ఎట్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ – జెట్ ఎయిర్వేస్ 5 కంపెనీల నుండి బిడ్లను అందుకుంటుంది, ఆసక్తుల వ్యక్తీకరణల కోసం గడువు తీస్తుంది

ముంబై: ఐదు కంపెనీల వాటాపై ఎకౌంటు (ఎయో-ఈజ్)

జెట్ ఎయిర్వేస్

ఒక రెస్క్యూ ప్లాన్లో భాగంగా రుణదాతలు విక్రయించబడటంతో ఇద్దరు వ్యక్తులు ఈ విషయం గురించి తెలుసుకున్నారు. ఏది ఏమైనా ఇఐడిఐకి సమర్పించని ఎతిహాడ్ ఎయిర్వేస్ ఆసక్తి చూపుతుందని, రెండు రోజులు రుణదాతలు బుధవారం గడువు పొడిగించాయి.

ET కు పెట్టుబడిదారుల పేర్లను నిర్ధారించలేకపోయాడు, కానీ పైన పేర్కొన్న ఇద్దరూ ఇయో-ఇష్ గాని “తీవ్రమైనది కాదు” లేదా వేలందారులు జెట్ ను తిరిగి స్వాధీనం చేస్తారనే దానిపై విమర్శనాత్మక వివరాలు లేవని అన్నారు. ఈ బిడ్డింగ్ ప్రక్రియ యొక్క మొదటి దశ మరియు EoI లు కాని బైండింగ్.

“(బిడ్డింగ్) విధానంలో భాగంగా, మేము కొన్ని EOI లను అందుకున్నాము మరియు మరికొన్ని వ్యక్తులు అదనపు సమయాలను అందించినప్పుడు పాల్గొనడానికి ఇష్టపడుతున్నారని” అని ఒక ప్రతినిధి

ఎస్బిఐ

ఈ ప్రక్రియను పర్యవేక్షిస్తున్న క్యాపిటల్ మార్కెట్స్. “దీని ప్రకారం, ప్రక్రియలో మెరుగైన భాగస్వామ్యాన్ని అనుమతించడానికి, దేశీయ రుణదాతలు నవీకరించబడిన మరియు వెబ్ సైట్లలో అందుబాటులో ఉంచిన ఆసక్తి వ్యక్తీకరణల సమర్పణ కోసం కాలపట్టిన్ని విస్తరించడానికి అంగీకరించారు.”

1

స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా నేతృత్వంలోని రుణదాతలు ఎతిహాద్ను ఒప్పించటానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు, ఇది జెట్ 24% వాటాను కలిగి ఉంది, క్యారియర్ను పునరుద్ధరించడానికి తన పెట్టుబడిని పెంచడానికి. ఎతిహాడ్ టేకోవర్ ప్రమాణం నుండి ఒక మినహాయింపుపై ఒత్తిడి చేస్తున్నప్పటికీ, పెట్టుబడిదారులకు వారు 20% వాటాను ఓపెన్ ఆఫర్ చేయడానికి 25% మార్గాన్ని అధిగమించాల్సిన అవసరం ఉంది.

TATA GROUP NOT TOO KEEN

ఎటిహాడ్ బోర్డు జెట్లో మరింత పెట్టుబడి పెట్టాలనే నిర్ణయం తీసుకోవాల్సి ఉంటుంది.

ఇంతలో, జెట్ ఆర్థిక ఫామిలీస్ తో పెనగులాడు కొనసాగింది. ఇండియన్ ఆయిల్ కార్పొరేషన్ (ఐఒసి) సాయంత్రం 3 గంటల నుండి 8:30 గంటలకు సరఫరా చేయడాన్ని ఆపివేసింది. ఈ విషయాన్ని తెలిపే ఇద్దరు వ్యక్తుల ప్రకారం, 9 గంటల తర్వాత వరకు అన్ని విమానాలను ఆలస్యం చేయవలసి ఉంది. అంతేకాకుండా, జెట్ యొక్క ప్రధాన గ్లోబల్ హబ్లో సరుకు రవాణా ఏజెంట్ మధ్యాహ్నం బోయింగ్ 777 విమానం యొక్క బెల్లీహోల్డ్ కార్గోను స్వాధీనం చేసుకుంది, విమానంపై ఆధారపడింది.

“ఏప్రిల్ 9 వ తేదీన ముంబై నుంచి ముంబయికి ఫ్లైట్ 9W 231 కార్యకలాపాలు రద్దు చేయబడ్డాయి,” అని జెట్ చెప్పాడు. “అతిథులు … తిరిగి వసతి కల్పించబడుతున్నాయి.”

మంగళవారం నుంచి, జెట్ విమానం 22 విమానాలను, డిసెంబరులో 124 కు పడిపోయింది. ఇది ఇప్పటికీ 26 విమానాలను ఎగురుతున్నట్లు జెట్ వాదించింది.

బుధవారం సాయంత్రం, ఎయిర్లైన్స్ స్థాపకుడు

నరేష్ గోయల్

మరింత వాటాలను ప్రతిజ్ఞ చేయడానికి ఒక ఒప్పందంపై సంతకం చేసింది. అతను హామీ ఇచ్చిన వాటా తన మొత్తం 51% వాటాలో 41.1% వరకు ఉంది. అయితే రుణదాతలు అయితే, గోయల్కు ఎయిర్లైన్లో 9.9% వాటాదారుని నిలుపుకోవడాన్ని ఆమోదించింది, అది ఏమాత్రం సంతకం చేయబడదు, అనగా అది ప్రతిజ్ఞ చేయవలసిన అవసరం లేదు. దీని ఫలితంగా, అతను ఎయిర్లైన్లో ఒక ఉనికిని కలిగి ఉంటాడు.

బ్లాక్లో ఎక్కువ

Goyal యొక్క ఎత్తుగడ, రుణదాతలు 31.2% నుండి పునరుజ్జీవ పధకంలో భాగంగా బ్లాక్లో అధిక సంఖ్యలో వాటాలను ఉంచడానికి అనుమతిస్తుంది. జెట్ షేర్లలో 50% కంటే ఎక్కువగా తీసుకోవాల్సిన రుణదాతలు ఇటీవలి సుప్రీంకోర్టు తీర్పును నిలిపివేసాయి, అది రుణ పునర్నిర్మాణ కోసం రిజర్వు బ్యాంకు ఆఫ్ ఇండియా సర్క్యూలర్ను రద్దు చేసింది. రుణదాతలు దివాలా కోర్టు జెట్ యొక్క రిఫెరల్ ఆఫ్ అరికట్టడానికి ఒక రెస్క్యూ కోసం హార్డ్ మోపడం చేస్తున్నారు.

టాటా గ్రూప్, ఒక బలమైన పోటీదారుగా ఉందని భావించి, ఈ ప్రక్రియలో పాల్గొనడానికి ఆసక్తి కనబరచలేదు. విస్టారా మరియు ఎయిర్ ఏషియా ఇండియా రెండు బ్రాండ్లు నిర్మించడంలో భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టారని, మరో ఎయిర్లైన్స్ కొనుగోలు చేయడం వ్యాపార పరంగా లేదు. బదులుగా, జెట్ ఎయిర్వేస్ రద్దు చేసిన మార్గాలు తయారవడం మరింత ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది.

ఎస్బిఐ, ఎతిహాద్, టాటా సన్స్, ఐఒసిలు ప్రశ్నలకు స్పందించలేదు.

జెట్ గ్రౌన్దేడ్ విమానాలు, ఆలస్యమైన వేతనాలు, రుణాలపై డీఫాల్ట్ మరియు సిబ్బంది తీసివేయబడింది. దీని నిర్వహణ ఎయిర్వేస్ మినహా ఫండ్ ఇన్ఫ్యూషన్ లేకుండా మనుగడ సాధించలేదని అంచనా వేసింది. ఈ ఆలస్యం ఏవియేషన్ మంత్రిత్వ శాఖకు ఆందోళన కలిగించేది, ఇది పునరుద్ధరణ అవకాశాలను దెబ్బతీస్తుందని భావిస్తుంది.

“జెట్ ఎయిర్వేస్ సంక్షోభానికి పరిష్కారం కోసం బ్యాంకులు ఒత్తిడికి గురవుతున్నాయి, కానీ ఆలస్యం మరింత పునరుద్ధరణ అవకాశాలను దెబ్బతీస్తుందని” ఒక సీనియర్ విమానయాన శాఖ అధికారి తెలిపారు. “ఎయిర్లైన్స్ కోసం ఒక మార్గం కనుగొనడంలో ఆలస్యం మాత్రమే తిరిగి ఒక పాయింట్ ఎయిర్లైన్స్ తీసుకుంటోంది.”

గడువు పొడిగిస్తూ కాకుండా, రుణదాతలు కూడా బిడ్ అవసరాలపై వివరణలు జారీ చేశారు. పెట్టుబడిదారుడు ఎంత లావాదేవీని తీసుకోవాలనుకుంటారో, అది తీసుకోవాల్సిన రుణ మొత్తాన్ని తెలుపవలసి ఉంటుంది. బిట్ పత్రం కొత్త యజమాని జెట్ నియంత్రణ మరియు నిర్వహణ పడుతుంది మరియు దాని బాధ్యతలు పరిష్కరించడానికి ముందు చెప్పారు.

జెట్ తన రుణ బాధ్యతలను గౌరవించలేకపోయినందున, రుణదాతలు బిడ్డింగ్ ప్రక్రియను ప్రారంభించాయి, బిడ్ డాక్యుమెంట్ తెలిపింది. వివరణలు ప్రకారం, ఫండ్ ఇన్ఫ్యూషన్ రుణాల ద్వారా ఉంటుంది. వాటాల కొనుగోలు లేదా సబ్స్క్రిప్షన్ ద్వారా ఈ వాటాలను తీసుకోవచ్చు.

(మిహిర్ మిశ్రా నుండి సమాచారంతో)