ఎల్ఇచ్చ్ HR రికార్డును జతచేస్తుంది, అప్పుడు 9 వ ఆట – ESPN లో విజయం సాధించింది

6:36 PM ET

 • బ్రాడ్ఫోర్డ్ డూలిటిల్ ESPN స్టాఫ్ రైటర్

  Close

  • క్రీడలు రిపోర్టర్, కాన్సాస్ సిటీ స్టార్, 2002-09
  • రచయిత, బేస్బాల్, బేస్బాల్ ప్రాస్పెక్టస్
  • సహ రచయిత, ప్రో బాస్కెట్బాల్ ప్రాస్పెక్టస్
  • సభ్యుడు, అమెరికా బేస్బాల్ రైటర్స్ అసోసియేషన్
  • సభ్యుడు, ప్రొఫెషనల్ బాస్కెట్బాల్ రైటర్స్ అసోసియేషన్

MILWAUKEE – మిల్వాకీ బ్రూవర్లు స్టార్ ఉల్సిఎల్లర్ క్రిస్టియన్ యెల్ఇచ్ తన MVP సీజన్ను ఎక్కడ వదిలివేసాడని చెప్పడం సులభం. కానీ అతను నిజంగా కూడా మంచిది కావచ్చు.

Yelich మొదటి ఇన్నింగ్ ఆదివారం ఒక లీగ్ రికార్డు టై, సీజన్ తన నాలుగో హోమర్ కోసం కుడి మైదానంలో గోడ మీద సెయింట్ లూయిస్ కార్డినల్స్ కుడి చేతి మైఖేల్ Wacha నుండి 1-0 ఫాస్ట్బాల్ డ్రిల్లింగ్. అది ముగిసిన తరువాత, అతను కేవలం ప్రారంభించారు.

జాతీయ లీగ్ MVP నాలుగు వరుస ఆటలలో హోమర్లతో ఒక సీజన్ ప్రారంభమయ్యే MLB చరిత్రలో ఆరవ ఆటగాడిగా మారింది. మిగిలిన ఐదు విల్లీ మైస్ (1971), మార్క్ మక్ గైర్ (1998), నెల్సన్ క్రూజ్ (2011), క్రిస్ డేవిస్ (2013) మరియు ట్రెవర్ స్టోరీ (2016) ఉన్నాయి.

అతను చాలా కాలం పాటు ప్లేట్ వద్ద లాక్ ఎలా అతను నిర్వహించేది అడిగారు చేసినప్పుడు అతను అన్ని ఆలస్యంగా ఉంది అన్ని విజయం కోసం, Yelich పదాలు కోసం ఒక నష్టం ఉంది.

“నాకు తెలియదు, నిజాయితీగా,” ఎలిచ్ ఒక shrug తో అన్నారు. “నేను ఒక విధానం లోపల ఉండడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను.”

ఎలెలిచే చేసిన సోలో పేలుడు మొదటి ఇన్నింగ్స్లో మిల్వాకీ 1-0తో ఆధిక్యం సాధించింది, కాని సెయింట్ లూయిస్ నాలుగు పరుగులు చేరుకున్నాడు మరియు తొమ్మిదవ స్థానానికి 4-3 పరుగులు చేశాడు. మట్టి మీద జోర్డాన్ హిక్స్ దగ్గరికి దగ్గరగా, పిన్చ్ హిట్టర్ బెన్ గామెల్ ఎడమ- రౌండ్ మూలలో ఒక డబుల్ పంచ్, మరియు లోరెంజో కైన్ హిక్స్ ‘గ్లోవ్ ఆఫ్ విక్షేపం ఒక బంతి మీద ఒక ఇన్ఫీల్డ్ సింగిల్ చేరుకుంది.

ఆ మూలల్లో రన్నర్స్ తో ప్లేట్ కు ఎలిచ్ను తెచ్చింది మరియు ఏదీ లేదు. శాతాలు మీరు ఆ వంటి స్థానం లో స్కోరింగ్ స్థానం లో సమం పరుగులు చాలు లేదు, కానీ Yelich వెళ్తున్నారు మార్గం పరిగణలోకి చెప్పటానికి, ఉద్దేశ్యపూర్వక నడక ఏదో బ్రూవెర్స్ మేనేజర్ క్రెయిగ్ Counsell మీరు పరిగణించాలి చెప్పారు.

“ఇది [కార్డినల్స్] కోసం [ఒక ప్రశ్న],” కౌన్సెల్ చెప్పారు. “మీరు ఖచ్చితంగా దాని గురించి మాట్లాడటానికి వచ్చింది.”

సెయింట్ లూయిస్ ఎలిచ్కు పిచ్ని ఎంచుకున్నాడు, అతను లెక్కింపులో 2-0 ప్రయోజనాన్ని అధిరోహించాడు మరియు లెఫ్ట్-సెంట్రల్ ఫీల్డ్ గ్యాప్లో 102 mph హిక్స్ త్రోసిపుచ్చాడు, గమేల్ మరియు కైన్లను స్కోర్ చేశాడు. కైన్ మొదటిసారి హోమ్ ప్లేట్ లోకి పడిపోయింది, Yelich రెండవ బేస్ మీద గాలిలోకి leaped మరియు అతని బ్యాటింగ్ హెల్మెట్ గాలిలోకి తొలగించారు.

“[హిక్స్ ఉంది] నిజంగా మంచి విషయం వచ్చింది, బంతి చాలా కదులుతుంది,” Yelich అన్నారు. “అతను మూడు నిజంగా మంచి పిచ్లు కలిగియున్నారు మీరు కేవలం మీరు జోన్ లో పొందండి మరియు దానితో ఏదో చేయాలని ప్రయత్నించండి నిర్ధారించుకోవాలి.”

సీజన్ ప్రారంభ సిరీస్లో మిల్వాకీ డివిజన్-ప్రత్యర్థి సెయింట్ లూయిస్ నుండి మూడింటిని తీసుకున్నాడు, రెండు పరుగుల డబుల్ బ్రూవర్లు 5-4 విజయాన్ని అందించాయి.

“ఇది ఖచ్చితంగా ఒక చల్లని సిరీస్,” Yelich అన్నారు. “ఇది మాకు ఒక గొప్ప సిరీస్, వారు ఒక గొప్ప బృందం, వారు మాకు బాగా ఆడుతున్నారు.ఈ ఆటలు గట్టిగా ఉన్నాయి, వాటిని గెలవడానికి మీరు అమలు చేసారు.”

ఎల్లీ సెంట్రల్ బిరుదుకు మిల్వాకీని ముందుకు తీసుకొచ్చిన సీజన్ యొక్క ఇతిహాసం సెకండ్ సగంతో, గత సీజన్లో బ్రీర్స్ చరిత్రలో ఐదవ తన మొదటి MVP అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. అతను 2019 ప్రచారం ప్రారంభించడానికి కొనసాగింది ఉంది. నాలుగు ఆటల ద్వారా, ఎలెచ్ కొట్టినది .500 నాలుగు హోమ్ పరుగులు మరియు ఎనిమిది ఆర్బిఐలతో. అతను తన 18 ప్లేట్ ప్రదర్శనల్లో 12 స్థానానికి చేరుకున్నాడు.

“అతను మరొక గ్రహం మీద, మనిషి,” బ్రూవెర్స్ స్టార్టర్ బ్రాండన్ వుడ్రఫ్ శనివారం ఆశ్చర్యం. అతను చాలా ప్రత్యేకంగా ఉన్నాడు, అతన్ని చూస్తూ, అతను సమతుల్యతతో ఉన్నాడు, అతడు చాలా మోసగించలేదు, అతను చాలా చక్కని ప్రతిదీతో ఉన్నాడు, ఇది చూడటానికి చాలా బాగుంది. ”

పక్కన ఉన్నవారు ఎలెక్ యొక్క శక్తి పెరుగుదల గురించి గమనించారు. అతను ఆశ్చర్యకరంగా, మూడుసార్లు ఆదివారం వెళ్ళిపోయాడు మరియు సీజన్లో ఆరు ఫ్రీ పాస్లు గీశాడు. గత సీజన్లో ఆల్-స్టార్ ఆట అయినప్పటికి, ఎలెచ్ 38. 29 హోమర్లతో మరియు 69 RBI లతో 69 ఆటలలో, 462 ఆన్-బేస్ శాతం మరియు 806 మందగించడం శాతంతో.

“అతను నిజంగా హార్డ్ stuff అందంగా సులభం కనిపించేలా,” కౌన్సెల్ చెప్పారు.

Yelich, 27, అతను శనివారం సెట్ ఒక జత రికార్డులు విస్తరించింది. సీజన్లోని మొదటి నాలుగు ఆటలలో హోమర్ చరిత్రలో బీరు చరిత్రలో మొట్టమొదటి ఆటగాడిగా మరియు మొట్టమొదటి MVP వలె అతను అయ్యాడు. Yelich కెరీర్లో ఉత్తమ హిట్ 36 హోమ్ పరుగులు 2018 కానీ ఆ వ్యక్తి గత ఆకాశంలోకి ఫ్లై ట్రాక్ ఉంది.

“నేను రాత్రికి ముందుగా ఉండటానికి ప్రయత్నిస్తాను, అది రాత్రి ముందు మంచిగా లేదా చెడుగా జరిగితే,” ఎలీచ్ అన్నాడు. “బ్యాటింగ్ ప్రాక్టీస్ సమయంలో మీ బృందంతో మీ కేజ్ పనిని రీస్టాక్ట్ చేసి, క్రమంగా ఉంచండి.ప్రతి రోజు తన సొంత సోలో [విషయం] పై దృష్టి పెట్టండి, నేను చెప్పేది మీరు అనుకోవచ్చు. . ”

2002 లో బారీ బాండ్స్ మరియు ఆల్బర్ట్ పుజోల్స్ 2006 లో MVP అవార్డులను గెలుచుకున్న తర్వాత మొదటి రెండు ఆటలలో నిలబెట్టారు. ఆ సమయపు గొప్ప ఆటగాళ్ళు ఇద్దరూ బహుళ MVP ట్రోఫీలను గెలుపొందారు, ఒక ఫీల్ ఎలీచ్ ఎమ్యులేట్ చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది.

“మీరు అర్థం చేసుకోవటానికి మరియు [యెలిచ్] తెలుసుకుంటే, అతను చాలా పోటీతత్వంతో ఉన్నాడు,” కౌన్సెల్ ఆదివారం సిరీస్ ముగింపుకు ముందు చెప్పాడు. “ఇది వినయం చాలా ఉంది మరియు అతను సాధారణంగా విషయాల గురించి బహిరంగంగా లేదు ఎందుకంటే, వెంటనే అంతటా రాదు, కానీ అతను చాలా పోటీ మరియు నేను అతను ఈ అన్ని ఒక సవాలుగా తీసుకున్న మరియు అతని ప్రయోజనం దానిని ఉపయోగిస్తారు భావిస్తున్నాను.”