డివిడెండ్ దిగుబడితో 3 టెక్ స్టాక్స్ 3% పైన – మోట్లీ ఫూల్

ఈ టెక్ జెయింట్స్ స్టాక్లు అధికంగా, స్థిరమైన మరియు పెరుగుతున్న డివిడెండ్ దిగుబడిని అందిస్తాయి.

అష్రఫ్ ఇసా

మీరు టెక్ స్టాక్స్ ఇష్టపడితే, మీరు పెట్టుబడిదారుడు కావాల్సిన ఆదాయం కూడా సంపాదించినా, మీరు మీ స్టాక్ శోధనను డివిడెండ్లకు చెల్లించే కంపెనీలకు పరిమితం చేయబోతున్నారు. అనేక టెక్ స్టాక్లు పెద్ద డివిడెండ్లను అందించవు, అక్కడ కొన్ని ఉన్నాయి. చివరికి, నేను ఈ క్రింది రెండు ప్రమాణాలను కలిగి ఉన్న మూడు స్టాక్లను గుర్తించాను:

  • సంస్థ డివిడెండ్ దిగుబడిని కనీసం 3% అందిస్తుంది.
  • ప్రస్తుత డివిడెండ్ చెల్లింపులు సంస్థ యొక్క ఉచిత నగదు ప్రవాహం ద్వారా మద్దతు ఇవ్వబడతాయి. (ఇతర మాటలలో, స్టాక్ “ దిగుబడి ట్రాప్ . “)

నేను ఎంచుకున్న మూడు స్టాక్లు బ్రాడ్కామ్ ( ( (

NYSE:HPQ ) .

డేటా సెంటర్ సర్వర్లు నిండి ఉన్న గది.

చిత్రం మూలం: IBM.

1. Broadcom

బ్రాడ్కామ్ ప్రపంచంలోని ఉత్తమ పరుగుల సెమీకండక్టర్ కంపెనీలలో ఒకటి. CEO హాక్ టాన్ నాయకత్వం వహించిన ఈ సంస్థ, ఫ్రాంచైజీల శ్రేణిని ఉత్తమ-తరగతిగా కలిగి ఉంది మరియు ఇది రెండింటికీ ఘన ఆదాయాన్ని పెంచుతుంది మరియు అద్భుతమైన లాభదాయకతను తగ్గించడానికి అనుమతిస్తుంది. బ్రాడ్కామ్ బ్రేకెడ్ మరియు CA టెక్నాలజీస్ యొక్క ఇటీవల కొనుగోళ్ల ద్వారా సాఫ్ట్వేర్ను అందించే ఒకదానికి స్వచ్ఛమైన సెమీకండక్టర్ కంపెనీగా ఉండటం వలన నేను “టెక్నాలజీ” అంటాను.

ఇది ఒక ఘన డివిడెండ్ చెల్లింపు టెక్ స్టాక్ ఎందుకు అర్థం చేసుకోవడానికి బ్రాడ్కామ్ యొక్క వ్యాపార దస్త్రాలు యొక్క ఇన్లు మరియు అవుట్ లను తప్పనిసరిగా తెలుసుకోవలసిన అవసరం లేదు. మీరు తెలుసుకోవాల్సిన అవసరం ఏమిటంటే కంపెనీ చివరకు సంవత్సరాలలో బలమైన ఉచిత నగదు ప్రవాహం వృద్ధి చెందిందని, మరియు అభివృద్ధి ఒక ఘనమైన మరియు వేగంగా పెరుగుతున్న డివిడెండ్గా అనువదించబడింది – వాటాలు ప్రస్తుతం డివిడెండ్ దిగుమతి – ఎందుకంటే సంస్థ యొక్క విధానం ఉచిత నగదు ప్రవాహం.

AVGO డివిడెండ్ చార్ట్

AVGO డివిడెండ్ డేటా = “_ blank”> YCharts

బ్రాడ్కాం అనేది పెట్టుబడిదారుడు దీర్ఘకాలిక కాలవ్యవధిలో ఘనమైన ఉచిత నగదు ప్రవాహ పెంపును మరియు తన వాటాదారులతో తన విజయాన్ని పంచుకునేందుకు నష్టపోయే ఒక సంస్థ.

2. IBM

IBM అనేది భూమిపై అత్యంత శృంగారవంతమైన టెక్ స్టాక్ కాదు. సంస్థ యొక్క ఇటీవల పనితీరు, ఆదాయం క్షీణత మరియు ఐదు సంవత్సరాల క్రితం కంటే నేడు తక్కువగా ఉన్న షేర్ ధరల ద్వారా వర్గీకరించబడింది.

ఏదేమైనప్పటికీ, IBM ఇప్పటికీ అత్యధిక మొత్తంలో నగదు ప్రవాహాన్ని ఉత్పత్తి చేసే ఒక సంస్థ, మరియు సంవత్సరాలలో గణనీయమైన వాటా పునర్ కొనుగోలు కార్యకలాపాలకు కృతజ్ఞతలు, అది కలిగి ఉండకపోయినా తక్కువ షేర్లలో ఉచిత నగదు ప్రవాహాన్ని విభజించగలదు. ఈ రచన ప్రకారం, IBM వాటాలు 4.39% డివిడెండ్ దిగుబడిని అందిస్తాయి. అంతేకాకుండా, వార్షిక డివిడెండ్ పెరుగుదలను IBM ఒక ఘనమైన ట్రాక్ రికార్డును కలిగి ఉన్నందున, కంపెనీ తదుపరి సారి డివిడెండ్ను ప్రకటించిన వాటాదారులు ఈ నెలలో తరువాత జరిగే అవకాశముంది.

దాని ప్రస్తుత డివిడెండ్ చెల్లించడానికి IBM కూడా చాలా సన్నని సాగదీయడం లేదని పేర్కొంది. గత 12 నెలల్లో, సంస్థ వాటాకి ఉచిత నగదు ప్రవాహంలో $ 12.31 కు విక్రయించబడింది – దాని ప్రస్తుత డివిడెండ్ను కప్పి ఉంచడానికి రెండుసార్లు కేవలం సిగ్గుపడింది. అంటే, IBM యొక్క ఉచిత నగదు ప్రవాహం భవిష్యత్ కోసం భవిష్యత్తులో (ఐబిఎం 2019 లో $ 12 బిలియన్ల ఉచిత నగదు ప్రవాహానికి మార్గనిర్దేశం చేస్తున్నప్పటికీ – 2018 లో $ 11.9 బిలియన్ల నుండి 2018 లో $ 13 బిలియన్ల నుండి) , కొంతకాలం దాని డివిడెండ్ పెంచడం కొనసాగించగలదు. అయితే, IBM మంచి నిధిని పంపిణీ చేయడం కోసం దాని స్టాక్ ధర కోసం స్థిరమైన వృద్ధి ట్రాక్ అవసరం.

3. HP Inc

ప్రస్తుతం స్టాక్ అయిన ఒక స్టాక్ HP ఇంక్, PC లు మరియు ప్రింటర్ల ప్రముఖ నిర్మాతగా పిలువబడుతుంది. దాని ముద్రణ విభాగంలో బలహీనమైన-ఊహించిన ఫలితాల ఫలితంగా, దాని ముద్రణ సరఫరాల యొక్క అధ్వాన్నంగా-ఊహించిన విక్రయాలచే నడపబడుతున్నప్పుడు HP పెట్టుబడిదారులు దాని ఇటీవల త్రైమాసికంలో కదిలాయి. HP యొక్క ముద్రణ వ్యాపారం తప్పనిసరిగా రేజర్-బ్లేడ్ మోడల్పై పనిచేస్తుంది మరియు ఈ సందర్భంలో, బ్లేడ్లు (ప్రింటింగ్ సరఫరా) అమ్మకాలు తక్కువగా పడిపోయాయి, అష్రఫ్ ఈస్సాకు ఏ స్థానాల్లోనూ స్థానం లేదు స్టాక్లు పేర్కొన్నాయి.హెట్లెట్ ప్యాకర్డ్ ఎంటర్ప్రైజెస్ కో మరియు ఐబిఎమ్ యొక్క చిన్న వాటాలు మోట్లీ ఫూల్ బ్రాడ్కామ్ లిమిటెడ్ను మోట్లే ఫూల్ సిఫార్సు చేస్తుంది. మోట్లే ఫూల్ ఒక బహిర్గతం విధానం .

“>