ఇపిఎఫ్ఓ నుంచి ఉన్నత పెన్షన్పై సుప్రీం తీర్పు మీరు EPS సభ్యుడిగా ఉండటానికి దారి తీయవచ్చు – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ఇటీవల

అత్యున్నత న్యాయస్తానం

(SC) ఆర్డర్

EPS

తలుపులు తెరిచి ఉండవచ్చు

ఉద్యోగులు

ఈ పథకం లో చేరడానికి వీరు ఇపిఎస్ నుండి మినహాయించారు. కూడా, ఆ

పెన్షన్

గణన సూత్రం గతంలో పూర్తి వేతనంలో పింఛనుకు ఇప్పటికే దోహదపడిన ఉద్యోగుల పెన్షన్లో పెరుగుతుంది. ముందుకు వెళ్తూ, పింఛను సగటు ఆధారంగా లెక్కించవచ్చు

జీతం

గత 12 నెలలు మరియు 60 నెలల కాదు ఇప్పుడు ఇది ఆధారంగా ఉంది. వీటితో పాటు, ఇప్పటికే ఉన్న అన్ని సభ్యులకు కూడా తీర్పు తలుపులు తెరిచింది

ఇపిఎఫ్ఓ

భవిష్యత్తులో అధిక పింఛను కోసం అధిక జీతంతో సాయపడే ఎంపికను పొందేందుకు. ఏమైనప్పటికి, పైన పేర్కొన్నది ‘సాధ్యమయ్యేది’ ఎందుకంటే ఎస్.పి.ఎఫ్.ఎఫ్ యొక్క ప్రభావంపై దాని అభిప్రాయాలతో ఇపిఎఫ్ఓ రాబోతోంది.

ఎగువకు సంబంధించిన నియమాల ఆధారమైన ప్రభుత్వ నోటిఫికేషన్ను కొట్టే కేరళ హైకోర్టు యొక్క పూర్వ ఉత్తర్వు SC ని సమర్థించింది. ఇదే జరిగింది:

కేరళ హైకోర్టు ఆదేశానికి వ్యతిరేకంగా EPFO ​​యొక్క అప్పీల్ను ఎస్సి కొట్టిపారేసింది. 2014 ఆగస్టు 22 వ తేదీన నోటిఫికేషన్ నంబరు జిఎస్ఆర్ 609 (ఇ) ద్వారా అమలులోకి వచ్చిన ఉద్యోగుల పెన్షన్ (సవరణ) పథకం 2014 ను నిర్దేశించాలని కేరళ హైకోర్టు తీర్పు చెప్పింది. ఉద్యోగులు అధిక వేతనంలో వేతన చెల్లింపులో సమయములో ఏ సమయంలోనైనా, అటువంటి ఎంపికను అమలు చేయటానికి మరియు పెన్షన్ చందాని రూ .15000 లకు తగ్గించాలని నిర్ణయిస్తారు అని HC ఇంకా నిర్ధారించింది.

కొట్టబడిన నోటిఫికేషన్ అప్పటికే ఉన్న EPS ను సవరించింది మరియు కొన్ని మార్పులు సెప్టెంబరు 1, 2014 న అమలులోకి వచ్చాయి.

గణన సూత్రంలో మార్పు కారణంగా పింఛను పెరగవచ్చు

అంతేకాక, ఒక ఉద్యోగి ఇప్పుడు పూర్తిస్థాయిలో జీతం చెల్లిస్తే, అతడి పెన్షన్ మరింత పెన్షన్ను పెంచుకోవడమే కాకుండా, అధిక చందా వలన కాకుండా, పైన పేర్కొన్న లెక్కల ఆధారంగా మార్పును పెంచుతుంది.

EPS తలుపులు సెప్టెంబర్ 1, 2014 తర్వాత చేరడానికి ఉద్యోగుల కొరకు తెరవవచ్చు

ఆగస్టు 22, 2014 నాటి నోటిఫికేషన్ను చూడండి; EPF లో చేరిన కొత్త సభ్యులు, సెప్టెంబరు 1, 2014 తర్వాత నెలకు రూ. 15000 ల మౌలిక జీతంతో EPS నుండి మినహాయించారు. EPS యొక్క సభ్యత్వపు తలుపు ఇప్పుడు ఎలా ప్రారంభించబడిందో ఇక్కడ ఉంది.

“ఆగష్టు 22, 2014 నాటి నోటిఫికేషన్ సంఖ్య GSR 609 (E) నోటిఫికేషన్లో మొత్తం లేదా పంచవర్ష ప్రణాళికలో భాగంగా ఉన్న పెన్షన్ సలహాదారు, పూణెత్ గుప్తా, కేరళ హైకోర్టు తీర్పు జరగడానికి ముందు అంశంగా వ్యవహరిస్తుంది.ఈ కేసులో ఎస్సీ తీర్పు, కేరళ హైకోర్టు తీర్పులు, 2014 ఆగస్టు 22 నాటికి నోటిఫికేషన్ వెల్లడించినట్లయితే, ఈపీఎస్ కింద కొత్త ఉద్యోగులని కవరేజ్ చేయరాదన్నదా? వారి నెలసరి జీతం 15,000 రూపాయలు మించి ఉంటుంది, చెల్లుబాటు అయ్యేది.

కేరళ హైకోర్టు తీర్పును సుప్రీంకోర్టు సమర్థిస్తున్నందున ఇపిఎఫ్ఓ కోర్టులో 15,000 రూపాయల మించకుండా ఉన్నవారికి ఇప్పుడు ఇపిఎస్ పథకం కోసం వాటిని నమోదు చేయవచ్చా లేదో స్పష్టంగా వివరించేందుకు ఈ బంతిని కోర్టు ఆమోదించింది ‘అని కస్తూర్రాంగం తెలిపారు.

భవిష్యత్తులో అధిక పింఛను పొందేందుకు పూర్తి జీతం కల్పించడానికి ఎంపికైన ఉద్యోగి ఎలా ఉపయోగించాలి

ఎంఎన్ఎస్ కస్తూరిరంగన్ మాట్లాడుతూ, ప్రస్తుత చెల్లింపుల కోసం పిఎన్ఎన్కు 8.33% గరిష్టంగా 8.33% వాటాను పెంచుకునేందుకు ఉద్యోగుల పెన్షన్కు చెల్లించాల్సిన ఆప్షన్ను నోటిఫికేషన్ కూడా తొలగించింది. నోటిఫికేషన్, ఉద్యోగులు వారి పూర్తి ప్రాథమిక జీతం (యజమాని యొక్క సహకారం నుండి) 8.33% EPS లో పెట్టడానికి ఎంపిక చేసుకోవచ్చు అందువల్ల, నోటిఫికేషన్ పడిపోయినప్పుడు ఉద్యోగులు (EPFO మరియు మినహాయింపు సంస్థలు) EPS పూర్తి జీతం ఇప్పుడు ఈ మార్పు పునరావృత్తమవుతుందా లేదా భవిష్యత్ స్పష్టమైనది కాదా. ”

“2014 సెప్టెంబరు 1 వ తేదీకి ముందు ఉన్న వేతనాన్ని (6500 కి పైన) పెంచిన పింఛనుకు ఉన్న సభ్యులకు, వారి యజమానితో ఒక కొత్త కాలాన్ని, ఒక నెలలోపు, నెలకు రూ. గడువును కోల్పోయినట్లయితే, ఇపిఎఫ్ఓలు వాటిని మళ్ళీ ఎంపిక చేయవచ్చని సుప్రీంకోర్టు తీర్పును పోస్ట్ చేయాలని అన్నారు.

“అదనంగా, అదనంగా ఉద్యోగికి 15,00,000 రూపాయల మినహాయింపు (1.16 శాతం కేంద్ర ప్రభుత్వంచే కలుసుకున్నారు) యొక్క 1.16% అదనంగా ఇవ్వాల్సిన అవసరం ఉంది.అటువంటి ఎంపిక చేయకపోతే, వేతన చెల్లింపులో పైకప్పు పరిమితి ప్రావిడెంట్ ఫండ్ ఖాతాకు మళ్ళించబడుతుంది, ఆసక్తితో పాటు, Ms కస్తూరిరంగన్ జతచేస్తుంది.

EP భారతదేశం యొక్క గుప్తా, “అధిక జీతానికి EPS వైపు దోహదం చేసే అవకాశాన్ని పొందేందుకు, EPF నుండి EPS కు తిరిగి చెల్లించాల్సి ఉంటుంది – EPS కింద కవరేజ్ యొక్క పూర్తి కాలానికి: EPS కు యజమాని యొక్క సహకారం ఇంతకు ముందు చేసిన EPF నగదు సర్దుబాటుతో పాటు, మునుపటి నెలకు రూ .6,500 / రూ .15,000 లోపు 8.33% వద్ద EPS కు తక్కువస్థాయి నెలవారీ జీతం 8.33% ముగింపు / విరమణ న EPF నుండి మొత్తం ఉపసంహరణ అందుబాటులో. ”

వేతన పెంపు స్థాయిని నెలకు రూ .15000 కు పెంచిన సవరణను తగ్గించగా, వేతన పైకప్పు ఇప్పుడు 6,500 రూపాయలకు చేరుతుంది, తద్వారా ఇపిఎస్కు నెలకు రూ .541. ”

ఆగష్టు 2014 వృత్తాకారంలో పడిపోయిన ఉద్యోగులు ఉద్యోగులపై విస్తృతమైన వ్యాఖ్యానాలను కలిగి ఉన్నారు. అదే కోసం EPFO ​​నుండి వివరణలు అవసరం.