పాంపెయో చైనా గూఢచర్యంతో ముడిపడి ఉన్న Mar-a-Lago ఉల్లంఘనను సూచిస్తుంది

వాషింగ్టన్ (సిఎన్ఎన్) రాష్ట్ర విదేశాంగ మంత్రి మైక్ పాంపేయో మాట్లాడుతూ ఇటీవల చైనా అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ ప్రైవేట్ ఫ్లోరిడా క్లబ్లో ఉద్రిక్తతకు గురైన మహిళ, చైనీస్ పాస్పోర్టులు, మాల్వేర్ కలిగిన ఒక ఫ్లాష్ డ్రైవ్, యుజింగ్ జాంగ్, US కు విసిరింది.

“CBS ఈ మార్నింగ్” పై ఇచ్చిన ముఖాముఖి సందర్భంగా అదనపు ఆరోపణలను అందించడానికి పాంపో తిరస్కరించాడు, కానీ “నేను అమెరికా ప్రజలకు భంగం కలిగించే ముప్పు, అమెరికా సంయుక్తరాష్ట్రాల లోపల చేసే ప్రయత్నాలు కాదు, కేవలం ప్రభుత్వ అధికారులకు వ్యతిరేకంగా కానీ మరింత విస్తృతంగా. ”
ట్రంప్ Mar-a-Lago ఆస్తిలో జరిగిన సంఘటన ఒక గూఢచర్య ప్రయత్నమని FBI పరిశోధనను ప్రారంభించిన CNN బుధవారం నివేదించింది.
గూఢచర్య దర్యాప్తును ధృవీకరించిన US అధికారి మాట్లాడుతూ, ఈ పరిస్థితుల్లో FBI ఏమి చేయాలో చేస్తున్నది, ఒక విదేశీ దేశంలో పాల్గొన్నప్పుడు మరియు నిఘా లేదా సైబర్ సమస్యల అవకాశం ఉంది.
బుధవారం సంభావ్య చైనీస్ గూఢచర్యం గురించి అడిగినప్పుడు ట్రంప్ సంఘటన గురించి ఆందోళనలను తిరస్కరించింది.
“కాదు, నేను అన్ని వద్ద ఆందోళన లేదు,” అతను అన్నాడు.
ప్రెసిడెంట్ అది “అదృష్ట పరిస్థితిని” వర్ణించాడు, ఇది సీక్రెట్ సర్వీస్ మరియు జాంగ్ను నిలిపివేసిన రిసెప్షనిస్ట్ రెండింటిని ప్రశంసిస్తూ ఉంది.
“ఫలితంగా వారు ఆమెను పొందగలిగారు మరియు ఆమె ఇప్పుడు పరిణామాలను అనుభవిస్తుంది,” అని అతను చెప్పాడు.
ఈ సంఘటన చైనీయుల గూఢచర్యానికి సంబంధిం చినదా లేదా అని FBI ఇంకా వెల్లడించలేదు. పాంపీ బుధవారం బుధవారం మాట్లాడుతూ, పరిశోధకులు “సాధ్యమైనంత దగ్గరగా” చూస్తున్నారని మరియు అమెరికన్ మేధో సంపదను దొంగిలించడానికి చైనా యొక్క విస్తృత ప్రయత్నాలకు సంబంధించి ఉల్లంఘించవచ్చని సూచించారు.
వాషింగ్టన్, బీజింగ్ మధ్య ట్రేడింగ్ చర్చల సందర్భంగా ఆ సమస్య చర్చించబడుతోంది.
“ఈ వాణిజ్య చర్చలలో చర్చించబడుతున్న విషయాలలో ఇది ఒకటి, అమెరికా మేధోసంపత్తి హక్కు దొంగతనం పెద్ద వ్యాపారంగా ఉంది, వందలకొద్దీ బిలియన్ డాలర్ల మేరకు, మరియు అధ్యక్షుడు ట్రంప్ దానిపై తిరుగుబాటు చేయాలని నిశ్చయించుకుంది,” అని అతను చెప్పాడు.
వైట్ హౌస్ ప్రెస్ కార్యదర్శి శారా సాండర్స్ శుక్రవారం మాట్లాడుతూ అమెరికా, చైనా మధ్య తాజా చర్చలు ముగిశాయి. ఇరుపక్షాలు “పురోగతి సాధించాయి” కానీ “గణనీయమైన పని మిగిలిపోయింది” అని పేర్కొంది.
పామ్పే యొక్క వ్యాఖ్యానాల యొక్క ఖచ్చితమైన భావాన్ని అర్థం చేసుకోవటానికి వారు వెనుకాడారు అని ఒక US అధికారి CNN కి చెప్పాడు, కేవలం కోట్ “తనకు తాను మాట్లాడుతుంది” అని చెప్పింది.
చైనా గూఢచర్యానికి సంబంధించిన లింక్ను నిర్థారిస్తున్నట్లు నిశ్చయించినట్లు ఇంకా పరిశోధకులు ఇంకా వెల్లడించనప్పటికీ, మార్చ్-ఎ-లాగోలో భద్రత గురించి దీర్ఘకాలంగా భయపడుతున్న ఆందోళనలను ఉల్లంఘించిందన్నారు.
ట్రంప్ క్లబ్ తరచూ సందర్శించేటప్పుడు, మార్-ఎ-లాగో సభ్యులను, వారి అతిథులు మరియు క్లబ్లో ఈవెంట్స్కు హాజరు కావడానికి మరియు తరలించడానికి అనుమతిస్తుంది.
ప్రెసిడెంట్ యొక్క ప్రత్యేక స్వభావం సెమీ పబ్లిక్ ప్రదేశాల్లో నిర్వహించడం – బదులుగా వైట్ హౌస్ లేదా గత అధ్యక్షుడికి అనుకూలిస్తున్న తిరోగమనం కంటే – అంతర్జాతీయంగా ప్రాముఖ్యత ఉన్నది ఉద్యోగ సమయంలో తన రోజుల్లో, అతను మరియు జపాన్ ప్రధాన మంత్రి ఉత్తర కొరియా క్షిపణి ప్రయోగంలో నిజ సమయంలో స్పందించిన Shinzo అబే చూడవచ్చు.
అదే సంవత్సరం తరువాత, ట్రంప్ సిరియాపై వాయు దాడులను నిర్వహించినప్పుడు మార్-ఎ-లాగోలో చైనీస్ అధ్యక్షుడు జి జింపింగ్ను నిర్వహించింది మరియు ట్రంప్ దీన్ని “ఇప్పటివరకు చూసిన చాక్లెట్ ముక్కలని చాలా అందమైన ముక్క” గా పేర్కొంది. .
మార్-ఎ-లాగోలో చైనా ద్వారా సంభావ్య ఆసక్తి ప్రత్యేక పరిశీలనను కలిగి ఉంది. ఫ్లోరిడా మహిళ యొక్క ట్రంప్కు సంబంధించి కొత్త FBI దర్యాప్తు కోసం టాప్ కాంగ్రెస్ డెమొక్రాట్లు పిలుపునిచ్చారు, చైనాకు చెందిన క్లయింట్లకి విక్రయించడం ద్వారా అధ్యక్షుడుతో ఆమె సంబంధాన్ని పరపతికి తీసుకురావాలనే ఉద్దేశ్యంతో Cindy యాంగ్ చట్టవిరుద్ధంగా దృష్టి సారించాడంపై దృష్టి పెట్టింది.
జాంగ్ ఫెడరల్ ఆఫీసర్కు తప్పుడు వాంగ్మూలాలను మరియు సోమవారం నిషేధిత ప్రాంతానికి ప్రవేశించినందుకు అభియోగాలు మోపారు. సోమవారం మరియు ఏప్రిల్ 15 న అరెస్టయిన ఒక నిర్బంధ విచారణ జరుగుతుంది.
CNN సోమవారం యొక్క వినికిడి ఆడియోను పొందింది, ఇక్కడ జాంగ్ విరిగిన ఇంగ్లీష్ మాట్లాడే వినవచ్చు మరియు ఒక అనువాదకుడు సహాయం కోసం అడిగారు. ఆమెపై ఆమె ఆరోపణలు చదివి ఆమె ఆరు సంవత్సరాల జైలు ఎదుర్కొంటున్నట్లు చెప్పారు.
ఒక ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్ Zhang అని “విమాన ప్రమాదం” మరియు ఆమె సంయుక్త లేదా Mar-a-Lago ప్రాంతానికి సంబంధాలు లేదని చెప్పారు, ఆడియో చూపించింది. జాంగ్ ఖైదు చేసిన రోజును అరెస్టు చేసినట్లు చైనా కాన్సులేట్కు తెలుసునని ఒక ప్రాసిక్యూటర్ కూడా చెప్పారు.
“పీపుల్స్ రిపబ్లిక్ ఆఫ్ చైనా ఆమెని అరెస్టు చేసిన విషయం గురించి బాగా తెలుసు.” అసిస్టెంట్ US అటార్నీ జాన్ మెక్మిలన్ చెప్పారు.