దోమ కాటు నిరోధించడానికి స్కిల్లెక్స్ ప్లే, కొత్త అధ్యయనం వెల్లడి – వెబ్ ఇండియా 123

వేడి మరియు తేమతో కూడిన వేసవి రోజులు ముందుకు సాగుతాయి మరియు వాతావరణం మంచి, పాత రక్తం-చప్పరింపు దోమల కోసం ఖచ్చితమైనది. కానీ మీరు ఇబ్బందికరమైన రాక్షసుల నుండి మిమ్మల్ని మీరు రక్షించుకోవాలనుకుంటే సంప్రదాయ వికర్షకాలను త్రిప్పికొట్టండి మరియు డబ్స్టెప్ మ్యూజిక్ను చూపుతుంది.

ఆక్టా ట్రోపికాలో ప్రచురించబడిన ఒక కొత్త అధ్యయనంలో డబ్స్టెప్ మ్యూజిక్, ప్రత్యేకించి స్కేరీ మానిస్టర్స్, మరియు స్క్రైల్స్చే నైస్ స్ప్రిట్స్ను ప్లే చేయడం, దోమల దాడులను తగ్గిస్తుందని తెలిసింది.

డెంగ్యూ వెక్టర్ ఆదేస్ ఏజిప్టి యొక్క ఫోరైజింగ్, హోస్ట్ దాడి మరియు లైంగిక చర్యలపై ఎలెక్ట్రానిక్ సంగీతం యొక్క ప్రభావాలను ఈ అధ్యయనం పరిశీలించింది. Skrillex ఆడుతున్నప్పుడు పురుషుడు Aedes aegypti బిట్ తక్కువగా ఉన్నట్లు కనుగొనబడింది.

దోమల సహా పలు జంతువులకు పునరుత్పత్తి, మనుగడ మరియు జనాభా నిర్వహణ కోసం ధ్వని కీలకమైనదని పరిశోధకులు వివరించారు. ఈ అధ్యయనంలో Aedes- పుట్టుకొచ్చిన వ్యాధులకు వ్యతిరేకంగా సంగీతం ఆధారిత వ్యక్తిగత రక్షణ చర్యలను అభివృద్ధి చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

మీరు చీకట్లో ఆలస్యం లేదా బహిరంగ పార్టీకి హాజరయ్యే తదుపరిసారి, రాత్రికి ఆడటానికి DJ కి ఏమి చెప్పాలో మీకు ఖచ్చితంగా తెలుసు. (హైదరాబాద్)