'అమెరికన్ లేదా ఆస్ట్రేలియన్గా మేము పరిశ్రమను వర్ణించలేము, అందుకే ఇండియన్ ఐటి చెప్పండి' – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

ముంబయి / బెంగళూరు:

టిసిఎస్ సీఈవో రాజేష్ గోపినాథన్ మాటల్లో, 2018-19 కంపెనీకి సరైన చిత్రం. రెవెన్యూ వృద్ధి ద్వంద్వ అంకెలలో ఉంది, ఆపరేటింగ్ మార్జిన్ 25% పైగా ఉంది మరియు ఆకర్షణ 11 శాతంగా ఉంది. వీటిలో ప్రతి ఒక్క పరిశ్రమ పరిశ్రమ ప్రముఖమైనది – భారత ఐటీకి కాదు, ప్రపంచ ఐటికి కాదు. కంపెనీ బెస్ట్ ఇంకా రాబోతోంది ఇంకా గోపినాథన్ చెప్పారు. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో టిసిఎస్ ఈ ఆర్థిక వ్యవస్థ కంటే నిర్మాణాత్మకంగా చాలా బలమైన స్థితిలోకి ప్రవేశించింది. 2018-19 నాలుగో త్రైమాసిక ఫలితాలు ప్రకటించిన రోజున, గోపినాథన్ మరియు చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ ఎన్.జి. సుబ్రమణియం TOI తో సంకర్షణ జరిగింది. సంగ్రహాలు:

మీరు మీ స్వంత లీగ్లో మీరే పెడతారు, ద్వంద్వ అంకెల పెరుగుదల మరియు ఆపరేటింగ్ మార్జిన్ 25% పైన స్థిరంగా ఉంది. మీ పరిశ్రమలో కొంతమంది ఇతరులు ఆదాయాన్ని పెంచుతున్నారు, కానీ అంచుల వ్యయంతో. ఇతరులు అంచులు పెరుగుతున్నాయి, కానీ అది వారి పెరుగుదలను కొట్టడం అనిపిస్తుంది. మీరు ఎలా చేస్తారు?

గోపీనాథన్

: టిసిఎస్ దాని ఉరితీత కష్టాలకు ప్రసిద్ధి చెందింది. కాబట్టి, నిరంతరంగా పెట్టుబడి పెట్టడం మరియు మీ సర్వీస్ పోర్ట్ఫోలియో తాజాగా ఉందని నిర్ధారించుకోవడం మరియు మార్కెట్లో ప్రీమియంను ఆదేశించడం మరియు మీ ఆపరేషన్ల వైపు ఒక గట్టి నౌక , మరియు మీరు సిస్టమ్ లో వ్యర్థ కట్.

సుబ్రమణ్యం

: కోర్సు మార్చడానికి మా సామర్థ్యం అనేక మార్కెట్ సూచికలు యొక్క ఒక చర్య. మీరు ఒక ప్రాజెక్ట్ను అమలు చేయాలనుకుంటున్నప్పుడు, కస్టమర్కు సరైన విలువను మరియు సరైన విలువను సృష్టిస్తున్న ప్రాజెక్ట్ను మీరు ఎలా నిర్మిస్తారు? ఎలా మీరు విజయం కోసం మొత్తం ప్రాజెక్టు ఏర్పాటు మరియు అదే సమయంలో derisk? మేము చాలా పనిని ఆన్సైట్, ఆఫ్షోర్ మరియు దగ్గరలో ఉన్న కొన్ని భాగాలను చేయాలనుకుంటున్నాము. మేము ఒక నిర్దిష్ట మార్గంలో దీన్ని సిబ్బంది చేస్తాము. ఆపై మీకు తెలుసా, అకస్మాత్తుగా మేము ఆ పరిస్థితి మార్పులను కనుగొని కోర్సు దిద్దుబాటు సజావుగా మరియు సజావుగా జరుగుతుంది.

మీ సహచరులలో కొందరు డిజిటల్ మరియు స్థానికీకరణ ప్రయత్నాలలో పెట్టుబడులు (కస్టమర్ మార్కెట్లలో నియామకం) కారణంగా వారి అంచులు తగ్గుతున్నాయి. ఎలా ఈ కారకాలు మీరు ప్రభావితం అనిపించడం లేదు?

గోపీనాథన్

: మీరు వర్ణించారు ఏమి స్థాయి సానుకూల ప్రయోజనం. పెద్దవి, మనం పెట్టుబడులను జీర్ణం చేయగలము మరియు అది చాలా పెద్ద ఆధారము మీద పంపిణీ చేస్తుంది. కానీ సాధారణంగా, మాకు దూరంగా ఉంచుతుంది ఏమి మేము ప్రత్యేకంగా ఏమి – మరియు అది కేవలం ఒక విషయం కాదు, కానీ చిన్న విషయాలు చాలా, మరియు వాటిలో ఏదీ

రాకెట్

సైన్స్. వాటిలో ప్రతి ఒక్కటి ప్రతిరూపం మరియు కాపీ చేయదగినది. మా ప్రత్యేకమైన, మా మేజిక్ సాస్, మన నిలకడగా మరియు క్రమశిక్షణా పద్ధతిలో, మా సమయం నుండి సమయాన్ని, మా ప్రజలను నిలుపుకోవడమే.

టీసీఎస్

మీ కోసం మరొక విషయం, నిలుపుదల. సహచరులతో పోలిస్తే మీ ఘర్షణ రేట్లు చాలా తక్కువ. మీరు సాధికారత గురించి మాట్లాడారు. వీటిని కనెక్ట్ చేయాలా?

గోపీనాథన్

: అధికారం కలిగిన సంస్థల్లో పనిచేయడానికి ఇష్టపడే ప్రజలు మరియు వారు గొప్ప ఫలితాలను అందిస్తారు. మాకు సుమారు 150 వ్యాపార యూనిట్లు ఉన్నాయి, అందం ప్రతి ఒక్కరికి చేయగలదు, మరియు స్వతంత్రంగా పనిచేస్తాయి. వారు ఆదేశించారు, తెలివైన, స్వతంత్ర, స్వతంత్ర యూనిట్లు. కానీ వారు కేంద్రంగా ఆదేశించబడవచ్చు. సంస్థ నిర్మాణం మనకు ఎక్కడ అవసరమో అక్కడ ప్రభావితం చేస్తుంది.

మీరు అనేక పెద్ద ఒప్పందాలు గెలుచుకున్నారు. పెద్ద ఒప్పందాలు తరచుగా మార్జిన్ డైలెక్టివ్గా కనిపిస్తాయి. మరియు ఇంకా, మీరు అలాంటి ఒప్పందాలలో మార్జిన్ తిరిగి నిశ్శబ్దాన్ని ఇవ్వటానికి ఇష్టపడతారు.

సుబ్రమణ్యం

: మార్జిన్ మరియు ధర చాలా క్లిష్టమైనవి. మేము ఒప్పంద జీవితంలో మార్జిన్ డైలీటివ్ అయిన ఒప్పందాలు తీసుకోవని మేము ఎల్లప్పుడూ చెప్పాము. కొన్ని ఒప్పందాలలో, మేము మొదట్లో పెట్టుబడులు పెట్టాలి, ఆ తరువాత మేము ప్రయోజనాలను పొందుతాము. కానీ అది అమలు చేయగల మన సామర్ధ్యం, దాని గురించి క్రమశిక్షణతో మరియు కస్టమర్ విలువను గుర్తించేలా చేయడం వలన, రెండింటికి మంచి సానుకూలంగా ఉండాలి. ఆలోచన చాలా ఈ నిర్మాణం నిర్మాణానికి వెళుతుంది.

గోపీనాథన్

: నాకు ఒక ప్రశ్న అడగండి. ఏదైనా ఇతర పరిశ్రమను తీసుకోండి, పరిశ్రమలోని నాయకులు ఎల్లప్పుడూ పరిశ్రమలో వెనుకబడి ఉన్న లాభాల విషయంలో పనిచేస్తారు. అందువల్ల మార్జిన్ రావడానికి ఈ ప్రశ్న ఎందుకు వస్తుంది? మీరు మా పోర్ట్ఫోలియో గురించి అనుకుంటే

సేవలు

, భౌగోళిక ఉనికి, పారిశ్రామిక కవరేజ్, ప్రతిభను దృష్టి కేంద్రీకరించడం, మన సామర్థ్యాన్ని నిరంతరం పెట్టుబడి పెట్టడం మరియు ప్రతిభను పునర్నిర్మించడం. వీటిలో ప్రతి ఒక్కటీ standout సామర్థ్యాలు, ఇవి పరిశ్రమలో సాధారణంగా కనిపించవు. వివిధ పరిశ్రమలు మరియు పనితీరును అనేక దశాబ్దాలపాటు ఉన్నప్పటికీ, ఒక పరిశ్రమగా, ఒక సాధారణ పరిశ్రమగా భారతీయ ఐటీ పరిశ్రమ గురించి మేము భావిస్తున్నాము. ఈ verbiage ఇక్కడ ప్రారంభం కాదు, ఇది బయట నుండి వస్తుంది. ప్రపంచం మనల్ని ఒకే పరిశ్రమగా చూడాలని కోరుకుంటుంది, ఇది భారతీయ పరిశ్రమ. మేము చెప్పేది ఏ ఇతర పరిశ్రమను సూచించలేదు, అది అమెరికన్ పరిశ్రమ లేదా ఆస్ట్రేలియా పరిశ్రమ. మన ప్రెస్ మరియు మా మేధావులు ఎలా ఈ విధంగా అంగీకరిస్తున్నారు?

ఐటి సేవల కోసం క్లుప్తంగ చూడండి ఎలా ఉంది? స్థూల-ఆర్థిక శిరస్సులు పెద్దవిగా ఉంటాయి.

గోపీనాథన్

: ప్రపంచ GDP లో సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క వాటా పెరుగుతుంది మరియు సమీప భవిష్యత్తులో పెరుగుతుంది. ఉత్పత్తి యొక్క ఏవైనా ఇతర అంశాలతో పోల్చి చూస్తే, టెక్నాలజీకి ఎక్కువ ఔచిత్యము ఉంది మరియు ఎక్కువ ఔచిత్యము కొనసాగుతుంది. ఇప్పుడు, మీరు విభాగాలను కత్తిరించుకోవడం మరియు అణిచివేయడం ప్రారంభించినప్పుడు ఏమి జరుగుతుంది, మార్పులను వేరొక సమస్య అని మేము ఎలా చూస్తాము. మనం సరిగ్గా పాల్గొంటున్నాం అని నిర్ధారించుకోవాలి. ఇతర పరిశ్రమల కంటే టెక్నాలజీ కంపెనీలు సమిష్టిగా విలువైనవి. దాని స్వంత కథ చెబుతుంది. ఇది మా అతిపెద్ద ప్రూఫ్ పాయింట్, గత దశాబ్దంలో విలువ సృష్టించడం ప్రధానంగా సాంకేతిక మరియు దాని వివిధ కోతలు మరియు రుచులు నుండి వచ్చిన ఉంది.

ఉత్తర అమెరికాలో బ్యాంకింగ్ మరియు ఆర్థిక సేవలలో మృదుత్వం ఉంది. పెద్ద సంయుక్త బ్యాంకులు కొన్ని ఉద్యోగాలు కటింగ్ మరియు భారతదేశం వాటిని కదిలే ఉంటాయి. ఇది కొంతవరకు డౌన్బీట్ వ్యాఖ్యానం.

సుబ్రమణ్యం

: వ్యక్తిగత బ్యాంకింగ్ ఖాతాదారులకు, కొన్ని ఉత్తర అమెరికాలో సమస్యలు ఉన్నాయి. కొన్ని పునర్నిర్మాణ ద్వారా వెళ్తున్నాయి మరియు కొన్ని విలీనాలు మరియు సముపార్జనలు ద్వారా వెళ్తున్నాయి. కానీ మేము ఏ విభాగ బలహీనత చూడండి లేదు. వారు చూస్తున్న స్థూల ఆర్థిక రీడింగుల కారణంగా, మూలధనం మార్కెట్ వైపు, అస్థిరత కొంచెం ఉంది. కానీ మేము బయటకు వెళ్లడానికి ఒక రంగ బలహీనత చూడలేము. గత రెండు సంవత్సరాల్లో మేము అనేక సమర్పణలు, మైక్రోసర్వీసెస్, పునర్వినియోగ భాగాలు మరియు వాస్తుశిల్పిలు

ఆటోమేషన్

మరియు

కృత్రిమ మేధస్సు

. ఇవన్నీ ప్రతిధ్వనిస్తున్నాయి.

గత ఏడాది మీ ఉద్యోగుల స్థావరానికి దాదాపు 30,000 మందిని చేర్చారు. మీరు రాబోయే కాలంలో నియామకం మరియు వేతన నిర్మాణాల గురించి మాకు ఏమి చెప్పగలను?

గోపీనాథన్

: మేము నియామకం ఈ సంవత్సరం బలమైన ఉంటుంది ఆశించే. మన ఆర్థిక వ్యవస్థ వృద్ధి చెందటంతో, పెద్ద మరియు స్థిరంగా మారింది, జీతం క్రమంగా తగ్గుతూ వచ్చింది. ఇది మొత్తం జీతం పెంపులో ప్రతిబింబిస్తుంది. అంతకుముందు 12%, 15% నియమావళిగా ఉపయోగించబడింది, కానీ ఇప్పుడు ద్రవ్యోల్బణం తగ్గిపోవటంతో పెరుగుదల కూడా వస్తోంది. కానీ TCS లో నిలుపుదల ఎక్కడ నుంచి వస్తుంది అనే దానిపై ఉన్న పెద్ద పాయింట్, పెరుగుదల మీ అవకాశాల నుండి కొత్త మరియు నూతన ఆలోచనలలో పని చేయటానికి మరియు మరింత ఎక్కువ చేయగలగటం. మేము ఉన్నతస్థాయికి ఉద్యోగ అవకాశాలను కల్పించాము, మనం వాటిని పెట్టుబడి పెట్టాలి. టిసిఎస్లో, మన స్వంత అంతర్గత ప్రతిభకు ఏ కొత్త ప్రాంతానికి అయినా మొదటి తిరస్కరణ హక్కు. మా డిజిటల్ కార్యక్రమాలలో దాదాపు 95% లేదా ఎక్కువ మంది మన స్వంత వ్యక్తుల నుండి వచ్చారు. మేము దీనిని వ్యక్తీకరించడానికి మరియు దానిపై అమలులో ముందంజలో ఉన్నాం. ప్రారంభంలో సంశయవాదం ఉంది. కానీ నేను మా విజయం అనేక మంది ఈ దారిని అనుసరించే దారి తీస్తుంది.