మొదటిగా, ఇమ్యునోథెరపీలో HIV వైరస్ ను అణచివేయడానికి దాచిపెడుతుంది – డౌన్ టు మ్యాగజైన్

ఆరోగ్యం

తాజా పరిశోధనలు రోజువారీ ఔషధాలను తీసుకోవడం ద్వారా HIV- పాజిటివ్ రోగులకు ఉపశమనం అందిస్తాయి

DTE స్టాఫ్ ద్వారా
చివరిగా నవీకరించబడింది: శుక్రవారం 05 ఏప్రిల్ 2019

శాస్త్రవేత్తలు, తొలిసారిగా HIV వైరస్ను దాచిపెట్టి, దానిని చంపడానికి ఒక మార్గం కనుగొన్నారు. పబ్లిక్ హెల్త్ పిట్స్బర్గ్ గ్రాడ్యుయేట్ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ హెల్త్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి పరిశోధకులు ఇమ్యునోథెరపీకి వేరొక పద్ధతిని కనుగొన్నారు, దీని వలన హెచ్ఐవి వైరస్ దాగివున్న రాష్ట్రాన్ని విడిచిపెట్టగలదు – దీర్ఘకాలిక మీద అణచివేయడానికి కష్టంగా ఉన్న కారణం.

ప్రయోగశాలలో HIV- పాజిటివ్ కణాలపై పరీక్షలు జరిపిన పరిశోధకులు రోగనిరోధక కణాలను సైటోమెగలోవైరస్ (CMV) కొరకు తనిఖీ చేస్తారు, ఇది కంటి అంటువ్యాధులు మరియు ఇతర అనారోగ్యాలను కలిగించే ఒక సాధారణ వైరస్.

“చాలామంది శాస్త్రవేత్తలు హెచ్ఐవి కొరకు చికిత్స చేయటానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు, మరియు అది సాధారణంగా ‘కిక్ అండ్ చైల్డ్’ కాన్సెప్ట్ చుట్టూ నిర్మించబడింది – దాచిపెట్టిన వైరస్ను తొలగించి, దానిని చంపివేయండి” అని సీనియర్ రచయిత రాబీ మెల్లియర్డ్, PhD, అంటువ్యాధి అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ పిట్ పబ్లిక్ హెల్త్ వద్ద వ్యాధులు మరియు సూక్ష్మజీవశాస్త్రం చెప్పారు .

“చంపడానికి కొన్ని మంచి చికిత్సలు అభివృద్ధి చేయబడుతున్నాయి, కానీ హోలీ గ్రెయిల్ ఏమిటంటే, కణాలు ఏమి HIV కి ఆశ్రయించాలో మనకు తెలుసు”, అని మాయిలార్డ్ పేర్కొన్నాడు.

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ప్రకారం, ప్రామాణిక యాంటిరెట్రోవైరల్ థెరపీ (ART) కనీసం మూడు యాంటిరెట్రోవైరల్ (ARV) ఔషధాలను HIV వైరస్ను అణిచివేసేందుకు మరియు వ్యాధి యొక్క పురోగతిని ఆపడానికి కలిగి ఉంటుంది.

HIV కొరకు ఎటువంటి నివారణ ఉండదు కనుక, ఈ వైరస్ను వైరస్ను అణచివేయడం ద్వారా వైరస్ను అణిచివేసేందుకు సహాయపడుతుంది. అయితే, వెంటనే చికిత్స నిలిపివేయబడినప్పుడు, వైరస్ ఉపరితలం తిరిగి ఉంటుంది.

అందువల్ల, హెచ్ఐవి ఉన్న వ్యక్తులు ప్రతిరోజూ మందులని తీసుకోకపోవచ్చు. అయితే, తాజా ఆవిష్కరణ కొన్ని ఉపశమనం అందిస్తుంది.

పరిశోధకులు సి.వి.వి.ను దృష్టిలో ఉంచుకున్నారు, ఎందుకంటే ఇది “పెద్దవాటికి వెళుతుంది మరియు పెద్దవారిలో సగం కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది- మరియు 95 శాతం మంది HIV తో బాధపడుతున్నారు.”

“రోగనిరోధక వ్యవస్థ పరిశీలనలో CMV ను చాలా సమయం గడుపుతుంది; కొంతమంది వ్యక్తులలో, ప్రతి ఐదు ‘T కణాలు’ (తెల్ల రక్త కణం యొక్క ఉపశీర్షిక) ఒకటి, ఒక వైరస్కు ప్రత్యేకమైనది “సహ-రచయిత చార్లెస్ రినాల్డో, పీహెచ్డీ, పిట్ పబ్లిక్ హెల్త్ డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజెస్ అండ్ మైక్రోబయోలజీ డిపార్ట్మెంట్ , అని చెప్పబడింది .

“అది మాకు ఆలోచిస్తూ వచ్చింది – బహుశా CMV పోరాట ప్రత్యేకమైన ఆ కణాలు కూడా గుప్త HIV రిజర్వాయర్ యొక్క ఒక పెద్ద భాగం తయారు. అందువల్ల మేము మా ఇమ్యునోథెరపీని HIV ను లక్ష్యంగా చేసుకుని, కానీ CMV- నిర్దిష్ట T సహాయక కణాలను కూడా క్రియాశీలం చేసేందుకు, “అని ఆయన చెప్పారు.

పరిశోధన ఫలితాలు EBioMedicine లో ప్రచురించబడ్డాయి, మరియు బృందం త్వరలో మానవ ప్రయత్నాలను ప్రారంభించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది.

మేము మీకు ఒక స్వరము. మీరు మాకు ఒక మద్దతుగా ఉన్నారు. కలిసి మేము స్వతంత్ర, విశ్వసనీయ మరియు నిర్భయమైన అని జర్నలిజం నిర్మించడానికి. విరాళం ఇవ్వడం ద్వారా మాకు మరింత సహాయపడుతుంది. ఇది మామూలు నుండి వార్తలను, దృక్కోణాలను మరియు విశ్లేషణలను తీసుకొచ్చే సామర్ధ్యం కోసం ఇది చాలా అవుతుంది.

తదుపరి కథ