి దశలో, ఫైబర్ అవసరం అప్ వెళ్తున్నారు. వాస్తవానికి 5G మరియు దాని అప్లికేషన్లు, ఇది రాబోయే కాలంలో విస్తరిస్తుంది, భారతదేశంలో 4G సాంకేతికతలతో సాధించిన 6 Mpbs యొక్క సగటు వేగం (17 Mbps ప్రపంచ సగటుకు వ్యతిరేకంగా) కంటే 10 Gbps కంటే ఎక్కువ వేగంతో అనువదిస్తుంది.

“అటువంటి వేగాలను పొందడం ఫైబర్ కనెక్టివిటీని అవసరం, భారతదేశం యొక్క అధిక జనాభా సాంద్రత కూడా లోతైన మరియు దట్టమైన ఫైబర్ నెట్వర్క్గా అనువదిస్తుంది” అని నివేదిక పేర్కొంది.

ప్రస్తుతం, దేశంలో 500,000 టవర్లు ఉన్నాయి, అందులో 22 శాతం మాత్రమే చైనాలో 80 శాతం నుండి ఫైబర్ చేయబడింది. యునైటెడ్ స్టేట్స్లో 420 మిలియన్ కిమీ మరియు చైనాలో 1,090 మిలియన్ల కిమీలతో పోల్చితే 110 మిలియన్ల కిలోమీటర్ల ఫైబర్ భారతదేశంలో ఉంది.

అందువల్ల తలసరి కిలోమీటరులో భారతదేశం యొక్క ఫైబర్ కవరేజ్ 0.09 కి చెందుతుంది, ఇది చైనాకు 0.87 కంటే వెనుకబడి, యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు జపాన్లకు 1.3 కన్నా ఎక్కువ. “భారతదేశంలో ఫైబర్ సాంద్రత కనీసం నాలుగు రెట్లు పెరుగుతుంది, దీని అర్థం ఆ ఫైబర్ కొన్ని సంవత్సరాలలో ప్రత్యేక పరిశ్రమగా అభివృద్ధి చెందుతుంది, గత రెండు దశాబ్దాల్లో టెలికాం టవర్ పరిశ్రమ కోసం కనిపించే పథం మాదిరిగానే ఉంటుంది.”

ప్రధాన ప్రైవేట్ టెలికాం ఆపరేటర్ల యాజమాన్యంలో ఫైబర్ ఆస్తుల ప్రస్తుత మార్కెట్ విలువ 1.2 లక్షల కోట్ల రూపాయలని ICRA అంచనా వేసింది. రాబోయే కొన్ని సంవత్సరాలలో ఫైబర్ రోల్అవుట్ విస్తరణ 2.5 లక్షల కోట్ల పెట్టుబడులకు 3 లక్షల కోట్ల పెట్టుబడులు అవసరమవుతుంది. అందువల్ల బహుళ టెక్స్కోస్ల మధ్య ఫైబర్ యొక్క భాగస్వామ్యం రాజధానిపై ఒక సహేతుకమైన రాబడి యొక్క ముఖ్య డ్రైవర్గా ఉంటుంది. (హైదరాబాద్)