నితీష్ గ్రాండ్ అలయన్స్ బోగస్కు తిరిగి రావాలని లాలూను నేను కలుసుకున్నాను: ప్రశాంత్ కిషోర్ – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

పాట్నా: పోల్ వ్యూహాకర్త మారిన రాజకీయవేత్త

ప్రశాంత్ కిషోర్

వెంటనే “బోగస్” RJD అధినేతగా కొట్టిపారేశారు

లాలూ ప్రసాద్ రిపోర్టెడ్ దావా +

నితీష్ కుమార్

అతనికి ద్వారా భావాలను పంపారు

బీహార్

ముఖ్యమంత్రి తిరిగి “మహాగధంపాన్” కు తిరిగి వచ్చారు.

లాలూజీకి త్వరలోనే విడుదలైన స్వీయచరిత్రలో ఉన్న కిశోర్ కి చెందిన ఈ లేఖలో స్పందిస్తూ, ప్రస్తుతం జెడి (యు) జాతీయ వైస్ ప్రెసిడెంట్ – ట్వీట్ చేసినట్లు, “లాలుజి చేసిన వాదనలు బూటకపువిషయంగా ఉన్నాయి, తన ఉత్తమ రోజులు అతని వెనుక ఉన్న నాయకుడికి సంబంధించి ప్రయత్నం (వద్ద).

“అవును, నేను జెడి (యు) లో చేరడానికి ముందు చాలా సార్లు సమావేశం చేసాము, కానీ నేను చర్చించిన దాని గురించి చెప్పినట్లయితే అతను ఇబ్బందికరంగా ఉంటాడు”.

లాగుజి చేసిన వాదనలు BOGUS అని నివేదించాయి. ఇది నాయకుడికి సరితూగు కోరుతూ ఒక పేద ప్రయత్నం మాత్రమే కాదు …

– ప్రశాంత్ కిషోర్ (ప్రశాంతి కిషోర్) 1554438521000

2015 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో నితిష్ కుమార్, లాలు ప్రసాద్తో వ్యూహాకర్తగా పనిచేసిన కిషోర్, ఆర్జెడి అధినేతగా పేర్కొన్నట్లు ప్రచురించిన ఎక్సప్ట్లో ప్రచురించారు. “నా పార్టీకి మద్దతు ఇవ్వడానికి నేను భరోసా ఇవ్వాలా అని కిషోర్ సూచించాడు. జెడి (యు), రెండవది బిజెపి కూటమి నుండి ఉపసంహరించుకుని, మహాఘాత్ బంధను తిరిగి చేరుకుంటుంది.

“నేను నితీష్తో కనికరం లేనప్పటికీ, నేను అతనిని పూర్తిగా నమ్ముతాను, అంతేగాక, 2015 లో గ్రాండ్ కూటమికి ఓటు వేసిన ప్రజలు, దేశవ్యాప్తంగా బిజెపికి వ్యతిరేకంగా ఏకం చేసిన ఇతర పార్టీలు, నేను కిషోర్ ఇచ్చిన ప్రతిపాదనను అంగీకరించినట్లయితే స్పందిస్తాను ‘అని ప్రసాద్ ఈ పుస్తకంలో పేర్కొన్నారు.

గుజరాత్ ముఖ్యమంత్రి ప్రసాద్తో తన భాగస్వామ్యంతో రెండు సంవత్సరాల కన్నా తక్కువగా, జూలైలో జూలైలో జూలై, 2017 లో గ్రాండ్ అలయన్స్తో తన సంబంధాలు తెగిపోయారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్డిఎకి కాంగ్రెస్ ఓటమిని ఎదుర్కోవడంలో కాంగ్రెస్ విజయం సాధించింది.

తన అప్పటి డిప్యూటీ మరియు లాలు ప్రసాద్ యొక్క చిన్న కుమారుడు అవినీతి కుంభకోణంలో చిక్కుకున్న తర్వాత స్పష్టంగా అసంతృప్తి వ్యక్తం చేసిన ముఖ్యమంత్రి, అతను తన “అంతర్గత స్వర” కు ఆపాదించిన ఆకస్మిక అభివృద్ధిలో తన రాజీనామాను ప్రకటించారు కానీ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం 24 గంటల తరువాత బిజెపి, దాని మిత్రపక్షాలు మద్దతు ఇచ్చే ప్రతిపాదనతో ముందుకు వచ్చాయి.

రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాల్లో రామ్ నవమి పండుగ సందర్భంగా జరిగిన సంఘర్షణ సంఘటనల నేపథ్యంలో గత ఏడాది ఊహాగానాలు జరిగాయి. జెడి (యు) అధ్యక్షుడు తన పాత మిత్రుడు కొత్త, దూకుడు అవతారంతో, “మహాఘాత్ బంధన్” కు తిరిగి రావటం గురించి ఆలోచిస్తూ – తనకు తాను పొందిన ఒక పదం.

ఇంతలో, ఎన్డీయేకు తిరిగి రాగానే కుమార్తో కలిసి జెడి (యు) మాజీ అధ్యక్షుడు శరద్ యాదవ్, ఆర్జెడి అభ్యర్ధిగా లోక్సభ ఎన్నికలకు వ్యతిరేకంగా పోరాడారు, ఆంగ్ల దినపత్రికలో ప్రచురించిన సారాంశంపై ఆమోదం పొందారు .

బిజెపి నేతృత్వంలోని సంకీర్ణంలో తిరిగి రావడానికి కొద్ది నెలల్లోనే నితీష్ కుమార్ తీవ్రంగా ఎన్డిఎ నుండి బయటపడేందుకు ప్రయత్నించినా, వివిధ చర్చల ద్వారా చర్చలు జరుగుతున్నాయని కిషార్ ప్రస్తావించారు ‘అని యాదవ్ చెప్పారు.

జెడి (యు) అధికార ప్రతినిధి రాజీవ్ రంజన్ మాట్లాడుతూ, నిశీష్, లాలూతో కలిసి వ్యూహాకర్తగా పని చేస్తున్న కిషోర్ ఒక వ్యూహాకర్త, అలాగే ఆర్.జె.డి. బాస్తో కలిసి , కానీ జైలు శిక్షా నాయకుడు పేర్కొన్న కారణాల కోసం కాదు. ”

ఒక వార్తా ఛానల్కు ఇటీవల ప్రసారమయ్యే ఇంటర్వ్యూలో కుమార్ కూడా కిషోర్ తన స్నేహితులందరినీ చురుగ్గా పరిచయంగా మాట్లాడారు మరియు “లాలు కూడా అతనికి జైలు నుండి మాట్లాడతాడు, ఇది నియమాలకి విరుద్ధంగా ఉండవచ్చు కానీ అతను అలా చేస్తాడు” అని వ్యాఖ్యానించాడు.