“వయనాడ్ లో ఎన్నికలను ఎదుర్కొనేందుకు ఆయనకు నేర్పినది”: లెఫ్ట్ దాడులు రాహుల్ గాంధీ – ఎన్డిటివి న్యూస్

అమేథీలో రాహుల్ గాంధీ ఎన్నికలలో విజయం సాధించడమే ఇందుకు కారణం కావచ్చు, కానీ వయనాడ్ భిన్నంగా ఉంటుంది ”

వయనాడ్:

కేరళలో వయనాడ్ నుండి లోక్సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయాలనే రాహుల్ గాంధీ నిర్ణయం ఎంతో ఆకట్టుకోలేదని వామపక్ష పార్టీలు బుధవారం వెల్లడించాయి, కాంగ్రెస్ ఏ విధంగా తన చీఫ్ అవకాశాన్ని ప్రభావితం చేయదని కాంగ్రెస్ చెప్పినప్పటికీ, .

“ఈ ఎన్నికలను గెలవడానికి మేము పోరాడుతున్నాం” అని సీనియర్ సిపిఐ నాయకుడు, కొండపై నియోజకవర్గం నుండి ఎన్నికలలో పోరాడటానికి తన నామినేషన్ను దాఖలు చేసేందుకు Mr సోనియా గాంధీ సందర్భంగా చెప్పారు.

కేరళలో వామపక్ష పార్టీల కూటమి – లెఫ్ట్ డెమొక్రాటిక్ ఫ్రంట్ (ఎల్డిఎఫ్), ఏడుగురు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలు, వాయనాడ్, మలప్పురం జిల్లాలలో మూడు, కోళికోడ్ జిల్లాలో ఒకటైన సీపీఐ పిపి సునీర్ను వనాద్ పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసింది.

ఎల్డిఎఫ్ అభ్యర్ధి దాదాపు మూడు దశల ప్రచారాన్ని పూర్తి చేశాడని, దాదాపు నాలుగు నుంచి ఐదు లక్షల ఓటర్లతో ప్రత్యక్షంగా కనెక్ట్ అయ్యారని సిపిఐ వాయనాడ్ జిల్లా నాయకుడు విజయన చేరుకుర చెప్పారు.

నాలుగో దశ ప్రచారం కుటుంబాలను కలుసుకుంటుంది మరియు ఇది రెండు రోజులలో ప్రారంభమవుతుంది.

జాతీయ స్థాయిలో కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా తన బిజీ షెడ్యూల్ కారణంగా తన సమస్యలపై పూర్తిగా దృష్టి కేంద్రీకరించలేకపోతున్నందున నియోజకవర్గం నియోజకవర్గం నియోజకవర్గం నియోజకవర్గం నుంచి రాజీనామా చేయలేదని వామపక్షాలు భావిస్తున్నాయి.

“రాహుల్ గాంధీ ఒక అదృశ్య దేవుడిలా ఉన్నాడు, తన కుటుంబ కోటలో అమేథీ (ఉత్తరప్రదేశ్) లో ఎన్నికలలో విజయం సాధించటం సులభం అవుతుంది, కానీ వయనాడ్ నేల భిన్నమైనది, నేలపై ఎన్నికలను ఎలా పోరాడాలనే దానిపై నేర్పను” , Mr Cherukara PTI చెప్పారు.

కేరళ నుంచి ఎన్నికలలో పోటీ చేయాలని గాంధీ నిర్ణయించిన తరువాత కొంతమంది వామపక్ష నాయకుల ఉత్సాహాన్ని కొట్టిపారేసినట్లు ఆయన అన్నారు. “మా కార్మికులు మరింత శక్తివంతమయ్యారు మరియు సవాలును చేపట్టేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారు.”

వామపక్ష కార్మికులు “కాంగ్రెస్, బిజెపిల రైతుల వ్యతిరేక, గిరిజన వ్యతిరేక, మైనారిటీ వ్యతిరేక విధానాలకు వ్యతిరేకంగా పోరాటంలో ఒక ప్రచారం ప్రారంభించారు” అని చెరుకురా చెప్పారు.

నియోజకవర్గంలోని యువ ఓటర్లకు చేరుకోవడానికి ఫ్లాష్ మోబ్స్ వంటి కొత్త ప్రచార పద్ధతులను ప్రవేశపెడతాము, గిరిజనులు, రైతులు, మైనార్టీలకు చేరుకోవడానికి ప్రత్యేక ప్రచార కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించనున్నామని, వామపక్షాలు బలంగా ఉన్నాయని అన్నారు.

అయితే, రాహుల్ గాంధీకి వ్యతిరేకంగా ఏమీ పనిచేయలేదన్నారు.

రాష్ట్రంలోని కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యునైటెడ్ డెమోక్రాటిక్ ఫ్రంట్ (యుడిఎఫ్) కార్మికులను ఉత్తేజపరుస్తుందని, మొత్తం 20 లోక్సభ సీట్లను గెలుచుకోవటానికి ముందుగానే తన ఉనికిని సమర్థిస్తారని వయనాడ్ జిల్లా కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి డిపి రాజశేఖరన్ చెప్పారు.

“కేరళ ప్రజలు మాత్రమే ఒక విషయం గురించి చర్చిస్తున్నారు, ఇది గిరిజన జిల్లాలోని వయనాడ్ నుండి ఎన్నికలను ఎదుర్కోవడానికి గాంధీ నిర్ణయం తీసుకుంది, ఇది సమాజంలో పేద మరియు అప్రమత్తమైన సమస్యలను పరిష్కరించడానికి తన నిబద్ధతను చూపిస్తుంది”, అని రాజశేఖరన్ కూడా యుడిఎఫ్ సుల్తాన్ బతేరీ అసెంబ్లీ సెగ్మెంట్ ఎన్నిక కమిటీ కన్వీనర్.

రాష్ట్ర, కేంద్ర ప్రభుత్వాల రైతు వ్యతిరేక, కార్మిక వ్యతిరేక విధానాలతో ప్రజలు, ప్రత్యేకించి రైతులు బాధపడుతున్నారని సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకుడు, రాష్ట్ర ఐఎన్టియుసి చీఫ్ ఆర్.చంద్రశేఖరన్ చెప్పారు.

వ్యవసాయరంగంలో సంక్షోభం, కేరళలోని ఇతర ప్రాంతాల్లో రైతులు ఆత్మహత్యలు చేసుకుంటున్నారని, గాంధీ నాయకత్వంలోని కాంగ్రెస్కు యుపిఎ అధికారంలోకి వచ్చినట్లయితే తమ సమస్యలను పరిష్కరిస్తామని ఆయన అన్నారు.

కాంగ్రెస్ మరియు దాని ట్రేడ్ యూనియన్ వింగ్ ఐఎన్టీసీలు వ్యవసాయం, కార్మిక రంగాల సంక్షోభ సమస్యను, ఎన్నికల ప్రచారం సందర్భంగా కేరళలోని ఇతర ప్రాంతాలలోని “రైతుల ఆత్మహత్య” ను హైలైట్ చేస్తాయని ఆయన అన్నారు.

“కేరళలో వినాశకరమైన వరదలు ఎదుర్కొంటున్న వ్యవసాయ రంగాల్లో కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలను పరిష్కరించడం విఫలమైంది, కేరళలోని అనేక ప్రాంతాల నుండి రైతులు ఆత్మహత్యకు పాల్పడుతున్నారు, కొంతమంది వయనాడ్ జిల్లాలో ఉన్నారు” అని కేరళ ఇండియన్ నేషనల్ ట్రేడ్ యూనియన్ కాంగ్రెస్ తెలిపింది.

తన మానిఫెస్టోలో కాంగ్రెస్ రైతులకు ప్రత్యేక బడ్జెట్ను ఇస్తానని వాగ్దానం చేసామని, వ్యవసాయ రుణాల భారం వారికి సహాయపడుతుందని ఆయన అన్నారు.

గత ఐదు సంవత్సరాల్లో తమ ఉత్పత్తులకు కనీస మద్దతు ధర (ఎంఎస్పి) నిరాకరించడంతో వారు ఇప్పుడు ఎదుర్కొంటున్న సంక్షోభం నుంచి రైతు కమ్యూనిటీకి సహాయం చేస్తారు.

వివిధ వ్యవసాయ సంస్థల ప్రకారం, వందలాది మంది రైతులు, బ్యాంకు రుణాలు తీసుకున్న తర్వాత వ్యవసాయం చేపట్టారు, వాయనాడ్ జిల్లాలో మాత్రమే ఆదాయం రికవరీ కార్యకలాపాలు ఎదురవుతున్నాయి.

Mr సోనియా గాంధీ బుధవారం రాత్రి కోళికోడ్ చేరుకుంటుంది. అతను కళ్ళెదున్న వయనాడ్ జిల్లా కలెక్టర్గా చేరి 11.30 గంటలకు తన నామినేషన్ను సమర్పించనున్నాడు.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.