సరిహద్దు మూసివేత అల్టిమాట్లో గోల్ పోస్ట్లను వైట్ హౌస్ ఉంచుతుంది

వాషింగ్టన్ (CNN) దక్షిణ సరిహద్దును మూసివేయడానికి గత వారం అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ యొక్క ముప్పుపై వైట్ హౌస్ తన లక్ష్యాలను మళ్లీ మార్చింది.

ఇప్పుడు, మెక్సికోను నమోదుకాని వలసల పెరుగుదలకు మరియు ఒక వారం లోపల సరిహద్దును మూసివేస్తామని బెదిరించే బదులుగా దేశం భయపడటం లేదు, వైట్ హౌస్ కదులుతున్న ఇమ్మిగ్రేషన్ చట్టాల కోసం కాంగ్రెస్ను నిందించింది మరియు నిర్దిష్ట సరిహద్దు మూసివేతకు సంబంధించినది కాదు గడువు.
అమెరికా-మెక్సికో సరిహద్దుకు అధ్యక్షుడి శుక్రవారం పర్యటనకు ముందుగానే టోన్లో మార్పు చోటుచేసుకుంది, ట్రంప్ గత రెండు వారాల పాటు ప్రెస్కు ముగుస్తుంది.
గత వారంలో ట్రంప్ యొక్క ప్రారంభ ముప్పులో, మెక్సికోకు సెంట్రల్ అమెరికా నుండి ఉత్తర దిశగా వెళ్తున్న ఎక్కువమంది వలసదారులను అదుపులోకి తీసుకుంటూ, అక్రమంగా అమెరికాలోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నించారు.
“మెక్సికో USA లోకి ప్రవేశించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న అనేక వేల మందిని ఆపడానికి దాని యొక్క చాలా బలమైన ఇమ్మిగ్రేషన్ చట్టాలను ఉపయోగించుకోవాలి,” లేదా “తరువాతి దశ సరిహద్దును మూసివేయడం,” అని ట్రంప్ పేర్కొన్నారు, మెక్సికో తరువాతి వారం వరకు భయాలను పెంచుకోండి.
ట్రంప్ సరిహద్దును మూసివేయకుండా ఉండటానికి లేదా అతను చేసే విషయంలో లాజిస్టిక్స్ను గుర్తించడానికి వైట్ హౌస్ సిబ్బందికి స్క్రాంబ్లింగ్ ఉంది. మరియు అధ్యక్షుడి సలహాదారులు బెదిరింపుపై మంచిగా జాగ్రత్త వహించగా, ట్రంప్ మరియు వైట్ హౌస్ దూతలు వారి ట్యూన్ను మార్చుకున్నారు.

ఇది మెక్సికోలో ఉందా? లేదా అది కాంగ్రెస్ మీద ఉంది?

ఈ వారం ప్రారంభంలో, ట్రంప్ మెక్సికో నుండి కాంగ్రెస్కు బాధ్యత వహిస్తుంది, వైట్హౌస్ ఇప్పటికే సరిహద్దు దాడులను ఆపడానికి మెక్సికో మరింత చేస్తున్నట్లు సంకేతాలను తెచ్చింది.
మంగళవారం ఉదయం ఒక ట్వీట్లో అధ్యక్షుడు ప్రస్తావించారు, “మెక్సికో వారి దక్షిణ సరిహద్దులో పెద్ద సంఖ్యలో వ్యక్తులను పట్టుకుంటుంది.”
వైట్ హౌస్ ప్రెస్ కార్యదర్శి శారా సాండర్స్ ఇదే సందేశాన్ని కూడా ప్రసారం చేశారు.
“వారు మరింత ముఖ్యమైన మొత్తం చేయాలని ప్రారంభించారు,” సాండర్స్ మంగళవారం చెప్పారు. “మేము మెక్సికోలో ఎక్కువ మంది వ్యక్తులను తీసుకొని, వారు అమెరికాలో ప్రాసెస్ చేయటానికి వేచి ఉండగా, ఆశ్రయం ఆరోపణలను కలిగి ఉన్నట్లు మేము చూశాము.”
సాండర్స్ ట్రాంప్ యొక్క ప్రారంభ వారపు గడువులో కూడా వెనక్కి తీసుకున్నాడు, అతను సరిహద్దును మూసివేసినప్పుడు అతను “ఒక నిర్దిష్ట కాలపట్టికపై పనిచేయడం” కాదు.
మంగళవారం రాత్రి వాషింగ్టన్లో నేషనల్ రిపబ్లికన్ కాంగ్రెషనల్ కమిటీ వసంత విందులో, ట్రంప్ కూడా మెక్సికో యొక్క ప్రయత్నాలను అంగీకరించింది.
“వారు సరిహద్దు మూతపడకూడదు,” ట్రంప్ మెక్సికో గురించి చెప్పాడు.
బుధవారం నాడు ట్వీట్ ద్వారా విడుదల చేసిన బెదిరింపు యొక్క తాజా పునరుక్తిలో ట్రంప్ మాట్లాడుతూ “సరిహద్దులో లొసుగులను తొలగించటానికి కాంగ్రెస్ వెంటనే కలిసిపోవాలి మరియు సరిహద్దులో ఉన్న సరిహద్దు లేదా సరిహద్దు విభాగాలను మూసివేయనట్లయితే, జాతీయ అత్యవసర పరిస్థితి! ”

ఆర్థిక ప్రభావం?

ట్రంప్ యొక్క ప్రారంభ ముప్పు సరిహద్దు వెంట వాణిజ్యం మరియు వాణిజ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుందో లేదో అనిశ్చితికి దారితీసింది.
కానీ ట్రంప్ ముప్పు తరువాత, అతను వైట్ హౌస్ లోపల మరియు వెలుపల పలువురు వ్యక్తులకు సలహా ఇచ్చాడు, సరిహద్దును మూసివేయడం ఒక చెడు ఆలోచన. అడ్వైజర్స్ అది ఒక స్థిరమైన ఎంపిక కాదు అతనికి చెప్పారు, అది ఆర్థిక వ్యవస్థ అంతరాయం ఎలా underscored మరియు దేశవ్యాప్తంగా కోపం స్థానిక సరిహద్దు అధికారులు కోరారు. ట్రంప్ వేరొక మార్గాన్ని చూస్తుంది – మరియు తరలింపు US డబ్బును ఆదా చేయగలదని భావిస్తుంది.
ట్రంప్ సరిహద్దులో ఉన్న మొత్తం ట్రాఫిక్ను మూసివేయడానికి తన బెదిరింపును అనుసరించడానికి అతను “పూర్తిగా సిద్ధం” అని మంగళవారం సూచించాడు. కానీ అదే రోజు, నేషనల్ ఎకనామిక్ కౌన్సిల్ డైరెక్టర్ లారీ కుడ్లో ట్రంప్ పదవికి విరుద్ధంగా కనిపించాడు , సిఎన్బిసి ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, ఆర్ధిక వ్యవస్థను దెబ్బతీయకుండానే ఇమ్మిగ్రేషన్కు సరిహద్దును మూసివేయడానికి ఒక మార్గం ఉంటుందని పేర్కొన్నారు.
“మేము దానిని చూడటం మరియు రవాణా మార్గమును అనుమతించటానికి మార్గాలను అన్వేషిస్తున్నాము – కొందరు దీనిని ట్రక్ రోడ్లు అని పిలుస్తారు,” అని కుడ్లో తెలిపారు.
“సరఫరా గొలుసుల విచ్ఛిన్నతను సన్నద్ధం చేసే విధంగా మీరు చేయగల మార్గాలు ఉన్నాయి” అని ఆయన చెప్పారు.
షిఫ్టులు పరిపాలనలో కొన్ని విగ్లే గదిని ఆఫర్ చేస్తాయి, ఇది సంయుక్త రాష్ట్రాలలో ప్రవేశించడానికి ప్రయత్నించే కుటుంబ విభాగాల ఇటీవలి పెరుగుదలపై ఆరోపణను కలిగి ఉంది, ఇది డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ హోమ్ల్యాండ్ సెక్యూరిటీ అండ్ కస్టమ్స్ అండ్ బోర్డర్ ప్రొటెక్షన్స్ వారి వ్యవస్థలను “బ్రేకింగ్ పాయింట్” లో వదిలివేసింది.
గత వారం అనే ట్రంప్ ప్రారంభ ముప్పు నేపథ్యంలో, డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ హోమ్ల్యాండ్ సెక్యూరిటీ చెప్పారు ఇది చట్టవిరుద్ధంగా దాటుతుంది వలసదారులు రావడంతో సహాయం ఎంట్రీ యొక్క చట్టపరమైన ఓడరేవుల నుండి కొన్ని అధికారులు లాగడం నిబద్ధత యోచిస్తోంది. ఈ ప్రణాళిక ఇప్పుడు దక్షిణ సరిహద్దులో పూర్తిగా పోర్ట్సు మూతపడదు. అయితే, సరిహద్దు మీదుగా వెళ్ళడానికి ప్రయత్నిస్తున్న వ్యక్తులకు అది ప్రాసెసింగ్ను నెమ్మదిస్తుంది.
మంగళవారం ఉదయం ఒక సీనియర్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అధికారి ట్రంప్ ఇంకా సరిహద్దు మూసివేయాలని నిర్ణయం లేదు మరియు శుక్రవారం సరిహద్దు తన పర్యటన ముందు ఎవరూ భావిస్తున్నారు అన్నారు. అయితే, ఇది ఒక ద్రవ పరిస్థితి మరియు ఇది మార్పు చెందుతుంది.