ప్రముఖ డెమొక్రటిక్ న్యాయవాది న్యాయవాదులు అతన్ని ముల్లెర్ ప్రోబ్తో ముడిపడిన సందర్భంలో అభిశంసించాలని భావిస్తారు

(CNN) గ్రెగ్ క్రెయిగ్కు చెందిన ప్రముఖ డెమొక్రటిక్ న్యాయవాది మరియు ఒబామా పరిపాలనలో మాజీ వైట్ హౌస్ న్యాయవాది, బుధవారం సాయంత్రం ప్రత్యేక న్యాయవాది రాబర్ట్ ముల్లెర్ విచారణ నుండి వచ్చిన కేసులో అతన్ని ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్లకు అభియోగం చేయాలని వారు భావిస్తున్నారు.

అతడు అధిక ప్రొఫైల్ న్యాయ సంస్థ స్కడ్డెన్, ఆర్ప్స్, స్లేట్, మీఘర్ & ఫ్లోమ్ LLP లలో భాగస్వామి అయినప్పుడు అతను క్రెయిగ్ కు వ్యతిరేకంగా ఒక నేరారోపణను చేర్చుకున్నాడు, మరియు మార్చ్ చివరలో CNN నివేదికలు దగ్గరగా ఉన్నాయని CNN నివేదించింది. క్రెయిగ్ చేసిన తప్పుడు ప్రకటనలను వారు ఆరోపించారు ఏమి ఒక కేసు తీసుకురావడానికి .
ఈ కేసులో చట్టపరమైన హెవీవెయిట్గా క్రైగ్ యొక్క ఖ్యాతి మాత్రమే కాకుండా గణనీయమైనది, ఎందుకంటే న్యాయసభ విభాగం యొక్క కొత్తగా రుచిలో దాని మూలాలు ఒకేసారి అస్పష్టంగా ఉండే చట్టం, విదేశీ ఏజెంట్ల రిజిస్ట్రేషన్ యాక్ట్తో సంబంధం కలిగి ఉన్న కారణంగా, దాని యొక్క కేసులను నమోదుకాని విదేశీ ఏజెంట్ల వలె వ్యవహరిస్తారు. ముల్లెర్ యొక్క దర్యాప్తు ఫలితంగా ఆరోపించబడిన అనేక కేసుల్లో అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్తో సంబంధం ఉన్న రిపబ్లికన్లు, క్రైగ్ ఒక డెమోక్రాట్.
గురువారంనాడు ఆయనకు వ్యతిరేకంగా నేరారోపణ జరగవచ్చు, ఈ విషయం తెలిసిన వ్యక్తుల ప్రకారం. క్రెయిగ్ మొదట దర్యాప్తు చేయబడిన విషయంపై పరిమితుల శాసనం – విదేశీ ఏజెంట్గా నమోదు చేయడంలో విఫలమయ్యింది – గడువు ముగిసింది మరియు న్యాయవాదులు అతనిపై తప్పుడు ప్రకటన చార్జ్ తీసుకురావడానికి బదులుగా బరువు కలిగి ఉన్నారు అని CNN నివేదించింది.
క్రెయిగ్ మరియు స్కడ్డెన్ లలో ప్రారంభ విచారణ ముల్లెర్ చేత ప్రారంభించబడినప్పటికీ, క్రైగ్ కేసు తరువాత న్యూ యార్క్ లోని సదరన్ డిస్ట్రిక్ట్ లోని ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్లకు మరియు చివరికి కొలంబియా జిల్లా కొరకు US అటార్నీ కార్యాలయంలోని న్యాయవాదులకు సూచించబడింది. క్రెయిగ్ను వసూలు చేయాలని భావిస్తున్న న్యాయ విభాగం యొక్క జాతీయ భద్రతా విభాగం యొక్క “అభ్యర్థన మేరకు” అది ఆ కార్యాలయం నుండి న్యాయవాదులు, అతని న్యాయవాదులు చెప్పారు.
“ఈ కేసు SDNY దర్యాప్తు మరియు ఆ కార్యాలయం మిస్టర్ క్రైగ్ వ్యతిరేకంగా ఆరోపణలు కొనసాగించేందుకు నిర్ణయించింది,” తన న్యాయవాదులు బుధవారం చెప్పారు. “మిస్టర్ క్రైగ్ ఏ విధమైన ఆరోపణకు పాల్పడినవాడు కాడు మరియు మిస్టర్ క్రెయిగ్ను విచారణ చేయడంలో ప్రభుత్వ మొండి పట్టుదల, విచారణ విచారణకు తప్పుడు మార్గనిర్ణయం.”
క్రెయిగ్ కేసును పరిశీలించిన తరువాత, న్యూయార్క్లోని ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్లు అతనిపై ఆరోపణలు రావడానికి తగినన్ని ఆధారాలు లేవని నిర్ధారించారు, CNN నివేదించింది.
క్రైగ్ ప్రారంభంలో 2017 మధ్యకాలంలో ఫెడరల్ న్యాయవాదుల క్రోస్షైర్లలోకి వచ్చింది. అతను మరియు స్కెడెన్ యుక్రెయిన్ యొక్క జస్టిస్ మంత్రిత్వశాఖ కొరకు 2012 లో ప్రారంభించారు. ఇది తరువాత ట్రంప్ ప్రచార చైర్మన్గా మారిన పాల్ మనాఫోర్త్ సహాయంతో నకిలీ అని జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్ తెలిపిన ఒక క్లయింట్ సంబంధం.
పరీక్షలో ఉన్న సమస్య, 2012 చివరిలో అనేకమంది వార్తాపత్రిక విలేఖరులతో కలిసి స్కిడ్డే యొక్క క్లయింట్, యుక్రేనియా టిమోషెంకో యొక్క విచారణలో ఉక్రేనియన్ మినిస్ట్రీ ఆఫ్ జస్టిస్ కోసం వ్రాసిన నివేదిక యొక్క బహిరంగ విడుదల సమయంలో , ఉక్రెయిన్ మాజీ ప్రధాన మంత్రి.
అక్టోబరు 2013 లో యూనిట్ నుంచి ప్రతినిధులతో సమావేశమైనప్పుడు , న్యాయాధికారి యొక్క విదేశీ ఏజెంట్ల రిజిస్ట్రేషన్ యాక్ట్ యూనిట్కు తప్పుడు సమాచారం అందించినదాకా, క్రెయిగ్ తన నివేదికను పంపిణీ చేయడానికి ఉక్రెయిన్ తరఫున విక్రయదారులను సంప్రదించాడా లేదో న్యాయ విచారణదారుల విచారణకు సంబంధించినది.
జనవరిలో, జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్ యొక్క నేషనల్ సెక్యూరిటీ డివిజన్ స్కడ్డేన్తో ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది, అది సంస్థ తన ఉక్రెయిన్ కోసం 2012 సంవత్సరానికి గాను $ 4.6 మిలియన్లను సంపాదించడానికి మరియు మళ్లీ విదేశీ ఏజెంట్గా నమోదు చేయడానికి సంస్థను బలవంతంగా ఆదేశించింది. ఈ సెటిల్మెంట్ యొక్క భాష, క్రెయిగ్ న్యాయమూర్తి అధికారులకు తన పునరావృతమైన “తప్పుడు మరియు తప్పుదోవ పట్టించే” నివేదికల గురించి పత్రాన్ని వివరించినందుకు క్రియాగ్ నేరారోపణలను బహిర్గతం చేసేందుకు కనిపించింది.
బుధవారం, అతని న్యాయవాదులు ఆ అంచనాను వివాదం చేశారు: “అతను ఈ సంభాషణల గురించి తన మాజీ సంస్థకు లేదా ప్రభుత్వానికి అబద్ధం చెప్పలేదు.”
క్రైగ్ యొక్క న్యాయవాదులు అతనిని వ్యతిరేకంగా ఆరోపణలు తప్పించుకోవటానికి ప్రయత్నంలో ఇటీవలి రోజుల్లో న్యాయ శాఖ న్యాయవాదులు సమావేశమయ్యారు, పదార్థం తెలిసిన ఒక వ్యక్తి చెప్పారు.