ESO ఏప్రిల్ న మొదటి బ్లాక్ హోల్ పిక్చర్ ప్రకటించిన ఉంటుంది 10 – యూనివర్స్ టుడే

మీకు విన్న పుకార్లు నిజం. మరియు మీరు పుకార్లు విని ఉండకపోతే, మీరు మీ ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ను తనిఖీ చేయాలి.

యూరోపియన్ సదరన్ అబ్జర్వేటరీ (ESO), ఈవెంట్ హారిజన్ టెలిస్కోప్ (EHT) ను పాల్గొన్న ఏప్రిల్ 10 న ముఖ్యమైన పత్రికా సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. వారు బయటికి రాలేదు మరియు అది చెప్పింది, కానీ ESO నుండి మీడియా సలహా వారు “EHT నుండి సంచలనాత్మక ఫలితాన్ని అందించడానికి విలేకరుల సదస్సును నిర్వహించండి” అని చెప్పింది. ఇది ఒక కాల రంధ్రం కాకపోతే, బాగా ఆడింది ESO, బాగా ఆడేది.

అయితే ఇది ఒక కాల రంధ్రం యొక్క మొదటి చిత్రాన్ని ప్రకటించడానికి ఉంటుంది. అంటే ఈవెంట్ హారిజన్ టెలిస్కోప్ ఏమిటి. EHT అనేది ఒక కాల రంధ్రం యొక్క మొదటి చిత్రాన్ని పొందడానికి ఒక అంతర్జాతీయ ప్రయత్నం, మరియు అవి “వర్చువల్ టెలిస్కోప్” భూమి యొక్క పరిమాణాన్ని సృష్టించడం ద్వారా దీనిని చేస్తున్నాయి.

వర్చువల్ టెలిస్కోప్ సరిగ్గా చాలా వెయిట్ బేస్లైన్ ఇంటర్ఫెరోమీటర్గా పిలువబడుతుంది. అంటే అవి ఒకే వస్తువును గమనించడానికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా రేడియో యాంటెన్నాలను జతపరచడం. ఇది టెలిస్కోప్ మేధావుల “అధిక కోణీయ పరిష్కార శక్తిని” కాల్ చేస్తుంది. ప్రధానంగా, పెద్దదైన ‘పరిధి, మేము చూడగలిగే మరింత వివరాలు. EHT తప్ప, ఎటువంటి టెలిస్కోప్ భూమి అంత పెద్దది కాదు.

కాల రంధ్రం ఏది కనిపిస్తుంది?

అక్టోబర్ 2018 లో, EHT ఒక అనుకరణ చిత్రం. గుర్తుంచుకోండి, EHT తో శాస్త్రవేత్తలు వాస్తవానికి కాల రంధ్రం యొక్క ఇవెంట్ హోరిజోన్ యొక్క చిత్రాలను సంగ్రహిస్తారు, ఎందుకంటే కాల రంధ్రాలు ఏ కాంతి నుండి తప్పించుకునేందుకు అనుమతించవు. కానీ కొన్ని అంశాలలో, ఇది కాల రంధ్రం యొక్క వ్యాపార ముగింపు అయిన ఇవెంట్ హోరిజోన్.

ఒక కాల రంధ్రం యొక్క నమూనా దృశ్యం క్రెడిట్: బ్రోంజ్వాయర్ / డేవలేర్ / మోస్సిబ్రోడ్జ్కా / ఫాల్కే, రాడ్బౌడ్
కాల రంధ్రం యొక్క అనుకరణ రూపం. క్రెడిట్: బ్రోంజ్వాయర్ / డేవలేర్ / మోస్సిబ్రోడ్జ్కా / ఫాల్కీ, రాడ్బౌడ్ యూనివర్శిటీ

ఒక కాల రంధ్రం యొక్క చిత్రాన్ని ఉంటుందని చెప్పడానికి విరుద్ధంగా ఉన్నట్లయితే, ఒక కాల రంధ్రం యొక్క, మేము అది పొందుటకు.

కాల రంధ్రాలు వేర్వేరు భాగాలను కలిగి ఉంటాయి మరియు ఒకసారి మీరు వారి నిర్మాణాన్ని అర్థం చేసుకున్నట్లు మీరు అర్థం చేసుకున్న విరుద్ధతను అర్థం చేసుకుంటారు. చాలామంది ప్రజలు ఒక కాల రంధ్రం గురించి ఆలోచించినప్పుడు, వారు ఏమి ఆలోచిస్తున్నారు అనేది సింగాలాలిటీ అని పిలుస్తారు. అనంత సాంద్రత ఉంది, ఇది మేము భావిస్తున్న ప్రదేశం. ఒక నల్ల రంధ్రం లోకి వస్తుంది ప్రతిదీ ఇక్కడ వెళుతుంది, మరియు ఐన్స్టీన్ యొక్క సాధారణ సాపేక్షత ప్రకారం, జనరల్ రిలేటివిటీ కూడా విచ్ఛిన్నమౌతుంది. కాబట్టి అది మనోహరమైనది.

సంఘటన హారిజోన్ సింగాలాలిటీ యొక్క చుట్టుకొలతపై నేరుగా ఉంటుంది మరియు ఇక్కడ కాల రంధ్రం యొక్క గురుత్వాకర్షణ చాలా బలంగా ఉన్నదీ, ఏదీ తప్పించుకోలేకపోతుంది. ఇది ప్రతిదానికీ ఎటువంటి ప్రతిఫలం కాదు, ఇది కాల రంధ్రం యొక్క “నలుపు” భాగం. అప్పుడు ఫోటాన్ స్పియర్, రిలేటివిస్టిక్ జెట్స్, ఇన్మర్మస్ట్ స్టెబుల్ ఆర్బిట్ మరియు అక్క్రీషన్ డిస్క్ ఉన్నాయి.

ESO వద్ద జరిమానా ప్రజలు దయతో ఈ వివరణాత్మక మరియు అందమైన ఇన్ఫోగ్రాఫిక్ అందించిన.

వచ్చేలా క్లిక్ చేయండి. ఈ కళాకారుడి అభిప్రాయాన్ని ఒక అక్క్రీషణ్ డిస్క్తో చుట్టుముట్టే ఒక భారీ స్పిన్నింగ్ సూపర్మోస్సివ్ కాల రంధ్రాన్ని వర్ణిస్తుంది. తిరిగే పదార్థం యొక్క ఈ సన్నని డిస్క్, సూర్య-నక్షత్రపు నక్షత్రం యొక్క మిగిలిపోయిన అంశాలతో ఉంటుంది, ఇది కాల రంధ్రపు అలల దళాలచే వేరుచేయబడినది. గుద్దుతున్న శిధిలాలు మరియు అక్క్రీషణ్లో ఉత్పన్నమైన ఉష్ణంలో షాక్లు ఒక సూపర్నోవా పేలుడును పోలివుంటాయి. చిత్రం క్రెడిట్:

SO, ESA / హబుల్, M. Kornmesser / N. బార్ట్మన్

ఇప్పుడు ESO వారి ఎర్త్-సైజ్ ఇంటెర్ఫెరోమీటర్ను “ఈవెంట్ హారిజన్ టెలిస్కోప్” అని ఎందుకు పిలుస్తుందో స్పష్టంగా తెలుసుకోవాలి. వారు ఈవెంట్ హారిజోన్ యొక్క చిత్రాలను కోరుకుంటున్నారు.

>

ఈవెంట్ హోరిజోన్ యొక్క చిత్రం గురించి అంత గొప్పది ఏమిటి?

నీలం డ్రాగన్ కన్నా నలుపు రంధ్రాలు స్వభావం యొక్క అత్యంత ఆకర్షణీయమైన వస్తువులలో ఒకటి.

EHT నిజానికి రెండు లక్ష్యాలను కలిగి ఉంది, రెండు కాల రంధ్రములు. మొట్టమొదటిగా మా స్వంత ధనుస్సు ఎ-స్టార్ (సాగ్ A *), మన పాలపుంత గెలాక్సీ మధ్యలో ఉన్న భీమవరం. రెండవది M87 గెలాక్సీలో ఎక్కువ-భారీ కాల రంధ్రం.

కాల రంధ్రములు ఏవి మరియు అవి ఏమి చేస్తాయో చాలా సిద్ధాంతీకరించాయి. కానీ ఏదైనా కంటే ఎక్కువ ప్రశ్నలు ఉన్నాయి, మరియు EHT వాటిలో కొన్ని సమాధానం ఆశలు.

ప్రధాన ప్రశ్న ఏమిటంటే ఒక నిజానికి ఎలా ఉంటుంది? మళ్ళీ, సమస్య మేము నిజంగా ఒక చూడలేరు ఉంది. కానీ రంధ్రం సమీపంలో ఉన్న పదార్థం యొక్క అధునాతనమైన, శక్తివంతమైన డిస్క్ని మేము చూడవచ్చు. మరియు అన్ని ఆ swirling మేము చూడగలరు ఇది x- కిరణాలు మరియు ఇతర అధిక శక్తి వికిరణం, చాలా సృష్టిస్తుంది. ఆశాజనక, EHT కాల రంధ్రం యొక్క నీడను ఆ కాంతిలో చూడగలుగుతుంది.

మరో ప్రశ్న ఒక కాల రంధ్రం జనరల్ రిలేటివిటీ విచ్ఛిన్నం కావడానికి కారణం అవుతుందా? మేము అలా అనుకుంటున్నాము, కానీ EHT మాకు సమాధానం సహాయం చేస్తుంది. జనరల్ రిలేటివిటీ క్వాంటం ఫిజిక్స్కు అనుగుణంగా ఉంటుంది, కాబట్టి ఏదో ఇవ్వాల్సి ఉంటుంది మరియు అది ఇచ్చే స్థానం కాల రంధ్రం అయి ఉండవచ్చు.

కొందరు నలుపు రంధ్రాలు పదార్ధాల జెట్లను షూట్ చేస్తాయి, కొన్ని లేదు .. క్రెడిట్: NASA, ESA, మార్టిన్ Kornmesser (ESA / హబుల్) “src =” దాణా స్టెల్లార్-మాస్ కాల రంధ్రం యొక్క కళాకారుడి అభిప్రాయం.

మరొక నలుపు రంధ్రాలు పదార్థం యొక్క జెట్లను విడుదల చేస్తాయి ఎందుకు, మరికొన్ని లేదు? మా సొంత కాల రంధ్రము, సాగ్. A *, పదార్థాల జెట్లను విడుదల చేయదు, అయితే M87 గెలాక్సీలో EHT యొక్క దృశ్యంలో ఉన్న మరొకది, చేస్తుంది. బహుశా ఇహెచ్టి ఆ సందేహాస్పద ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వగలదు.

ఏ సందర్భంలోనైనా, వారు ఎహెచ్టితో ఏ పురోగతి చేస్తారో తెలుసుకునేంత వరకు మరొక వారం మాత్రమే, మరియు మేము కొంత సమాధానాలను పొందడం చాలా దగ్గరగా ఉంటే.

సోర్సెస్: