హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ నటన కార్యదర్శి 'ఒక సిద్ధాంతకర్త లేదా అగ్ని బ్రదర్ కాదు'

(CNN) హోమ్ల్యాండ్ సెక్యూరిటీ కార్యదర్శిగా కిర్స్టేజెన్ నీల్సన్ పాత్రను పూరించడానికి అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ యొక్క ఎంపిక ఒబామా పరిపాలనలో పనిచేసిన కెరీర్ అధికారి మరియు ఇతను వలసదారులపై “ఒక భావజాలం లేదా అగ్నిమాపకమని కాదు” అని సీనియర్ DHS అధికారి చెప్పాడు.

కెనాన్ మెక్ఆలీనాన్, డీహెచ్ఎస్ ను నటన సామర్ధ్యంతో తీసుకున్నది, ఆదివారం ప్రకటించిన ముందు US కస్టమ్స్ మరియు బోర్డర్ ప్రొటెక్షన్ కమిషనర్గా పనిచేశారు. అతను 2018 మార్చిలో సెనేట్ కమిషనర్గా 77-19 ఓట్లతో నిర్ధారించారు.
వైట్ హౌస్ అధికారి ప్రకారం, అతను స్వల్పకాలిక వ్యవహారాల కార్యదర్శిగా వ్యవహరించనున్నాడు. నీల్సెన్ పరివర్తనం యొక్క ఒక వారం పాటు ఉండాలని, మరొక వైట్ హౌస్ అధికారి తెలిపారు.
వైట్ హౌస్ సీనియర్ సలహాదారు స్టీఫెన్ మిల్లెర్ లేదా ట్రంప్ వంటి ఇమ్మిగ్రేషన్పై సిఎన్ఎన్ మక్ఆలీనన్ “ఒక భావజాలం లేదా అగ్ని ఉల్లంఘన కాదు” అని సీనియర్ DHS అధికారి చెప్పారు. మిల్లర్ ఇక్కడి ఇమ్మిగ్రేషన్ హార్డ్లీలర్స్ కవాతు ఆదేశాలను అనుసరిస్తున్న శాఖలో అనేక మంది రాజకీయ నియామకాలను ఉంచినందున ఈ అధికారిక యంత్రాంగం ఎలా మెచ్చుకోవాలో ఆశ్చర్యపరిచింది.
మరో సీనియర్ డిహెచ్ఎస్ అధికారి మాట్లాడుతూ “అతను ఏమి చేస్తున్నాడో మంచిది, ప్రతి పాత్రను అతను కలిగి ఉన్నాడు, అతను మెరుగైన పరిస్థితులు ఉన్నాడని నేను భావిస్తాను. కానీ మరొక అధికారిక అధికారి మక్లీనీన్ “సరిహద్దు మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ తెలుసు,” అతను “మిగిలిన DHS తెలియదు.”
మక్ఆలీనాన్ నీల్సెన్ యొక్క కొన్ని నిరాశలతో డిపార్ట్మెంట్ నుండి డిమాండ్లను పంచుకున్నాడు, ఇద్దరు అమెరికా అధికారులు తన ఆలోచనాపరులకు బాగా తెలిసారు. మిల్లెర్ నాయకత్వంలోని కొన్ని వైట్ హౌస్ ఇమ్మిగ్రేషన్ హార్డ్లైన్లచే అతను కూడా బుజ్జగించడానికి చూస్తాడు, అతను తన తిరిగి ఎన్నిక కావటానికి ముఖ్య విషయంగా భావించిన ట్రమ్ప్ యొక్క చెవిని కలిగి ఉంటాడు.

కెరీర్ అధికారి

McAleenan అధ్యక్షుడు బరాక్ ఒబామా యొక్క పరిపాలనలో గతంలో డిప్యూటీ కమిషనర్ గా పనిచేసిన కెరీర్ అధికారి. CBP కమిషనర్ గా, అతను ప్రకారం 60,000 ఉద్యోగులు పర్యవేక్షించారు మరియు కంటే ఎక్కువ $ 13 బిలియన్ల బడ్జెట్ నిర్వహించేది, శాఖ యొక్క వెబ్సైట్ .
గత నెల, మెక్ఆలీనాన్ మాట్లాడుతూ, అమెరికా ఇమ్మిగ్రేషన్ వ్యవస్థకు “బ్రేకింగ్ పాయింట్ వచ్చింది” అని చెప్పింది, మరియు CBP సంవత్సరాల్లో అత్యధిక సంఖ్యలో వలసదారుల సంఖ్యను ఎదుర్కొంది, ఒక్క రోజులో 4,000 కన్నా ఎక్కువ మంది ప్రజలు, అక్రమంగా సరిహద్దు. ప్రాసెసింగ్ మరియు రవాణా సహాయంతో సహా వలసదారుల కోసం బోర్డర్ పెట్రోల్ రక్షణకు సహాయం చేయడానికి అతను ప్రవేశించిన నౌకాశ్రయాల వద్ద “ముఖ్య పాత్రలు” నుండి 750 మంది అధికారులను కదిలించానని అతను ప్రకటించాడు.
అతను నెలవారీ దక్షిణ సరిహద్దు భయాల సంఖ్యలను చర్చించడానికి సోమవారం ఉదయం వార్తా సమావేశానికి నాయకత్వం వహించవలసి ఉంది, కాని ఇది “ఇటీవలి బ్రేకింగ్ న్యూస్ కారణంగా” వాయిదా పడింది.
డిసెంబరులో, ఇద్దరు వలసదారులు అమెరికా సరిహద్దు అధికారుల అదుపులో మరణించిన తరువాత, మక్లీహన్ సరిహద్దును దాటుతున్న వలసదారుల రాకపోకలను నిర్వహించడానికి మరింత నిధులు సమకూర్చడానికి కాంగ్రెస్కు పిలుపునిచ్చారు . ఆ నెల, రెండు గ్వాటెమాల పిల్లలు US- మెక్సికో సరిహద్దును దాటిన తర్వాత వారి తండ్రులతో నిర్బంధించబడి మరణించారు.
మెక్అలీనాన్ 2015 లో ప్రెసిడెంట్ రాంక్ పురస్కారం విభాగం యొక్క వెబ్సైట్ ప్రకారం, మరియు సెప్టెంబరు 11, 2001 తీవ్రవాద దాడుల తరువాత సరిహద్దు వద్ద తీవ్రవాద వ్యతిరేక ప్రయత్నాలకు నాయకత్వం వహించడానికి 2005 లో అమెరికా మెడల్ మరియు సర్వీస్ టు అవార్డ్కు సేవను అందుకుంది.
ఈ కథనం అదనపు పరిణామాలు ఆదివారం రాత్రి నవీకరించబడింది.