నరేష్ గోయల్, ఎటిహాద్ బిడ్ వంటి జెట్ ఎయిర్వేస్ ప్రార్ధనలో – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

న్యూఢిల్లీ: భాగస్వాములైన భాగస్వాములు

Etihad

మరియు

నరేష్ గోయల్

సమర్పించిన ఏడు ఎంటిటీల మధ్య నేర్చుకోవచ్చు

ఆసక్తి వ్యక్తీకరణ

(EoI) లో ఒక వాటాను కొనటానికి

జెట్ ఎయిర్వేస్

, ఇది ఇప్పుడు కేవలం ఆరు-ఏడు విమానాల నిర్వహణతో మిగిలిపోయింది.

ఇతర ఐదు ఆసక్తి వేలందారులు కాలిఫోర్నియాకు చెందిన పెట్టుబడి సంస్థ టిపిజి; ఫీనిక్స్ ఆధారిత ప్రైవేట్ ఈక్విటీ సంస్థ ఇండిగో భాగస్వాములు, ఇది బడ్జెట్ ఎయిర్లైన్స్ ఫ్రాంటియర్ను కలిగి ఉంది; రెడ్క్లిఫ్ మరియు థింక్ ఈక్విటీ కన్సార్టియం; ఇద్దరు వ్యక్తులు మరియు జెట్ యొక్క సీనియర్ ఎగ్జిక్యూటివ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ (EVP) ఇద్దరు ఇతరులు.

SBI Caps కు EoI లను సమర్పించే గడువు శుక్రవారం 6pm. గోయల్ యొక్క బిడ్ గడువుకు ముందే ముగించటానికి నేర్చుకుంది. పునరావృతమయిన ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ, గోయల్ జట్టు నుంచి బిడ్ దాఖలు చేయడంలో వ్యాఖ్యానించడం సాధ్యం కాదు.

ఎఐఐలపై ఎటువంటి ప్రకటనను ఎస్బీఐ జారీ చేయలేదు. శుక్రవారం రాత్రి జెట్ సిఈఓ వినయ్ డబ్యు ఉద్యోగులకి ఒక మెయిల్ పంపారు. “ఈఐఇస్ని కోరిన ప్రక్రియ (శుక్రవారము) ముగిసింది మరియు ముఖ్యమైన ఆసక్తి మరియు విశ్వసనీయ EoI లు కలిగి ఉన్నాయని నేను గ్రహించాను. అందుకుంది. బ్యాంకులు ఆసక్తి గల పార్టీలతో సన్నిహితంగా కొనసాగుతున్నాయి, రానున్న వారంలో మరింత స్పష్టత ఉంటుందని నేను భావిస్తున్నాను. ”

“ఎటిహాద్ ముందుగా జెట్ లో 24 శాతం వాటాను 49 శాతానికి పెంచాలని కోరుకుంది కానీ ఇది బహిరంగ ప్రతిపాదనను ప్రేరేపించాలని కోరుకోలేదు. 2014 ప్రారంభంలో కల్నితి మారన్ నుంచి స్పైస్జెట్ను తిరిగి పొందిన సమయంలో అజయ్ సింగ్ లాంటి మినహాయింపు పొందాలని కోరింది. ఇటిహాద్ డిమాండ్ను ప్రభుత్వానికి నెరవేర్చడం లేదని స్పష్టం చేసింది.

ఎఐఐలు అర్హులు, మరియు పిఎస్యులు, ప్రభుత్వ ప్రచార నిధులు మరియు పాక్షిక-సార్వభౌమ ఎంటిటీలు ఏప్రిల్ 30 నాటికి వారి బిడ్లను సమర్పించాల్సి ఉంటుంది. మొత్తం ప్రక్రియ దాని తార్కిక ముగింపుకు చేరుకోవడానికి కొన్ని నెలలు పడుతుంది, రుణదాతలు ఇచ్చిన వాగ్దానం 1,500 కోట్ల రూపాయల అత్యవసర నిధులు ప్రస్తుతం జెట్కు మోకాలు తీసుకువచ్చాయి.

సోమవారం మధ్యాహ్నం వరకు, వారాంతంలో ఆరు నుంచి ఏడు విమానాలను మాత్రమే ఫ్లై చేస్తుంది. ఇది ప్రధానంగా ATRs మరియు ఒకటి లేదా రెండు బోయింగ్ 737s యొక్క మిశ్రమాన్ని ఉపయోగించి 40-బేసి దేశీయ విమానాలు ఆపరేట్ చేయగలదు. సోమవారం వరకు అన్ని అంతర్జాతీయ కార్యకలాపాలు సస్పెండ్ చేయబడ్డాయి.

ఒక షెడ్యూల్ క్యారియర్ కనీసం ఐదు విమానాలను తన సేవలో ఏడాదికి పూర్తి చేసిన తర్వాత తప్పనిసరిగా కలిగి ఉండాలి. 26 ఏళ్ల జెట్ సోమవారం సాయంత్రం వరకు తన ఫ్లైయింగ్ లైసెన్స్ను నిలుపుకోవటానికి ప్రయత్నించే తప్పనిసరి నిబంధన రుణదాతలకు SOS. కొంత నిధులను ఇవ్వాలని వారు అంగీకరించినట్లయితే, జెట్ ఎగురుతూ ఉండవచ్చు, లేదంటే అది ఎప్పుడైనా అది ఎప్పుడైనా రహదారి చివరలో ఉంటుంది.

“వారు శుక్రవారం 11 విమానాలు వెళ్లి సోమవారం మధ్యాహ్నం వరకు 6-7 విమానాలు నడుపుతారు. ప్రయాణీకుల అసౌకర్యానికి పరిమితం కాకుండా, ప్రయాణికుల పూర్తి భద్రతను తగ్గించాలని వారు కోరారు. ప్రయాణికుల రద్దు గురించి సమయాల్లో ప్రయాణికులు బాగా సమాచారం అందిస్తున్నారని వైమానిక కార్యదర్శి ప్రదీప్ సింగ్ ఖరోలా శుక్రవారం సాయంత్రం వెల్లడించారు. దీంతో డిసిసిఏ చీఫ్ బిఎస్ భుల్లార్, జెట్ మేనేజ్మెంట్తో టెలికాం.

శుక్రవారం సాయంత్రం జరిగిన ఎయిర్లైన్స్ అధికారులు, వారు శుక్రవారం రుణదాతలను కలుసుకున్నారని, సోమవారం అత్యవసర నిధుల కోసం తిరిగి పెట్టిన ప్రణాళికతో రావాలని కోరారు. తాత్కాలిక నిధులు దాదాపు రెండు నెలల ముందు హామీ ఇవ్వబడ్డాయి మరియు ప్రాణాంతకమైనదిగా నిస్సందేహంగా నిరూపించబడింది.

16 విమానాలను కలిగి ఉన్న ఎయిర్లైన్స్ ఆధారంగా 57 దేశీయ మరియు 15 అంతర్జాతీయ విమానాలను నిర్వహించేందుకు జెట్ షెడ్యూల్ను DGCA తొలగించింది.

బోయింగ్ 777

, ఒక ఎయిర్బస్ A330 (అన్ని ఎనిమిది వెడల్పు శరీరం), ఐదు టర్బోప్రోప్ ATRs మరియు మూడు బోయింగ్ 737s. ఏదేమైనప్పటికీ, జెట్ విమానాల్లో ప్రస్తుతం ఒక భిన్నం మాత్రమే లేదు, ఇది అంతర్జాతీయంగా మరియు సుమారు 40 దేశీయ విమానాలు.

డీజీసీఏ చీఫ్ భుల్లార్ జెట్ నుంచి రోజువారీ రిపోర్ట్లను జారీ చేస్తున్నారు. భారతదేశం 3,100 రోజువారీ దేశీయ విమానాలను కలిగి ఉంది. దేశీయ విఫణి పరంగా కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం అతిపెద్ద జెట్ ఎయిర్టెల్ అయిన జెట్ ఇప్పుడు 50 కన్నా తక్కువగా ఉంది.