సింటెల్, భారతి ఎయిర్టెల్ మరియు వార్బర్గ్ పిన్సుస్ కొత్త వంటకం సోర్ జియో ప్లాన్ – ఎకనామిక్ టైమ్స్

కొల్కటా | న్యూఢిల్లీ | ముంబయి: సింగపూర్ టెలికమ్యూనికేషన్స్,

భారతీ ఎయిర్టెల్

మరియు

వార్బర్గ్ పిన్సుస్

ప్రారంభంలో జై స్థాపకుడు సుభాష్ చంద్ర కుటుంబం యొక్క 61% వాటాను కొనుగోలు చేయడానికి చర్చలు జరుగుతున్నాయి

డిష్ TV

, సునీల్ మిట్టల్ నేతృత్వంలోని టెలోకో దాని డిజిటల్ టీవీ మరియు హోమ్ బ్రాడ్ బ్యాండ్ నాటకాన్ని బలపర్చడానికి ప్రయత్నిస్తుండగా, 26 శాతం మరింత బహిరంగ ప్రతిపాదనతో

జియో

, విషయం తెలిసిన వ్యక్తులు చెప్పారు.

ఆ తర్వాత భారతీ టెలిమిడియా, భారతి ఎయిర్టెల్ యొక్క డిజిటల్ టీవీ వ్యాపారం, రివర్స్ విలీనం ద్వారా లిస్టెడ్ డిష్ టీవీతో కలిపి ఉంటుంది.

ఈ ఒప్పందం జరిగితే, జీ గ్రూప్ ప్రమోటర్లకు డిష్ టివిలో తమ హోల్డర్లో 82.05 శాతం వాటాను, జెస్ ఎంటర్టైన్మెంట్లో 59 శాతం వాటాను రుణదాతలకి అందజేయాలని వారు కోరుకుంటున్నారు.

సుభాష్ చంద్ర

జీ ఎంటర్టైన్మెంట్లో గణనీయమైన వాటాలను విక్రయించడానికి కూడా చర్చలు జరుగుతున్నాయి. ఎస్సెల్ గ్రూప్ మొత్తం రుణం 17,174 కోట్ల రూపాయలుగా ఉంది, ఇందులో ప్రైవేట్ జాబితా చేయని కంపెనీల రుణాలు మరియు లిస్టెడ్ కంపెనీలు ఉన్నాయి.

1

“ప్రోత్సాహక వాటాకు రూ. 50 పైగా వాటాను అంచనా వేసే ప్రతిపాదనలతో డీఐ టివి కోసం చర్చలు జరుగుతున్నాయి” అని ప్రస్తావించిన వారిలో ఒకరు చెప్పారు. “కారణంగా శ్రద్ధ ఉంది, మరియు ఒప్పందం రెండు నెలల్లో పూర్తవుతుందని భావిస్తున్నారు.”

ఓపెన్ ఆఫర్తో సహా 87 శాతం వాటాకి 50 రూపాయల వాటా ఉంది. కన్సార్టియంకు సమర్థవంతమైన చెల్లింపులు దాదాపు 1.15 బిలియన్ డాలర్లు (దాదాపు రూ. 8 వేల కోట్లు).

డిష్ టీవీ డిపార్ట్మెంట్లో పాల్గొనడానికి సంసిద్ధత ఉంటుంది

అదనంగా, సింగెల్-భారతీ ఎయిర్టెల్-వార్బర్గ్ పిన్సుస్ కన్సార్టియం డిష్ టివి యొక్క రుణాన్ని మార్చి 31, 2018 నాటికి రు. 3,154 కోట్ల రూపాయల వద్ద నిలిపింది. అయితే, ఎస్బిఐకాప్ సెక్యూరిటీస్ డిసెంబర్ చివరినాటికి $ 600 మిలియన్.

బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ బిజినెస్ ఎయిర్టెల్ స్క్రిప్ 3.3 శాతం తగ్గి 340.05 వద్ద ముగిసింది.

చివరిగా విలీనమైన సంస్థలో ముగ్గురు సభ్యుల కన్సార్టియమ్ యొక్క వాటాను లిస్టెడ్ కంపెనీలో అనుమతించిన గరిష్ట 75% ప్రోత్సాహక వాటా కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది మరియు ఈ హోల్డింగ్ అనుమతించదగిన పరిమితిని తగ్గించడానికి ఒక సంవత్సరానికి ఎంటిటీ ఉంటుంది.

ET యొక్క ప్రశ్నలకు ప్రతిస్పందనగా, భారతీ ఎయిర్టెల్ మరియు

సింగ్టెల్

వారు పుకార్లు మరియు ఊహాగానాలు న మీరే లేదు అన్నారు. వార్బర్గ్ పిన్సుస్ మరియు డిష్ టీవీ ప్రెస్ సమయానికి సమాధానం ఇవ్వలేదు.

భారతీ ఎయిర్టెల్ యొక్క ఋణ-భారీ బ్యాలెన్స్ షీట్లో తీవ్రంగా డ్రాగ్ చేయడాన్ని నిషేధించేందుకు సింగెల్ మరియు వార్బర్గ్ పిన్కస్లు భారీ పెట్టుబడులను తయారు చేస్తాయి. కానీ ఎయిర్టెల్ ఇప్పటికీ భారతి టెలీమెడియాలో 80% వాటాను కలిగి ఉండటం ద్వారా విలీనమైన సంస్థలో గణనీయమైన హోల్డింగ్తో ముగుస్తుంది, దీనిలో వార్బర్గ్ పిన్సుస్ 20% వాటాను కలిగి ఉంది.

ఎయిర్టెల్-డిష్ టీవీ ఒప్పందంలో ఉత్పత్తి అయినట్లయితే, మిగతా సంస్థ 38 మిలియన్ల మంది చందాదారులతో మరియు ప్రపంచంలో డిటిహెచ్ మార్కెట్లో 61 శాతం వాటాతో ప్రపంచ అతిపెద్ద టివి పంపిణీ సంస్థగా ఉంటుంది. పోల్చితే, హేత్వే మరియు DEN లలో మెజారిటీ వాటాను పొందిన తరువాత జియో, ఈ రెండు కంపెనీల యొక్క 750 మిలియన్ల కేబుల్-కనెక్ట్ కలిగిన గృహాలను 750 నగరాలలో నియంత్రిస్తుంది. ఇది 70 మిలియన్ల భారతదేశం యొక్క అంచనా కేబుల్ పరిశ్రమలో సుమారు 35%.

భారతీయుడి డిటిహెచ్ వ్యాపారం పట్టణ కేంద్రం అయినందున, జియో మెట్రోలు మరియు 80-నుండి -100 బేసి టాప్ టైర్ -1 మరియు II మార్కెట్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని, ఫైబర్ ఆధారిత సూపర్ఫాస్ట్ హోమ్ బ్రాడ్బ్యాండ్ సేవలు .

SBICAP సెక్యూరిటీస్లో పరిశోధనల సహ-అధిపతి అయిన రాజీవ్ శర్మ, “డిష్ TV- భారతి టెలిమీడియా మిశ్రమ సంస్థ యొక్క ఈక్విటీ వాల్యుయేషన్ సుమారు $ 3.5 బిలియన్ల వద్ద ఉంది” మరియు డిష్ TV ను కొనుగోలు చేయడానికి భారతికి బలమైన వ్యూహాత్మక సూత్రం ఉంది అని నమ్ముతుంది.

“డిష్తో సంభావ్య విలీనం డిజిటల్ టీవీ మార్కెట్లో పెద్ద ఆటగానిగా ఉండటానికి మరియు దాని యొక్క నష్టాలను అధిగమిస్తుంది, దానిలో, పట్టణ మార్కెట్లలో జీయోలకు చందాదారులను కోల్పోయినా, డిష్ టీవీతో మొత్తం హానిని తగ్గించవచ్చు. బ్యాగులో అధిక గ్రామీణ ఉప-బేస్ ఉంది, “శర్మ ET చెప్పారు.