IL & FS గ్రూప్ యొక్క లెండింగ్ ఆర్మ్ చేత అధునాతన అన్ని రుణాలు అధునాతనమైనవి – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ లిమిటెడ్ ముందుకు వచ్చిన 90 శాతం రుణాలు, సమస్యాత్మక మౌలిక సదుపాయాల సమ్మేళనం యొక్క రుణాల ఆర్జన, చెడుగా మారాయి, సమూహాన్ని తిరిగి తెగలోకి తీసుకురావడంలో ప్రభుత్వం నియమించిన బోర్డు ఎదుర్కొంటున్న సవాలును మళ్లీ చూపించింది.

రూ .18,805 కోట్లు, రు .10,656 కోట్లు మూడవ పార్టీ రుణగ్రహీతలకు, గ్రూప్ కంపెనీలకు రూ .7,000 కోట్ల రుణాలు మంజూరు చేసినట్లు ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ గ్రూప్ చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ ఎన్. శివరామన్ తెలిపారు.

సందర్భంలో, IDBI బ్యాంక్ లిమిటెడ్ , ఆస్తి నాణ్యతతో భారతదేశం యొక్క చెత్త బ్యాంకు, స్థూల NPA నిష్పత్తిని డిసెంబర్ నాటికి 29.76 శాతం కలిగి ఉంది.

ఐఎఫ్ఐఎన్ దివాలా, దివాలా కోడు, ఒకసారి చెల్లింపులు, నేరారోపణలు సహా అన్ని చట్టపరమైన పద్ధతులను వాడుతున్నారని శివరామన్ చెప్పారు. ఇది ఎత్తుపైకి దిగడం మరియు అసలు రికవరీ మొత్తాన్ని తక్కువగా ఉంటుందని ఆయన చెప్పారు. “మేము కలిగి భయం IFIN ఖాతాదారులకు బలహీనమైన క్రెడిట్ ప్రొఫైల్ కలిగి ఉంది.”

ఐఎల్ఐఎన్ నేతృత్వంలోని కొత్త బోర్డు ఐఎల్ఎన్ గ్రూపునకు చెందిన ఐఎల్ఎన్, ఎఫ్ఎస్ గ్రూప్ నేతృత్వం వహించిన కొత్త బోర్డును అక్టోబర్ 2018 లో కొత్త ఆపరేటింగ్ కమిటీగా నియమించింది. కాని బ్యాంకింగ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీ రూ .931 కోట్లు స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు కౌశిక్ మోడక్ తెలిపారు.

ఇది ‘AAA’- రేటింగ్, అంటువ్యాధి యొక్క అవకాశం ఉద్భవించటానికి ఉన్నప్పటికీ, డిఫాల్ట్ల యొక్క ప్రదేశం తర్వాత పేరు పెట్టబడిన నూతన బోర్డు కోసం చాలా ముఖ్యమైన పనిని సూచిస్తుంది. ఇది పెట్టుబడిదారుల ద్వారా ఇప్పటికే ఉన్న లేదా కొత్త పెట్టుబడిదారుల నుండి, ఆస్తుల అమ్మకం మరియు రుణదాతలతో తీర్మానం నుండి మూలధనం ద్వారా రుణాన్ని చెల్లించడానికి “ఎంపికల విశ్వం” వద్ద ఉంది. కానీ సమూహం యొక్క క్లిష్టమైన నిర్మాణం మరియు స్థాయి ఒక సవాలును ప్రదర్శిస్తాయి.

స్థితి నవీకరణ

మొత్తం రుణాల మొత్తం రు. 99,000 కోట్లు రుణంగా ఉంది. అందులో 94,000 కోట్ల రూపాయలు వివిధ రుణదాతల నుండి నిధులు వెల్లడించాయి.

ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకులు రూ. 35,000 కోట్ల రుణాలను సురక్షితం మరియు అసురక్షిత రుణాలతో అత్యధికంగా బహిర్గతం చేస్తున్నాయి. ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్ గ్రూప్కు ఇతర రుణదాతలు, కాని కన్వర్టిబుల్ డిబెంచర్లు, కార్పొరేట్లు, నాన్ బ్యాంకు రుణదాతలు మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలను కొనుగోలు చేసిన పెట్టుబడిదారులు. ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్, ఐఎఫ్ఐఎన్, ఐఎల్, ఎఫ్ఎస్ ఎనర్జీ డెవలప్మెంట్ కంపెనీ లిమిటెడ్, ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ ట్రాన్స్పోర్ట్ నెట్వర్క్స్ లిమిటెడ్,

శివరామణ్ ప్రకారం, ఈ కంపెనీలకు తమ స్వంత ఆపరేషనల్ నగదు ప్రవాహాలు లేవు మరియు తాజా ఈక్విటీని పెంచుకునే లేదా వారి పెద్ద రుణ క్రమాన్ని తగ్గించడం చాలా కష్టం. ఏకీకృత రుణ సమూహం యొక్క ఈక్విటీ 10 రెట్లు, అతను చెప్పాడు.

“ప్రస్తుతం దివాలా తీసిన అన్ని కంపెనీల్లోనూ ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్ కేసులో సంక్లిష్టత కూడా లేదు” అని ఆయన పేర్కొన్నారు, ఇంటర్-గ్రూప్ రుణాల మరియు చిక్కుకొన్న కార్యకలాపాల స్థాయిని సూచించారు.

దాని పునరుద్ధరణలో, అక్టోబర్ 15, 2018 న నేషనల్ కంపెనీ లా అపెలేట్ ట్రిబ్యునల్, సమూహం లేదా దాని 348 కంపెనీలు ఋణదాతల ద్వారా చట్టపరమైన చర్యలకు వ్యతిరేకంగా నిషేధాన్ని మంజూరు చేసింది. ఎన్సిఎల్ఏటీకి తాత్కాలిక నిషేధానికి సంబంధించి దాదాపు 150 జోక్యం పిటిషన్లు వచ్చాయని, ఆ బృందం రోజువారీ చట్టపరమైన నోటీసులను స్వీకరిస్తుందని శివరామన్ చెప్పారు.

విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడిన కోటాక్, తాత్కాలిక నిషేధానికి అవసరతను సమర్థించారు. ఇప్పుడు అమలులో ఉన్న రకమైన పరిష్కార ప్రణాళిక లేకుండా సమూహాన్ని తొలగించటానికి ఏ ప్రయత్నం అస్తవ్యస్తంగా ఉంటుందని కొత్త బోర్డు భావిస్తోంది.

IL & FS గ్రూప్ మరియు దాని కంపెనీలు కాని ప్రదర్శనల ఆస్తులుగా రుణాలు వర్గీకరించని బ్యాంకులు మరియు ఇతర ఆర్థిక సంస్థలను కూడా NCLAT ఆదేశించింది. రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా వ్యతిరేకించింది కానీ ఆర్డర్ ఇప్పటికీ పెండింగ్లో ఉంది.

ఆస్తి అమ్మకం

ఆరు వ్యాపార లబ్ధిదారులపై విస్తరించిన రూ. 40,000 కోట్ల రుణాలపై 55 గృహ ఆస్తులను శివరామన్ ప్రకటించారు. సమూహం సంభావ్య వేలం నుండి ఆసక్తి పొందింది, అతను చెప్పాడు.

దీనితో పాటు, మూడు అంతర్జాతీయ ఆస్తులను విక్రయించడానికి ప్రక్రియ జరుగుతోంది. ఈ గ్రూప్ 10 ఇతర గృహ ఆస్తులకు కూడా అమ్మకాలు చేస్తోంది. IL & FS కూడా రియల్ ఎస్టేట్ మరియు వాహనాలు వంటి ప్రధాన-కాని ఆస్తులను తొలగించాలని భావిస్తుంది. ఇప్పటివరకు 35 లగ్జరీ కార్లు అమ్ముడయ్యాయి.

Modak ప్రకారం, కొత్త బోర్డు కోసం మొట్టమొదటి ప్రాధాన్యత రికవరీ మరియు ఆస్తి మోనటైజేషన్ ప్రయత్నాలు పూర్తయిన తర్వాత అది రుణదాతలకు అన్ని మొత్తాలను తిరిగి చెల్లించే సామర్థ్యం ఉండేలా ఉంది.

నిర్వహణలో మార్పు

IL & FS బోర్డు మేనేజ్మెంట్ డైరెక్టర్గా మాజీ అధికారి CS రాజన్ ను నియమించారు, మరియు కార్యనిర్వాహక వైస్ చైర్మన్గా పునఃనిర్మిత వినీత్ నయ్యార్ను నియమించారు.

మాజీ అధికారులపై చర్య

ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్లో డిప్యూటీ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ బిజయ్ కుమార్ మాట్లాడుతూ తమ కంపెనీల ఖాతాలను సమీక్షించే మధ్యలో ఈ గ్రూప్ ఉంది. నిధుల మళ్ళింపు మరియు బంగారు లేపనం యొక్క సందర్భాలను కనుగొనడానికి ఖాతాల ఫోరెన్సిక్ విశ్లేషణను నిర్వహించడం లో సీరియస్ ఫ్రాడ్డ్స్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఆఫీస్ మరియు ఎన్ఫోర్స్మెంట్ డైరెక్టరేట్లకు ఇది సహాయపడుతుంది. ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్ని మోసం చేసేందుకు ప్రయత్నించిన వారిని విచారిస్తున్నట్లు దర్యాప్తు ఏజెన్సీలు సాక్ష్యంగా ఉన్నాయి.

అధికార దుర్వినియోగం ఆరోపణ కోసం మంగళవారం ఐఎల్ అండ్ ఎఫ్ఎస్లో మాజీ చైర్మన్ హరి శంకరన్ను అరెస్టు చేశారు .