హిందూస్తాన్ టైమ్స్ నోట్స్ నిషేధంపై కాంగ్రెస్ కొత్త ఆరోపణపై రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ పేర్కొంది

హైదరాబాద్: నవంబర్ 2016 నాటికి అధిక కరెన్సీ నోట్లను ప్రదర్శించాలన్న ఆరోపణపై కాంగ్రెస్ ఆరోపణలు చేసినట్లుగా భారత వైమానిక దళం విమానం విదేశాల నుంచి కరెన్సీ నోట్లలో ప్రయాణించిందని మంగళవారం ప్రభుత్వం తిరస్కరించింది.

కాంగ్రెస్ మంగళవారం తన బ్రీఫింగ్లో వీడియోలను ప్రసారం చేసిన కొద్ది గంటలకు రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తిరస్కారం వచ్చింది. ఈ వీడియోల్లో ఒకదానిలో, 3 లక్షల రూపాయల ముఖ విలువ కలిగిన నకిలీ కరెన్సీ నోట్లు విదేశాలలో ముద్రించబడి, హిందన్ ఎయిర్ బేస్ వద్ద ఒక భారతీయ వైమానిక దళం విమానం తీసుకువచ్చారని విన్నది.

రక్షణ మంత్రిత్వశాఖ ప్రతినిధి ఒక వీడియోలో చేసిన వాదనలను తిరస్కరించారు. “నేడు విడుదలైన ఒక వీడియోలో ఆరోపించినట్లుగా, ఏదైనా భారత వైమానిక దళం విమానం కరెన్సీని తీసుకురావడానికి విదేశాలకు వెళ్లడానికి బాధ్యత వహించిందని నిరాకరించారు,” అని ఆయన చెప్పారు.

కపిల్ సిబల్ వివిధ విభాగాల నుండి తీసుకున్న ప్రభుత్వ అధికారుల బృందం పాత పోస్ట్ నోట్లను మార్పిడి చేసుకోవటానికి నిషేధించినట్లు కపిల్ సిబల్ ఆరోపించారు. వార్తా సంస్థ పి.టి.ఐ ప్రకారం, సమావేశాల్లో చూపించిన వీడియోలను సిబల్ ప్రమాణీకరించలేదు మరియు ఇవి పబ్లిక్ డొమైన్లో ఉన్నాయని మరియు సంబంధిత ఏజెన్సీలు ప్రోబ్ను ప్రారంభించాలని అన్నారు.

“భారతదేశ చరిత్రలో అతి పెద్ద కుంభకోణం. ప్రస్తుత నోట్లు (నవంబర్ 2016 లో పాత రూపాయల 500/100 నోట్లను విడుదల చేసిన తరువాత) విదేశాల్లో ముద్రించి భారత్లో రవాణా చేయబడుతున్నాయని, ఇది కన్నా ఎక్కువ వ్యతిరేక జాతీయంగా ఉండరాదని సిబల్ విలేకరులకు తెలిపారు.

బిజెపి సీనియర్ నాయకుల నుండి కాంగ్రెస్ ఆరోపణ కూడా పదునైన ప్రతిచర్యను తీసుకుంది. కేంద్ర న్యాయ శాఖ మంత్రి రవి శంకర్ ప్రసాద్ ఆరోపణలను తప్పుగా పిలిచారు మరియు “చట్టపరమైన చర్య” ను బెదిరించారు.

సిబల్ ప్రభుత్వంలో “అవినీతి దుర్గుణాన్ని” బహిర్గతం చేసిందని కాంగ్రెస్ చీఫ్ ప్రతినిధి రణదీప్ సుర్జీవాలా అన్నారు. మధ్యప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి కమల్నాథ్ సహాయకులకు వ్యతిరేకంగా ఆదాయం-పన్ను శాఖ చర్యను ప్రస్తావిస్తూ, ఎన్ఫోర్స్మెంట్ డైరెక్టరేట్, ఐటి చర్యలు అమలుచేసిన భ్రమలు, వారు కూడా వేగంగా చర్య తీసుకోవాలి, వీడియోలో ప్రజలను అరెస్టు చేయాలి, జరిగింది.

మొదటి ప్రచురణ: Apr 09, 2019 22:48 IST